• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HN, Unboxing HTC HD2

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
Bác Quang bỏ ra cũng ngần đó tiền nhưng quan trọng hơn với WM Bác làm chủ được nó, thích ngang là ngang thích dọc là dọc, còn với Iphone chắc còn phụ thuộc vào APPLE lâu lắm nhì:D
:D:D:D
Rõ ràng là như thế roài còn gì:D . Bỏ ra cùng một số tiền ngang nhau và cứ coi như là đa năng đa dụng như nhau đi thì với WM nó là cái máy của mình, mình muốn làm gì với nó thì làm còn iPhone thì không hoàn toàn là của mình :( Chỉ cần Apple ra một FW mới kèm theo iTune mới (Kèm theo chức năng không cho Restore FW cũ) là cái máy đang đang chạy phe phé của mình tự nhiên biến thành cục gạch nhanh thì vài tuần lâu thì vài tháng :)) và chỉ còn biết trông chờ vào DEVTeam:(

ghekua

hix hix thèm tóa thèm tóa bao giờ Singapore mới bán em nó để rước đây....nhỏ rãi rồi...@@
Vẫn đang tò mò về khoản ửng cám haha @@...ko biết có như giang hồ đồn thổi ko :))
WM vẫn là số 1 haha...

cupidbaby

ko biết vụ pin sao nhỉ?màn hình to thế ,chip 1ghz không biết trụ nổi 1 ngày ko?:-?

w4s

ko biết vụ pin sao nhỉ?màn hình to thế ,chip 1ghz không biết trụ nổi 1 ngày ko?:-?

1 Ngày? Dư xăng :D

Mình xài 24 tiếng, lướt web, nghe nhạc, xem clip mà vẫn tốt.

Nếu xài ít thì thừa sức trụ 2 ngày, thỉnh thoảng online thôi thì ok.

Xài em này chip trâu bò, sướng nhất khoản mấy clip (chất lượng cao) lúc trước xem bằng HD, giật giật hình, giờ HD2 chạy vù vù, trâu bò hơn có khác.

Lúc trước thử BeejiveIM (Jivetalk) trên Winmo 6.5 bằng các đời máy khác thì không thể chạy được, thế mà HD2 chạy ầm ầm. Không biết sao lại thế, nhưng mà sướng rên :D

Mình chưa thấy có gì không vừa ý cả, giá như có thêm Camera trước nữa thì thôi rồi. :D

Đang xài HD2, cầm lại con HD thấy nặng tay thật, vuốt nặng thật. Thế mà trước giờ vẫn vuốt ầm ầm. "Giang hồ" yên tâm, cảm ứng HD2 so với Iphone thì ngang cơ, cùng công nghệ mà. Như mình dán màn hình rồi (tức là cảm ứng kém đi chút) thế mà vẫn nhẹ tênh. Công nghệ!

xuandung11a2

Well-Known Member
1 Ngày? Dư xăng :D

Mình xài 24 tiếng, lướt web, nghe nhạc, xem clip mà vẫn tốt.

Nếu xài ít thì thừa sức trụ 2 ngày, thỉnh thoảng online thôi thì ok.

Xài em này chip trâu bò, sướng nhất khoản mấy clip (chất lượng cao) lúc trước xem bằng HD, giật giật hình, giờ HD2 chạy vù vù, trâu bò hơn có khác.

Lúc trước thử BeejiveIM (Jivetalk) trên Winmo 6.5 bằng các đời máy khác thì không thể chạy được, thế mà HD2 chạy ầm ầm. Không biết sao lại thế, nhưng mà sướng rên :D

Mình chưa thấy có gì không vừa ý cả, giá như có thêm Camera trước nữa thì thôi rồi. :D

Đang xài HD2, cầm lại con HD thấy nặng tay thật, vuốt nặng thật. Thế mà trước giờ vẫn vuốt ầm ầm. "Giang hồ" yên tâm, cảm ứng HD2 so với Iphone thì ngang cơ, cùng công nghệ mà. Như mình dán màn hình rồi (tức là cảm ứng kém đi chút) thế mà vẫn nhẹ tênh. Công nghệ!

Cho em hỏi luôn là bác có nhập nhiều không,ông anh em muốn bụp một con mà ship UK lằng nhằng quá, mấy tuần nay chưa được.:D:D

XuanTruong

Super V.I.P
Mọi người hãy vui vẻ đón nhận 15,9 tr có bảo hành cho "lành" . Buôn về mà không lãi hoá ra đi làm từ thiện ưh !!!

Giá này cũng chơi được đấy chứ, vẫn thua iPhone 3Gs mừ!:))

Cứ ra mắt và trải nghiệm thì sẽ biết thua hay không. So sánh sẽ khập khiễng vì dù sao cũng là 2 hệ ĐH khác nhau. Nhưng về độ rộng màn hình, tốc độ, kết nối PC thì HD hơn hẳn. Iphone thì hơn về thời trang.

