• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ Data Messenger!!!

huysmall

hic, em chả bít các bác làm ăn thế nào, chứ em đã up rom 10.0.13 bản UK, mới nhất như của các bác, pin xịn made in Taiwan mà cứ 12-20h là nó tèo, hic, em dùng hơi bị tiết kiệm, cài một số game nhưng ko dám chơi, spb v3.5.1 thi thoảng mới bật wifi lên update thời tiết.
Nản quá đi mất, ra Lê Thanh Nghị độ lại pin mất mấy trăm k cơ mà sợ pin đểu là đi máy, còn pin xịn của hp thì phải nhờ bạn ở bển mua, tính ra cũng ~$100, hichic, sai lầm khi mua con này quá

Dòng máy này nó là thế bro. Sử dụng nó thì nên sử dụng 2 pin thay ra thay vào thôi.

cong_tu_cun

ko hiểu bạn dùng kiểu gì, tôi dùng ngày nghe gọi 10 cuộc công vợi wifi edge cũng phải được 1,5 ngày (2 ngày làm việc và 1 đêm)
nói chung con pin kém nhưng ko quá tệ.
Nếu so với SS I900 thì máy này hẻo thật
i900 dùng test ga còn được 3 ngày. bán máy đổi i900 đê

huysmall

ko hiểu bạn dùng kiểu gì, tôi dùng ngày nghe gọi 10 cuộc công vợi wifi edge cũng phải được 1,5 ngày (2 ngày làm việc và 1 đêm)
nói chung con pin kém nhưng ko quá tệ.
Nếu so với SS I900 thì máy này hẻo thật
i900 dùng test ga còn được 3 ngày. bán máy đổi i900 đê

Thông tin này đã đc bro cung cấp trước đây. Nhưng chẳng ai kiểm chứng đc. Ngay cả các site nước ngoài họ cũng ko xài đc như bro. :D

chip31072008

Thông tin này đã đc bro cung cấp trước đây. Nhưng chẳng ai kiểm chứng đc. Ngay cả các site nước ngoài họ cũng ko xài đc như bro. :D­
mình cũng xài được 1,5 ngày đây (cúng bản rom 1.013***của trang chủ HP,pin cũng made in taiwan).mình sạc bằng máy tính qua cổng USB như bác nào đã nói ,còn sạc bằng adapter của máy thì không được thời gian như vậy (chỉ là nhận xét của mình thôi).

hoctrongoan

em đang định rước em này về mà nghe các bác phán con pin của nó thấy run quá. Bác nào pik ở SG có chỗ nào bán con này mà pin made in taiwan hem chỉ dùm em với

atomcuibap

con này giờ cần nhất là radio các bác ạ!!! vì radio nó không phù hợp với các mạng việt nam nên mau ngốn pin!!! kekeke với lại em thấy nó có cung cấp cho thị trường VN đâu!!!! nên hổ trợ không tốt.
các bác nên mỗi người một tay cứ mail cho bọn Hp để nó quan tâm đến anh em mình hơn, rồi thế nào nó củng cho bản update radio lúc đó chắc chắn mình nghỉ pin sẽ cải thiện nhiều đó!!!
các bác cứ gọi lên HP việt nam bảo là dùng con này sao bắt sóng của các nhà mạng chập chờn!!! cố lên VN

huysmall

em đang định rước em này về mà nghe các bác phán con pin của nó thấy run quá. Bác nào pik ở SG có chỗ nào bán con này mà pin made in taiwan hem chỉ dùm em với

Ko phải vấn đề nằm ở pin Made in China hay Made in Taiwan bro ơi. Dòng máy này ăn pin mà

hoctrongoan

con này giờ cần nhất là radio các bác ạ!!! vì radio nó không phù hợp với các mạng việt nam nên mau ngốn pin!!! kekeke với lại em thấy nó có cung cấp cho thị trường VN đâu!!!! nên hổ trợ không tốt.
các bác nên mỗi người một tay cứ mail cho bọn Hp để nó quan tâm đến anh em mình hơn, rồi thế nào nó củng cho bản update radio lúc đó chắc chắn mình nghỉ pin sẽ cải thiện nhiều đó!!!
các bác cứ gọi lên HP việt nam bảo là dùng con này sao bắt sóng của các nhà mạng chập chờn!!! cố lên VN

