• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ Data Messenger!!!

atomcuibap

đang dùng con này tuy nhiên khồng dùng tốt sim của Mobilephone bác nào có bản radio nào khác giúp anh em phát!!!!

cong_tu_cun

Hình như đúng thế thật. minh mới lấy máy lần đầu cắm sim mobile gọi toàn tò tí te. khoảng hơn tiếng sau dùng lại thấy bình thường ko biết tại sao.Có bác nào biết lý do ko?

cong_tu_cun

Hic tôi dùng trả sau ko okie tí nào hết.
Nhà ở Linh Đàm nghe gọi tốt, đến vp ở mỹ đình là die ko nghe gọi gì hết.dùng thuê bao cũng như trả trước, ở đâu chết vẫn chết.
Con này hơi chuối tí, dùng Mobi chỗ được chỗ ko, Beeline thì nhấn nghe gọi ko thấy chuyển biển gì, dùng vịtel thì pin hết nhanh kinh hoàng
chỉ dùng vina là ok thôi.
HIc hic đổi máy đổi cả số

ktshung82

Hic tôi dùng trả sau ko okie tí nào hết.
Nhà ở Linh Đàm nghe gọi tốt, đến vp ở mỹ đình là die ko nghe gọi gì hết.dùng thuê bao cũng như trả trước, ở đâu chết vẫn chết.
Con này hơi chuối tí, dùng Mobi chỗ được chỗ ko, Beeline thì nhấn nghe gọi ko thấy chuyển biển gì, dùng vịtel thì pin hết nhanh kinh hoàng
chỉ dùng vina là ok thôi.
HIc hic đổi máy đổi cả số

Dùng vietel thì pin được mấy ngày hả bác? Sóng sánh thế nào?

tuanpcmc1

Bây giờ phải làm sao hả bạn mình chót mua con này rồi. Chán lắm. Pin hết nhanh kinh hoàng Minh dùng mang vittel

HDwin100

Bây giờ phải làm sao hả bạn mình chót mua con này rồi. Chán lắm. Pin hết nhanh kinh hoàng Minh dùng mang vittel

Mua pin dung lượng cao đi, ông cùng phòng làm việc với tôi mới mua quả pin 2800, giá 300K dùng đỡ hơn con pin zin của nó. địa chỉ mua pin các bạn vào tinhte.com mục mua bán mà tìm.

cong_tu_cun

Mua rồi thì chịu chết thôi bạn ơi.
Chờ có pin DLC mà mua thôi chứ biết sao. Trên web của HP có pin 2280 mah chắc dùng tốt hơn giá tầm 40 bảng + ship + vat = 50 == 100 $
Chịu khó chờ pin tàu đi bạn
HIc hic

gacutcut

Mua pin dung lượng cao đi, ông cùng phòng làm việc với tôi mới mua quả pin 2800, giá 300K dùng đỡ hơn con pin zin của nó. địa chỉ mua pin các bạn vào tinhte.com mục mua bán mà tìm.
bạn hỏi hộ địa chỉ ông cùng phòng của bạn giúp với hjx tìm mãi chả ai bán

atomcuibap

ac ac vì sóng nó kém nên mau hết pin thôi (với bác nào dùng mobifone nhé) qua dùng viettel là ok (bác nào mà vào vùng sóng kém của mạng nào thì củng mau hết pin thôi). chứ như tôi đang dùng viettel ngon lành.
các bác thông cảm con này nó không cung cấp cho thị trường Việt Nam.
các bác có phần GPS mới hổ trợ bắt nhanh tín hiệu GPS các bác vào trang HP múc nhe (cài vào bắt GPS nhanh vãi)
con này mà cải thiện dùng được với Mobifone thì vô đối rồi

huysmall

Mua rồi thì chịu chết thôi bạn ơi.
Chờ có pin DLC mà mua thôi chứ biết sao. Trên web của HP có pin 2280 mah chắc dùng tốt hơn giá tầm 40 bảng + ship + vat = 50 == 100 $
Chịu khó chờ pin tàu đi bạn
HIc hic

Pin dung lượng cao thì chắc chắn hiện nay ko có, ngoại trừ hàng chính hãng HP với giá như bro cong_tu_cun đã đưa.
Model này ko phổ dụng, do đó các nhà sản xuất pin chưa chú trọng đến việc sản xuất pin dung lượng cao cho nó.

Cách giải quyết:
- mua thêm pin dự phòng để sử dụng 2 pin thay ra thay vào nếu nhu cầu sử dụng nhiều.
- mua thêm sạc rời để tiện dùng trong việc sạc pin.

broken_crystal

về vấn đề pin có thể update rom, trên forum của HP cũng bị khách hàng mắng vốn nhìu quá,nên nó có cho ra 1 bản chính thức để update rom. e dùng HP vodafone,sau khi update thì từ 12h -> 2ng rưỡi, như thế cũng tạm ổn so với những ai đã lỡ mua con này! xem trên forum của HP thấy ai cũng dùng cách này! đây là link:
http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareIndex.jsp?lang=en&cc=us&prodNameId=3806505&prodTypeId=215348&prodSeriesId=3806501&swLang=118&taskId=135&swEnvOID=4036
còn ai dùng HP nguyên gốc (ko có dòng chữ vodafone) có thể tải tại đây:
http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareIndex.jsp?lang=en&cc=us&prodNameId=3806502&prodTypeId=215348&prodSeriesId=3806501&swLang=13&taskId=135&swEnvOID=4036

huysmall

về vấn đề pin có thể update rom, trên forum của HP cũng bị khách hàng mắng vốn nhìu quá,nên nó có cho ra 1 bản chính thức để update rom. e dùng HP vodafone,sau khi update thì từ 12h -> 2ng rưỡi, như thế cũng tạm ổn so với những ai đã lỡ mua con này! xem trên forum của HP thấy ai cũng dùng cách này! đây là link:
http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareIndex.jsp?lang=en&cc=us&prodNameId=3806505&prodTypeId=215348&prodSeriesId=3806501&swLang=118&taskId=135&swEnvOID=4036
còn ai dùng HP nguyên gốc (ko có dòng chữ vodafone) có thể tải tại đây:
http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareIndex.jsp?lang=en&cc=us&prodNameId=3806502&prodTypeId=215348&prodSeriesId=3806501&swLang=13&taskId=135&swEnvOID=4036

Thông tin từ 12g -> 2 ngày rưỡi chưa xác thực. Vì một số bro update cũng chỉ cải thiện 1 chút. Hay bản ROM bro update nó đã cắt bỏ đi một số tính năng bên trong của phần mềm.

broken_crystal

nhưng cái của e xài đc mà! nghe gọi bình thường,dùng wifi thì đương nhiên thấp hơn. có thể 2ng hoặc 2ng rưỡi là ko nhìu với 1 chiếc đt bình thường,nhg là dòng smartphone và đặc biệt là con hp này (lúc đầu xài đc có 12h) thì lết lên đc 2ng rưỡi là mừng rồi!

vamcodongoi

mình định mua con này để hoc tập,nhưng pin thế này thì ẹ quá.không thể đọc tài liệu được rồi.tầm 4,5t có con nào xim xim con này mà pin được tầm 2 ngày không các bác?mà em đang ở sài gon

Chỉnh sửa cuối: