• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

mobisoft

Bác cho hỏi cách này có dùng được cho E52 chưa
Thanks

Với cách này thì chưa dùng được cho E52.Mình đã thử nhưng sau khi vào ROMpath để apply mấy cái file 'install và open4all ' thì đều không được.Đang tìm các file khác để thử nhung tạm thời vẫn chưa được .

BuuPhucCT

Well-Known Member
Với cách này thì chưa dùng được cho E52.Mình đã thử nhưng sau khi vào ROMpath để apply mấy cái file 'install và open4all ' thì đều không được.Đang tìm các file khác để thử nhung tạm thời vẫn chưa được .

Vậy thì bận chịu khó đợi thôi vì những model mới ra thì sau 1 time mới có cách hack. Bạn chịu khó sign và cài PM đỡ đi nhé.

bonjour_hp

máy 5630XM của mình chạy xong xuoi hết rồi! cài đc rompatcher rồi nhưng mà khi apply thì nó lại chở về màn hình chứa shotcut các pm đã cài...
hic... có ai biết tại sao K? giúp mình với!

BuuPhucCT

Well-Known Member
máy 5630XM của mình chạy xong xuoi hết rồi! cài đc rompatcher rồi nhưng mà khi apply thì nó lại chở về màn hình chứa shotcut các pm đã cài...
hic... có ai biết tại sao K? giúp mình với!

5630 XM cũng là máy mới ra nên mình cũng k rõ là cách này có hack được k. Bạn thừ cài 1 PM UNSIGN vào thử xem có được k? Nếu k còn bị lỗi chứng chỉ nữa thì máy bạn đã hack xong rồi.;;)

datvt

không phải đâu,cái này 5630 đúng là ko apply được trong rompatcher,hiện giờ kể cả HelloOX2.0 cũng chưa hack được 5630 EX.Bạn tạm thời sign phần mềm mà dùng vậy nhá

bonjour_hp

ui! thanks 2 bạn nhé!!! hic.. làm mình khổ sở.. app hoài k đc.. đành phải dùng cách thủ công vậy .. hic
khi nào kiếm đc cách hack mới chỉ dùm mình nhé! thanks so much!

BuuPhucCT

Well-Known Member
ui! thanks 2 bạn nhé!!! hic.. làm mình khổ sở.. app hoài k đc.. đành phải dùng cách thủ công vậy .. hic
khi nào kiếm đc cách hack mới chỉ dùm mình nhé! thanks so much!

Xài máy mới thì phải chịu khó thôi bạn. Cứ SIGN rồi cài PM tuy hơi mất công nhưng cũng ổn.

trananhtommy

NOKIA 6220 FW4 và 5.015 cũng chưa hack được.

Mình hôm nay lọ mọ làm theo cách hack bằng HELLOOX2.0 nhưng không được. Sau khi sign và cài xong HelloOX2.0. Cho cài đặt thử 1 phần mềm unsign thì không được, điều này chứng tỏ HelloOX2.0 chưa hack được phone, mình chạy roompatcher - open4all thì thấy được c:/sys/bin. Nhưng khi copy installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào và restart lại phone thì cứ cài bất cứ file nào vào cũng đều báo "File corrups" hoặc "Tập tin bị lỗi", mình format lại máy, nâng cấp firmwave lên bản mới nhất 5.015 nhưng hack bằng cách này cũng không được, cứ sau khi cài HelloOX2.0 và copy 2 file trên vào C:/sys/bin thì lại không cài thêm được cái gì nữa...

Cú quá quay ra cài theo hướng dẫn của bạn KOJIRO và hack phone không cần sign bằng file Drakkarious 3.01. Dù thấy trong list của nó là hack được 6220 rồi mà khi chạy đến HelloCarbide - chạy menu thì nó cứ tự out ra ngoài , không hiện lên chữ yes để nhấn OK được đồng nghĩa với không truy cập được vào c:/sys/bin.

Như vậy có thể tạm kết luận là Nokia 6220 ở cả 2 FW đều chưa hack được.

Không hiểu cách hack của mình có còn sơ xuất gì không, nhờ các cao thủ chỉ giáo thêm để test thử lại lần nữa.

P/S: Mình thấy con N6220 dùng rất ổn với vì nó có:

Camera 5.0.
Hệ điều hành Symban S60v3 - 1 kho phần mềm ứng dụng
Hỗ trợ GPS

Và giá chỉ có 3,75trđ.

Không biết ý kiến các bạn thế nào. Dù sao cũng rất muốn chia sẻ cũng các bạn...

BuuPhucCT

Well-Known Member
NOKIA 6220 FW4 và 5.015 cũng chưa hack được.

Mình hôm nay lọ mọ làm theo cách hack bằng HELLOOX2.0 nhưng không được. Sau khi sign và cài xong HelloOX2.0. Cho cài đặt thử 1 phần mềm unsign thì không được, điều này chứng tỏ HelloOX2.0 chưa hack được phone, mình chạy roompatcher - open4all thì thấy được c:/sys/bin. Nhưng khi copy installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào và restart lại phone thì cứ cài bất cứ file nào vào cũng đều báo "File corrups" hoặc "Tập tin bị lỗi", mình format lại máy, nâng cấp firmwave lên bản mới nhất 5.015 nhưng hack bằng cách này cũng không được, cứ sau khi cài HelloOX2.0 và copy 2 file trên vào C:/sys/bin thì lại không cài thêm được cái gì nữa...

Cú quá quay ra cài theo hướng dẫn của bạn KOJIRO và hack phone không cần sign bằng file Drakkarious 3.01. Dù thấy trong list của nó là hack được 6220 rồi mà khi chạy đến HelloCarbide - chạy menu thì nó cứ tự out ra ngoài , không hiện lên chữ yes để nhấn OK được đồng nghĩa với không truy cập được vào c:/sys/bin.

Như vậy có thể tạm kết luận là Nokia 6220 ở cả 2 FW đều chưa hack được.

Không hiểu cách hack của mình có còn sơ xuất gì không, nhờ các cao thủ chỉ giáo thêm để test thử lại lần nữa.

P/S: Mình thấy con N6220 dùng rất ổn với vì nó có:

Camera 5.0.
Hệ điều hành Symban S60v3 - 1 kho phần mềm ứng dụng
Hỗ trợ GPS

Và giá chỉ có 3,75trđ.

Không biết ý kiến các bạn thế nào. Dù sao cũng rất muốn chia sẻ cũng các bạn...

Khi nào có nhiều người sử dụng máy này thì các cao thủ sẽ update cách hack thôi bạn. Bây giờ cứ SIGN và cài PM đỡ cũng được mà.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
hic muốn thử cách này xem có hack đc con 3250 của mình ko mà xin cer chưa được huhu:((

Do mấy trang web lấy CER bị quá tải nên chậm 1 chút thôi bác. Nếu bác đã đăng ký thì sẽ có thôi. Cứ đợi nhé

BuuPhucCT

Well-Known Member
mấy anh ơi có open4all cuả n96 fw 30.033 ko vậy cho em xjn với thank

Bạn cài hello_OX 2.0 này vào thì nó đã làm cho bạn cả quá trình hack rồi. Bạn chỉ cần đợi thôi. Sau khi hoàn tất bạn vào ROMPATCHER thì sẽ có open4all luôn mà:-?

Nikenko

Đối với 6120c (classic) đã cập nhật firmware mới nhất thì có hiệu quả không. Tui đã thử nhiều phần mềm mà cũng không được.
Trước khi cập nhật firm thi còn hack được. Sau khi update thì pó tay k luôn???

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đối với 6120c (classic) đã cập nhật firmware mới nhất thì có hiệu quả không. Tui đã thử nhiều phần mềm mà cũng không được.
Trước khi cập nhật firm thi còn hack được. Sau khi update thì pó tay k luôn???

Hình như FW mới của 6120C vẫn chưa hack được. Do mấy FW này ra đời sau hello.ox 2.0 nên chưa hack được. Sau 1 time sẽ có bản cập nhật thôi.

tai88

em xài E63,sign pm này lại rùi bỏ vào dt cài đặt rùi cho nó chạy là nó làm hết cho mình là xong hả anh?có cần phải chép hay làm cái gì nữa không?

BuuPhucCT

Well-Known Member
em xài E63,sign pm này lại rùi bỏ vào dt cài đặt rùi cho nó chạy là nó làm hết cho mình là xong hả anh?có cần phải chép hay làm cái gì nữa không?

Nếu nó chạy ổn và không có lỗi thì sau đó bạn vào ROMPATCHER chọn patch-Rem. from auto để sau này khi khởi động lại máy nó sẽ tự động chạy luôn.
Muốn biết hack được hay k bạn chỉ cần cài thử 1 PM UNSIGN vào nếu k bị lỗi chứng chỉ nữa thì máy bạn đã hack thành công rồi

Status
Không mở trả lời sau này.