• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hé lộ về Nokia E72 với camera 5 megapixel

huy812000

Hôm nay vừa đọc được bài báo cũ nói về E72, dự đoán là Quý 4 mới ra mắt! Lâu quá các bác à! Chắc mình đi mua E71 về xài quá! Nghe nhiều người cũng khen E71 nên chắc xài OK!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hôm nay vừa đọc được bài báo cũ nói về E72, dự đoán là Quý 4 mới ra mắt! Lâu quá các bác à! Chắc mình đi mua E71 về xài quá! Nghe nhiều người cũng khen E71 nên chắc xài OK!

Nếu thích thì cứ mua E71 mà xài. Khi nào chán thì nậng cấp lên E72 cũng không muộn mà bạn.;;)

rgx120

E72 có màn hình lớn hơn E71-2.4 inches so với 2.36 inches. Jack cắm tai nghe 3.5mm, có phần mềm gởi nhận mail mới. Bàn phím có 39 phím, phím space là phím đèn pin. Camera 5.0mpx so với 3.2 mpx. Và đương nhiện khi mới ra thì giá nó phải cao hơn E71 nhiều.

phi'm space la' phi'm de'n pin la' sao,you?

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
phi'm space la' phi'm de'n pin la' sao,you?

Posted via Mobile Device

Nhấn vảo giữ trong 3 giây là đèn flash sẽ cháy lên hoài cho tới khi nào bạn nhấn lại và giữ nút space. Cái này giống y như E 63 không có gì mới.

rgx120

Nhấn vảo giữ trong 3 giây là đèn flash sẽ cháy lên hoài cho tới khi nào bạn nhấn lại và giữ nút space. Cái này giống y như E 63 không có gì mới.
flash ko bang den pin duoc,minh cu nghi la co den pin them,vi flash xai nhu den pin se de hu,khi chup hinh se ko co flash,neu nhu vay thi e71 cai chuong trinh cung xai duoc flash nhu den pin

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
flash ko bang den pin duoc,minh cu nghi la co den pin them,vi flash xai nhu den pin se de hu,khi chup hinh se ko co flash,neu nhu vay thi e71 cai chuong trinh cung xai duoc flash nhu den pin

Posted via Mobile Device

E71 khi xài Ntorch lite tuy có thể mở FLASH nhưng chỉ được một nửa độ sáng khi xài phím SPACE trên E 63. Đèn FLASH trên E 63 rất sáng. Nhưng không nên mở nhiều lần liên tục cũng như mở lâu vì nó dễ die. Nhưng thỉnh thoảng đi trong bóng tối lấy ra gọi đỡ cũng hay lắm.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhìn k khác E71 là mấy anh em nhỉ :D

Khác nhiều chứ bạn. Bàn phím có 39 phím hơn e71 2 phím. Cái loa bị đặt sau lưng còn E71 đặt trên đỉnh. Nó hơi tròn hơn và cái viền quanh máy có màu trắng nên k ngầu bằng E71 all black.

rgx120

mình nghĩ cái khác lớn nhất chính là nút điều khiển 4 chiều bằng quang học,vì mình xài dòng E từ thời con E61---E61i----E71 thì điều bực mình nhất là cái nút đó,rất dễ bị bạc màu nhìn rất ghê và rất khó sử lý nhanh trên phím duy nhất của dòng E,còn các chức năng 3.5mm,chương trình email cài đặt sẵn,5.0 M P ... thì đó là điều bắt buộc phải có trong sản phẩm này vì các sản phẩm trước đều đã có

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình nghĩ cái khác lớn nhất chính là nút điều khiển 4 chiều bằng quang học,vì mình xài dòng E từ thời con E61---E61i----E71 thì điều bực mình nhất là cái nút đó,rất dễ bị bạc màu nhìn rất ghê và rất khó sử lý nhanh trên phím duy nhất của dòng E,còn các chức năng 3.5mm,chương trình email cài đặt sẵn,5.0 M P ... thì đó là điều bắt buộc phải có trong sản phẩm này vì các sản phẩm trước đều đã có