Chính xác !!!
Tốt nhất không nên so sánh hơn thua giữa các HĐH với nhau. Hơn nữa dùng PDA còn phụ thuộc nhu cầu công việc của người sử dụng.
Không thể nói máy này thua máy kia mà người ta chỉ nên so sánh các chức năn sử dụng trên chúng mà thôi.
Ví dụ với mình thì iPhone dù là 3Gs cũng vậy thôi, gây khó chịu với các chức năng quản lý Phone, SMS, Contacts... của nó, ngược lại cứ cầm tới máy chạy WM là như "cá gặp nước" vậy. :D

Trời! Các Đồng Chí này nói một đằng hiểu một nẻo? Với giá tiền của HD2 là 15T9 thì XT nói THUA iPhone 3Gs về GIÁ TIỀN chứ có nói hơn thua về hai HĐH Windows và MAC OS X đâu nào?:|

HuynhThanh

Các dòng máy mới sau này dường như ko còn chú trọng tính năng cuộc gọi video nữa đâu các bạn à!(Ngay cả 3Gs còn ko có nữa là)
Khi dán màn hình các bạn nên dán miếng dán nhám mờ, ko in dấu vân tay, cảm ứng sẽ rất nhạy. Con 3Gs của mình mới chạm sơ sơ mà kéo vù vù.:D

w4s

Các dòng máy mới sau này dường như ko còn chú trọng tính năng cuộc gọi video nữa đâu các bạn à!(Ngay cả 3Gs còn ko có nữa là)
Khi dán màn hình các bạn nên dán miếng dán nhám mờ, ko in dấu vân tay, cảm ứng sẽ rất nhạy. Con 3Gs của mình mới chạm sơ sơ mà kéo vù vù.:D

Bạn nào biết HN có chỗ nào dán màn hình k in vân tay k nhỉ? 4.3 inch nhé.

bestofstrongman

ko phải là ko có, 3gs ko có mà dường như mấy dòng máy xài ở Mẽo đều ko có video call. các dòng htc đi các thị trường khác đều có video call nhưng khi qua bên mẽo đều bị cắt giảm bớt.

ichirumama

ở US các nhà mạng đều ko cho sx dt có front camera, chả hiểu nữa, bắt phải xài cái dịch vụ Video Sharing bực bội (chỉ dc 1 chiều). Mà đúng là dạo này HTC ko làm dt có Front Camera nữa, vì sao thế???? T_T

doibung0

ở US các nhà mạng đều ko cho sx dt có front camera, chả hiểu nữa, bắt phải xài cái dịch vụ Video Sharing bực bội (chỉ dc 1 chiều). Mà đúng là dạo này HTC ko làm dt có Front Camera nữa, vì sao thế???? T_T

Camera thứ nhì đó chỉ dùng cho ứng dụng video call trên mạng 3G thôi mà bạn, ngoài ra chỉ dùng để nghịch cho vui chứ có front camera làm gì nếu không xài 3G

lonebeast

Bác chủ thớt cho em hỏi một chút: thời gian sử dụng thật pin của em HD2 này ra làm sao vậy?

Habl66

Hồi trước có em Touch HD sau đó cho em ra đi đón em iphone về chỉ vì thích cái cảm ứng đa chạm của em Iphone.Bây giờ có em này ra chắc phải gom tiền lấy về quá. Không nỡ để em iphone ra đi nữa vì lỡ khoái em mất rồi :)

w4s

Bác chủ thớt cho em hỏi một chút: thời gian sử dụng thật pin của em HD2 này ra làm sao vậy?

Mình xài thỉnh thoảng nghe, gọi, nhắn tin, nghe nhạc, game, xem video, ảnh, google map, lướt web, chat yahoo, một số cái để tự động tải như weather, stock. 2,5 ngày vẫn còn 30% pin. Như hôm nay xài từ 7h30 đến 18h30 mới hết 13% pin.
Nếu xài ít có thể 3 ngày hoặc hơn đấy nhỉ :)
Như HD mà xài thế chỉ đc 1 ngày. Mình cũng có HD mà :)

PhamQuang

Manager
Mình xài thỉnh thoảng nghe, gọi, nhắn tin, nghe nhạc, game, xem video, ảnh, google map, lướt web, chat yahoo, một số cái để tự động tải như weather, stock. 2,5 ngày vẫn còn 30% pin. Như hôm nay xài từ 7h30 đến 18h30 mới hết 13% pin.
Nếu xài ít có thể 3 ngày hoặc hơn đấy nhỉ :)
Như HD mà xài thế chỉ đc 1 ngày. Mình cũng có HD mà :)

w4s đã có ý định chia tay HD2 này chưa vậy? :D

PhamQuang

Manager
Chia tay chi vậy chú? Chú cứ đùa :-?

Đó là chú cũng muốn đón lại ấy mà. :D
Không đủ tiền mua mới, mua lại đồ dùng rồi của cháu chắc được. Hơn nữa chắc cháu đã thử lấy dao rạch rồi phải không? :)):)):))

w4s

Đó là chú cũng muốn đón lại ấy mà. :D
Không đủ tiền mua mới, mua lại đồ dùng rồi của cháu chắc được. Hơn nữa chắc cháu đã thử lấy dao rạch rồi phải không? :)):)):))

:D
Với cháu em này là nhất rồi, chia tay thì dùng em nào nữa. 1 đến 2 năm nữa cháu gọi chú được không nhỉ? :D

Status
Không mở trả lời sau này.