• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

peuc_cr

hjx :(( sao em đọc wa`i ma` ko hjũ hjx :(:)(( cho em hỏi :
Bản đồ C: \ sys \ bin \ vào một ổ đĩa ảo co' ngiã là sao ??? mà muh' hack dt co' cần gấm dt dzô máy tính ko hay làm trực tiếp trên dt luh ???? mà lập ổ đĩa ảo là sao ????
2. Giải nén gói tập tin hacking vào ổ đĩa ảo .

3. Kích hoạt các tập tin hệ thống.

4. Unmap ổ đĩa ảo. co' ngiã là soa ????

5. Cài đặt chứng nhận gốc. co' ngiã là sao ????

6. Cài đặt ROMPatcher.co' ngiã là sao ????

7. Tùy chọn Cài đặt Modo (không giới hạn quyền truy cập quản lý tập tin của leftup) co' ngiã là sao ????

hjx :(:)(( em là mem mới nên ko rành về mấy từ ngữ ca'c chuyên gia xài nên mong ca'c chuyên gia giu'p em hack gjùm hjx :(:)(:)(( em đang xài N96 làm sao bjk được ITEM ???

BuuPhucCT

Well-Known Member
hjx :(( sao em đọc wa`i ma` ko hjũ hjx :(:)(( cho em hỏi :
Bản đồ C: \ sys \ bin \ vào một ổ đĩa ảo co' ngiã là sao ??? mà muh' hack dt co' cần gấm dt dzô máy tính ko hay làm trực tiếp trên dt luh ???? mà lập ổ đĩa ảo là sao ????
2. Giải nén gói tập tin hacking vào ổ đĩa ảo .

3. Kích hoạt các tập tin hệ thống.

4. Unmap ổ đĩa ảo. co' ngiã là soa ????

5. Cài đặt chứng nhận gốc. co' ngiã là sao ????

6. Cài đặt ROMPatcher.co' ngiã là sao ????

7. Tùy chọn Cài đặt Modo (không giới hạn quyền truy cập quản lý tập tin của leftup) co' ngiã là sao ????

hjx :(:)(( em là mem mới nên ko rành về mấy từ ngữ ca'c chuyên gia xài nên mong ca'c chuyên gia giu'p em hack gjùm hjx :(:)(:)(( em đang xài N96 làm sao bjk được ITEM ???

Đó là nhưng quá trình mà khi chạy hello_OX nó sẽ làm một cách tự động. Bạn chỉ cần SIGN và cài nó vào, nó sẽ làm tất cả nhưng công đaọn đó cho bạn. Bạn chỉ cần đợi tới khi nào xong thì thôi.

babyblue6372

hack như thế này khi format máy+thẻ nhớ phải hack lại hay sao anh?có cách nào hack lifetime luôn không ạ?

hangxin

Minh dung N79, IMEI: 356387025996209. Minh ko SIGN dc hello_OX vi ko co CER & KEY. Mong anh em giup do. Thanks!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Minh dung N79, IMEI: 356387025996209. Minh ko SIGN dc hello_OX vi ko co CER & KEY. Mong anh em giup do. Thanks!

Cái này thì bạn tự lấy hay nhờ anh em lấy giùm đi. Mình k có chuyên về cái này. Đã có topic xin CER và k3y đó.;;)

vuivitien

Cái này thì bạn tự lấy hay nhờ anh em lấy giùm đi. Mình k có chuyên về cái này. Đã có topic xin CER và k3y đó.;;)

Bạn ơi,cho mình hỏi. Mình đã sign hellox với cer từ Imoblie nhưng khi khi cài nó lại báo là your certitafe may be not vaild or phone date settings are incorrect. Mình không cách nào cài được hết. Bạn giúp mình với. Mình xài n95-1 firm ware mới nhất. Thanks bạn rất nhiều.