Có một cách rất đơn giản nhưng cực kỳ hiệu quả để xử lý những cái nút 4 chiều dễ bị tróc mà mình đã áp dụng cho E 51, E 63 và bây giờ là E71. Mình xài cả năm rưỡi mà khi bán lại máy cái nút đó còn mới tinh. Các bạn cứ ra mấy chỗ dán keo xe nhờ nó dán thật dính rồi cắt theo phím 4 chiều thì cứ xài vô tư mà không lo tróc xi vì mồ hôi tay không bám vào được.

rgx120

Có một cách rất đơn giản nhưng cực kỳ hiệu quả để xử lý những cái nút 4 chiều dễ bị tróc mà mình đã áp dụng cho E 51, E 63 và bây giờ là E71. Mình xài cả năm rưỡi mà khi bán lại máy cái nút đó còn mới tinh. Các bạn cứ ra mấy chỗ dán keo xe nhờ nó dán thật dính rồi cắt theo phím 4 chiều thì cứ xài vô tư mà không lo tróc xi vì mồ hôi tay không bám vào được.

Mission impossible,cai nut do rat nhiu goc canh,ko phai la mat phang,ban ko the nao dan nhu vay dc,rat de bung trong wa trinh su dung,thu 2 khi dan keo chat vao do,khi go ra rat de keo theo lop son,thu 3 la nhin rat mat mi quan cua dt,neu noi nhu ban thi nokia da ko phai cai tien o dt E72 nay lam gi nua

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mission impossible,cai nut do rat nhiu goc canh,ko phai la mat phang,ban ko the nao dan nhu vay dc,rat de bung trong wa trinh su dung,thu 2 khi dan keo chat vao do,khi go ra rat de keo theo lop son,thu 3 la nhin rat mat mi quan cua dt,neu noi nhu ban thi nokia da ko phai cai tien o dt E72 nay lam gi nua

Posted via Mobile Device

Tui đã text trên cả 3 máy và kết quả là nút còn nguyên. Những điều mình nói đều đã làm thử thì mới nói. Bạn không thử thì sao biết là không thể. Quan trọng là dán phải khéo thì xài cả năm không tróc.

BuuPhucCT

Well-Known Member
nếu giá của em nó ok như giá con E71 thì chắc là có thể sẽ up từ N95-8g lên E72 :))

Theo thông tin thì khi mới ra nó sẽ có giá tương đương E75 là vào khoảng 9 triệu chứ không có chuyện bằng giá E71 đâu bác. Nếu bằng giá E71 thì người ta sẽ mua E72 không à.

poison071089

Theo thông tin thì khi mới ra nó sẽ có giá tương đương E75 là vào khoảng 9 triệu chứ không có chuyện bằng giá E71 đâu bác. Nếu bằng giá E71 thì người ta sẽ mua E72 không à.
Làm gì mà đến 9tr! Tính năng có đột phá gì đâu !
Nó ra E71 damr giá cái rụp , nó chỉ bằng giá e71 bây giờ là cùng !

Posted via Mobile Device

HuynhThanh

Mình nghĩ giá tầm 7->8tr là cùng! Anh em thấy sao chứ về thiết kế mình vẫn khoái E71 hơn!

hcqp

Theo mình, con E72 lúc mới ra sẽ có giá khoảng 7,8 triệu, và giá của E71 sẽ giảm xuống 6,5 triệu.Sau đó, E71 hết hàng, và giá của E72 sẽ là 6,9 triệu và giảm dần....

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nghĩ giá tầm 7->8tr là cùng! Anh em thấy sao chứ về thiết kế mình vẫn khoái E71 hơn!

Không có đâu bạn. Nó rẻ nhất cũng khoảng 9 triệu chứ không hấp hơn đâu. Vì nếu vào khoảng 7-8tr thì sẽ dẫm lên thị phần của E71. Người tiêu dùng sẽ mua E72 nhiều hơn. Sau 1 time thì nó mới giảm giá. thường thì nó sẽ đi theo quy luật này.

ljttle_chjcken

thì tất nhiên là sẽ khoảng 9tr nhưng hàng xách tay sẽ khoảng 7tr5-8tr thôi bác:Dnửa năm sau em nó sẽ chỉ bằng E71 bây giờ:D

boynokia

Ghiền con này lắm mà không biết khi nào mới về VN và giá cả bao nhiêu! Bên vimua nó báo 9tr,hỏi khi nào có hàng báo là tuần sau!thấy lập lờ wa không dám đưa tiền cho nó!hix