Mình thấy mấy người trên các forum nước ngoài tụi nó cũng la oai oái vì chuyện con pin này mà :( Trên forum của HP nó còn đăng cả 1 list thời gian sử dụng tùy vào số lượng cuộc gọi nữa chứ :mad:)

cong_tu_cun

Dùng con này giờ thấy hài quá. Lúc mới mua cắm sim Mobi dùng chỗ được chỗ ko nên phải đổi sim Vina dùng. khoảng 3 tháng cắm lại sim Mobi dùng ko sao hết. Bó tay với thằng HP này luôn. Ko hiểu các chú Mobi lên 3G có thay đổi gì sóng sanh mà lại như vậy.
Còn tin buồn nữa là máy tôi mất rung ko biết làm cách nào cho rung lại bây giờ.

saobanglanhgia

các bác ợ, về vấn đề pin em ngộ ra 1 điều là con này hiển thị sai dung lượng pin trong quá trình sạc, hôm trước em sạc đến 86% pin thì rút ra, đột nhiên lúc sau xem lại thì thấy lên tận 91% trong khi ko hề cắm sạc vào.
Do đó có 1 kinh nghiệm là khi sạc mà pin hiển thị 100% và đèn chuyển sang màu xanh (đầy pin), các bác tắt máy đi sẽ thấy đèn lại đỏ và pin còn sạc rất lâu nữa mới lại chuyển sang xanh, khi đèn xanh lại bật máy lên thì đèn lại đỏ và sạc khá lâu tiếp mới lại đầy, ..., lặp đi lặp lại quá trình này vài lần thì thời gian sử dụng pin được cải thiện đáng kể. Hồi xưa máy em chỉ 12-14 tiếng, giờ làm theo cách đó có thể lên 1,5 ngày hoặc hơn :-? có thể lỗi pin ở chỗ đó chăng.

nhatchu717

SAO KHÔNG NGHE AI NHẮC TỚI 6925 HẾT NHỈ , CHẮC NÓ BỊ QUÊN LÃNG RỒI CŨNG NÊN . ĐANG KIẾM ROM HIX !!! AI CÓ THÔNG TIN GÌ KHÔNG ????

giatuan911

cac' bac oi luc minh up rom cho con nay thi nhu nao`
emtrua up bao gio
chi em dc ko?thong cam cho em nha vietkey cua em bi hong?
dung del pai em nha

duyviet7

dung duoc khoang bao nhjeu ngay ma nhanh het vay
minh dung nghe goi bt thj cung dc 2 ngay.ko bjt tot hay xau day ^^

kienoi

oh e dùng mà để k đc 3 ngày giống như mấy bác ở trên thật mà e ngủ dậy 1h e ngủ sáng 8h dậy xem mất 5% hồi xưa dùng con minis để thì có khi cả tuần n mà nghịch thì máy nào chịu đc hả bác

ntha

Chào các pác, sao em không hardreset được nhỉ? Ấn tổ hợp phím " xanh+đỏ+ camera button". Hic, giúp em với

ntha

Ặc, e đúng là gà, hii.

"Follow these steps to perform a factory or hard reset.
Press and hold the (Answer/Send key) and the Camera button.
While holding these keys press the (Power/End) key to power on the device and reset the device. Keep holding the keys until you see the words Clean boot when the HP logo appears on the device.
The iPAQ restarts and turns on. If the hard reset is successful you will see the words Clean boot when the HP logo appears.
In addition, you can tap Start > Settings > System > Factory Restore . Follow the instructions on the screen to perform a factory restore or hard reset."

ntha

Nhân tiện đây xin hỏi các pác xem đã có bản 6.5 cho em Data Messenger chưa nhỉ?

heo_map

mình thấy có bản rom 6.5 cho em này rồi đó, mà fai down mất tiền cơ nên ko được, anh em nào biết gửi link cho anh em đi

buratino_d2t

trời, o biết các bác dùng bản rom nào mà bảo là dùng sim viettel ngốn pin kinh khủng, em dùng viettel pin 2-2,5 ngày là chuyện bình thường, mà em dùng pin theo máy của nó. Em nghĩ các bác nên vào task manager tắt bớt các chương trình đang chạy của nó đi, vì em thấy dùng con này khi muốn thoát ra nhanh thì thường ấn nào nút đỏ( tắt cuộc gọi) hoặc nút home nhưng khi ấn nút đó nó o thoát hết chương trinh ra mà nó như là bật 1 tab mới í, cái chương trình kia vẫn đang chạy. các bác check lại giúp em nha