Hoden

Super V.I.P
Bạn ơi,cho mình hỏi. Mình đã sign hellox với cer từ Imoblie nhưng khi khi cài nó lại báo là your certitafe may be not vaild or phone date settings are incorrect. Mình không cách nào cài được hết. Bạn giúp mình với. Mình xài n95-1 firm ware mới nhất. Thanks bạn rất nhiều.

chỉnh đúng ngày giờ nếu không đựoc reset phone lại

vuivitien

chỉnh đúng ngày giờ nếu không đựoc reset phone lại

Thanks bạn rất nhiều. Mình đã làm được rồi, do minh chỉnh nhầm năm thành 2008. Sorry vì đã pót bài sai chỗ ở topic kia của bạn. Minh se rut kinh nghiệm và không tái phạm :X

myhang79

Ok ok, mình cài phần mềm cho N97 toàn phải sign lẻ từng soft thôi, nóng ruột lắm, mà thực ra cũng chả có mấy ứng dụng tương thích, 5800 dùng được chưa chắc N97 đã dùng đc!

Mình đã thử trên cái 5800 của đứa bạn. Hack thành công với 5800 luôn rồi.

mobisoft

N6220 v4.13 hack by HelloOx 2.0 ok.
Đã test ok hôm nay,cách hack đơn giản như các model khác.

tdvcb44

Bác letrungbuupucdhct giúp em với. EM cài xong HeloOX2 rồi. Chạy nó thì nó cứ nằm mãi ở màn hình Unpacking files hoài à. Đã format máy xong rồi cài lại vẫn vậy. Vì vậy nên không hack được phone. Mà cũng kì lạ. Em dùng file cẻ và key tren ODPA để sign các phần mềm thì cái nào cũng cài được duy nhất có thằng Eplore 1.34 l2 không cài được à.

nguoimaanhy

em cài helloOX2 rồi nhưng vào Rompatcher thì nó chỉ có file Installserver_FP2 là apply được àh nó có dấu tick ngoài trước còn cái oppen4all thì ko apply được nó có dấu chéo ngoài trước ấy, còn cái disablecaps em nhấp vô thì nó chóp 1 cái thôi không có gì hết, em đã thêm vô mục patchers cái oppen4all_n96_v20 lun rồi cái này thì apply được nhưng mà nó có cái tam giác chứa dấu "!"bên trong em cũng không bjk gì lun anh chỉ em với
em sài N96 FW30.033 ấy

mobisoft

em cài helloOX2 rồi nhưng vào Rompatcher thì nó chỉ có file Installserver_FP2 là apply được àh nó có dấu tick ngoài trước còn cái oppen4all thì ko apply được nó có dấu chéo ngoài trước ấy, còn cái disablecaps em nhấp vô thì nó chóp 1 cái thôi không có gì hết, em đã thêm vô mục patchers cái oppen4all_n96_v20 lun rồi cái này thì apply được nhưng mà nó có cái tam giác chứa dấu "!"bên trong em cũng không bjk gì lun anh chỉ em với
em sài N96 FW30.033 ấy

Khi bạn hack phone bằng v2.0 cho N96 thì bạn sẽ thấy 2 file " install và open4all " trong ROMpath.Tuy nhiên ,chỉ cần apply cái Install là được,không nhất thiết phải cả open4all.Bạn cũng đã hack xong và thoải mài cài các ứng dụng.

nguoimaanhy

Khi bạn hack phone bằng v2.0 cho N96 thì bạn sẽ thấy 2 file " install và open4all " trong ROMpath.Tuy nhiên ,chỉ cần apply cái Install là được,không nhất thiết phải cả open4all.Bạn cũng đã hack xong và thoải mài cài các ứng dụng.

hix có cái phải cài open4all mới cài được mà như cái testfont mình cài rồi lúc mở cài fontchanger lên thì nó chóp 1 cái rồi mất tiu lun cái end_app cũng dzậy nữa có người nói phải apply open4all mới xài được
hem bjk sao lun làm mấy ngày nay mún banh máy mà ko dc gì hết :(:)((

hoanbt11

Pro letrungbuupucdhct@ cho tôi hỏi: đã có phương pháp Hack hoàn chỉnh cho E90 fw 400.34.93 chưa ạ? Tôi seach hoài vẫn không thấy!
Thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.