• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng theme Effect - Sóng vỗ dạt dào cực đỉnh và Bắn chưởng, phi tiêu [5.2.2012]

0902123007

hay quá. :D nhưng sao mình cho vào đường dẫn C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher mà vẫn chạy cái effect trong rost2 vậy ? hay phải xóa thư mục effect trong rost2 đi ??? hixhix
xoá effects cũ đi add lại c2z và bật hiệu ứng lại bạn ah

Ntv_79

hay quá. :D nhưng sao mình cho vào đường dẫn C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher mà vẫn chạy cái effect trong rost2 vậy ? hay phải xóa thư mục effect trong rost2 đi ??? hixhix

Xóa cái trong C:/resource/effects (nếu có). Aplly c2z xong thì phải Tắt và Bật lại hiệu ứng mới có hiệu lực. Hoặc bạn chạy nhiều thứ quá, thì có thể khởi động lại máy!

Delzie

Sao e k cóp đc. cái Hiệu ứng sóng vỗ kia vào ổ C nhỉ :| Trong chỗ C:/resource/ Có mỗi thư mục apps :-/

Ntv_79

Sao e k cóp đc. cái Hiệu ứng sóng vỗ kia vào ổ C nhỉ :| Trong chỗ C:/resource/ Có mỗi thư mục apps :-/
Chưa có thì copy vào nó sẽ có. Nếu không copy vào được, chính tỏ máy bạn chưa hack, hoặc đã hack mà chưa bật Open4all trong rompatcher! Thử kiểm tra lại rồi làm theo hướng dẫn nhé.

Delzie

Chưa có thì copy vào nó sẽ có. Nếu không copy vào được, chính tỏ máy bạn chưa hack, hoặc đã hack mà chưa bật Open4all trong rompatcher! Thử kiểm tra lại rồi làm theo hướng dẫn nhé.

E quên k bật Open4all :D Tks Bro. Làm đc. r` :D Quá đẹp. rất sống động :))

Chỉnh sửa cuối:

quocbaov2

Effect sóng biển sao mình làm trên c5-03 không được nhỉ. mấy cái khác thì bình thường

Delzie

Effect sóng biển dùng chung với cái đồng hồ HTC nhìn hay phết :D Mà ai thử đổi theme khác r` chạy hiệu ứng xem :)) E thử r` :D Hay ra phết :))

Ntv_79

Effect sóng biển dùng chung với cái đồng hồ HTC nhìn hay phết :D Mà ai thử đổi theme khác r` chạy hiệu ứng xem :)) E thử r` :D Hay ra phết :))

Để cái nền đen ý, nhìn biển đêm đẹp tuyệt!:))=D>

Khoaaaa

Active Member
Chơi thế thì tội chú đại bàng wá,fải cho nó nghỉ chứ,hihi

Ntv_79

Effect sóng biển sao mình làm trên c5-03 không được nhỉ. mấy cái khác thì bình thường

Hình như phải là CFW C6 hoặc N97 mới có. Một số máy FW gốc không có hiệu ứng ngoài hs thì phải.

sau khi b appy xong thì vào theme,tắt rồi bật 1 lần nữa là đc :D

HoangVjp

Tuyệt

Em hơi ngại chuyện thay đổi Hiệu ứng vì cứ thấy cái hay lại lại đổi nhưng mà cái hiệu ứng Vỗ sóng thấy hay quá nên nghịch :D. Tác giả đỉnh đó chứ. Thanks pác Ntv_79.

Bonus Em đã cài thành công trên con N 5230
[video=youtube;m1gD_S-tVgE]http://www.youtube.com/watch?v=m1gD_S-tVgE[/video]

huybin

Mod cho mình hỏi, máy mình n97 hack bằng cách mới không có Rompatcher bây giờ muốn cài cái này phải làm sao a.

Ntv_79

Mod cho mình hỏi, máy mình n97 hack bằng cách mới không có Rompatcher bây giờ muốn cài cái này phải làm sao a.
Hack rồi, thì kiếm rompatcher cài vào và làm theo hướng dẫn. Nhớ xem thêm cách tạo file c2z nữa. Tìm kiếm nhé!

kenls

@NTV_79 cho e hỏi. Muốn thay cái icon dialer ngoài HS thì làm thế nào?
Cái đó có phải do themes không? :-/

giacmobennguoi

@NTV_79 cho e hỏi. Muốn thay cái icon dialer ngoài HS thì làm thế nào?
Cái đó có phải do themes không?
cái này bạn cài phần mềm dialer xong thì mở nó lên rùi vào phần cài đặt cho nó hiện thị trên HS là được chứ ko liên quan gì tới themes đâu

kenls

Mềnh nói cái này cơ. Làm gì có pm nào?​