• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng theme Effect - Sóng vỗ dạt dào cực đỉnh và Bắn chưởng, phi tiêu [5.2.2012]

ace_hp7

Active Member
@NTV_79 cho e hỏi. Muốn thay cái icon dialer ngoài HS thì làm thế nào?
Cái đó có phải do themes không? :-/

Cái đó bạn dùng phần mềm siscontent bung theme ra ,vào tab resource gõ chữ dialer keypad indication ,hoặc chonj dòng add resource chọn major id : 0x101f86e3 , minor id : 0x169b để thay

Last edited by a moderator:

foreverthuy

Em hơi ngại chuyện thay đổi Hiệu ứng vì cứ thấy cái hay lại lại đổi nhưng mà cái hiệu ứng Vỗ sóng thấy hay quá nên nghịch :D. Tác giả đỉnh đó chứ. Thanks pác Ntv_79.
Bonus Em đã cài thành công trên con N 5230
Bạn ơi mình cũng dùng 5230 nhưng không cài được, nhìn mày bạn mà thèm. Hic. Mayd mình hack rồi nhưng không hiếu sao giờ không thể thay hiệu ứng được. cứ copy vào là báo lỗi thôi. Hiện tài mình đang dùng cái hiệu ứng sấm sét. Mà không hiểu sao hack rồi mà không vào được private? bạn giúp mình với nhé. Thank:(

ace_hp7

Active Member
Bonus Em đã cài thành công trên con N 5230
Bạn ơi mình cũng dùng 5230 nhưng không cài được, nhìn mày bạn mà thèm. Hic. Mayd mình hack rồi nhưng không hiếu sao giờ không thể thay hiệu ứng được. cứ copy vào là báo lỗi thôi. Hiện tài mình đang dùng cái hiệu ứng sấm sét. Mà không hiểu sao hack rồi mà không vào được private? bạn giúp mình với nhé. Thank:(

Bạn phải apply C2z nhé ,còn muốn vào Private thì bật open4all trong rompatcher lên

kenls

Cái đó bạn dùng phần mềm siscontent bung theme ra ,vào tab resource gõ chữ dialer keypad indication ,hoặc chonj dòng add resource chọn major id : 0x101f86e3 , minor id : 0x169b để thay

~X( chả thấy đâu cả

Ntv_79

~X( chả thấy đâu cả
Bạn qua đây tìm hiểu thêm về chỉnh sửa theme với siscontent nhé!

Như hình dưới (ở bước 4) bên topic kia. Bạn chuyển sang tab Resource (ô màu đỏ trong hình là đang ở tab application). Rồi gõ vào ô search như bạn ace_hp7 đã nói, rồi thay cái entry của cái đó! (Muốn lấy từ cái dialer đó ở theme nào thì extract ra trước, rồi thay vào theme bạn muốn!

Chỉnh sửa cuối:

foreverthuy

Bạn phải apply C2z nhé ,còn muốn vào Private thì bật open4all trong rompatcher lên
Mình đã bật open4all rồi, thậm chí là để chế độ auto luôn. Nhưng mình muốn hỏi là bầy giờ mình muốn vào open4all thì vào như thế nào? vì vào rompatcher thì chỉ thấy C2z thôi mà có xoá đi thi cũng chẳng giả quyết được gì. Mình đã hack đi hack lại 4-5 lần rồi vẫn mắc lỗi đấy. Mong được giúp!

thanh1990t

thật sự là qúa đỉnh. Thank pác đã share cho anh em nhé, Nờ Tê Vê _ bảy chín .@@

ngunhi

copy folder Effects vào C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher. Rồi vào Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK
anh ơi làm sao coyy qua ổ C đc??? bo bên thẻ nhớ dc hok anh oi?? muốn coyy qua ổ C phải dùng pm gì coyy em dùng x.plore nhưng hok coyy qua dc hic hic xin help

Máy chưa hack thì khỏi làm nhá "chị gái Ngũ Nhi" (_._") Phiền chị hack máy đi đã rồi hãy tham gia mấy vụ dùng effect này nhá ++

em mí hack xong... 0pen 4ll rùi hok thấy gi`

em muốn hỏi làm sao coyy hiệu ưng wa ổ C; dc?? em hok làm đc hic hic

JohnyNguyen

copy folder Effects vào C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher. Rồi vào Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK
anh ơi làm sao coyy qua ổ C đc??? bo bên thẻ nhớ dc hok anh oi?? muốn coyy qua ổ C phải dùng pm gì coyy em dùng x.plore nhưng hok coyy qua dc hic hic xin help

Máy chưa hack thì khỏi làm nhá "chị gái Ngũ Nhi" (_._") Phiền chị hack máy đi đã rồi hãy tham gia mấy vụ dùng effect này nhá ++

em mí hack xong... 0pen 4ll rùi hok thấy gi`
Apply Open4all trong Rompatcher mà nó có màu xanh là đc rồi :p Tương tự cũng phải apply được pacth c2z như vậy :D Lúc đó chị mới dùng Xplore mà copy cả cái thư mục Effects vào trong C:\Resource --> Rồi vào bật hiệu ứng theme lên là đc mà ++
em muốn hỏi làm sao coyy hiệu ưng wa ổ C; dc?? em hok làm đc hic hic
Apply được pacth Open4all trong Rompatcher được thì mới copy vào thư mục Resource đc >"<

ngunhi

em 0pen 4all va coyy dc muc hieu ung wa ben o C; vao theme on len rui van hok thay gi vậy tè hic hic xin giúp với

phải làm sao đây...híc híc em thích cái hiệu ứng sống vổ ấy... mà làm đúng hướng dẩn rùi sao hok thấy chim bay...cũng hok thấy sống vỗ hic hic

JohnyNguyen

em 0pen 4all va coyy dc muc hieu ung wa ben o C; vao theme on len rui van hok thay gi vậy tè hic hic xin giúp với

phải làm sao đây...híc híc em thích cái hiệu ứng sống vổ ấy... mà làm đúng hướng dẩn rùi sao hok thấy chim bay...cũng hok thấy sống vỗ hic hic
Apply được cái patch c2z chưa vậy chị gái T_T Appy xong rồi bật hiệu ứng theme lên mới thấy thay đổi đc ++
Chưa có c2z thì chị qua topic này xem nhá >"<

ngunhi

thôi bó tay rùi.... em phai format 4 lại...hic hic hok đc rùi....chỉ cài đc cái theme hiệu ứng thì thu rùi..hic hic

conga860176

Đã làm xong tất cả các bước trên vẫn ko thấy gì hết hic, ko bít làm sai chỗ nào luôn