• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ Data Messenger!!!

sumcat

Performing a soft reset
A soft reset also resets all hardware registers. Save any data within an application before performing a soft reset.
Press and hold the (Power/End) key to turn of the device. Press the (Power/End) key to power on the device.
Or

1.
Remove and reinsert the battery in your device. No data is lost during a soft reset.
2.
Turn on the device.

Performing a factory or hard reset
Be sure to save any important data to an external memory source before performing a hard reset or factory restore as all your data will be erased.
Figure 1: Camera button
Follow these steps to perform a factory or hard reset.

1.
Press and hold the (Answer/Send key) and the Camera button.
2.
While holding these keys press the (Power/End) key to power on the HP iPAQ and reset the device. Keep holding the keys until you see the words Clean boot when the HP logo appears on the device.
3.
The HP iPAQ restarts and turns on. If the hard reset is successful you will see the words Clean boot when the HP logo appears.

In addition, you can tap Start > Settings > System > Factory Restore . Follow the instructions on the screen to perform a factory restore or hard reset.

bác mod nào lập cái topic cho anh em thảo luận con này đi hix

sumcat

Hix thông báo là ai xài win Víta hay Win7 thì ko uprom bằng Rom của HP nhé, em thử rồi qua sang winXP thì okie hết hix

zinzin_apt

ae cho mình hỏi về khả năng chơi nhạc của em nó co good không vậy

Loa ngoài hơi nhỏ, nhưng nghe rõ và không bị rè. So với loa mono thì quá ổn.
Còn nghe bằng tai nghe theo máy thì cũng không có j fai phàn nàn, tiếng bass nghe chắc,mạnh, treble trong, rõ ràng, nhưng thiết kế tai nghe nếu đeo nhiều thì đau tai :(, dùng tai nghe ngoài (mình dùng SHURE) thì ngon lành
Nhưng vì pin yếu nên ko nên nghe nhạc nhiều.

msg171

Chào mọi người!. Mình mới mua con này dùng thấy cũng được nhưng có điều khi nó bị treo máy mình không biết reset nó lại bằng cách nào. Mọi người có thể chỉ giáo cho mình được không.

chip31072008

ae cho mình hỏi tại sao giá của em nó lại chênh nhau nhiều thế nhỉ ,có chỗ thì ~4t có chỗ thì ~5t .vậy thì giá của em nó bao nhiêu thì hợp lí :-/.thank

vamcodongoi

thanks bac nhiều, nhưng con này màng hình hơi bé,pin co ve được đấy,em định dành dụm thêm để tậu con htc tytn ii.hichic,bao gio maoi71 rước nàng về dinh đây?bác nào dùng tytn ii rồi cho em biết ý kiến với? so với dât mesenger nó thế nào hả các bác?
:-/

zowlinking

về vấn đề pin có thể update rom, trên forum của HP cũng bị khách hàng mắng vốn nhìu quá,nên nó có cho ra 1 bản chính thức để update rom. e dùng HP vodafone,sau khi update thì từ 12h -> 2ng rưỡi, như thế cũng tạm ổn so với những ai đã lỡ mua con này! xem trên forum của HP thấy ai cũng dùng cách này! đây là link:
http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareIndex.jsp?lang=en&cc=us&prodNameId=3806505&prodTypeId=215348&prodSeriesId=3806501&swLang=118&taskId=135&swEnvOID=4036
còn ai dùng HP nguyên gốc (ko có dòng chữ vodafone) có thể tải tại đây:
http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareIndex.jsp?lang=en&cc=us&prodNameId=3806502&prodTypeId=215348&prodSeriesId=3806501&swLang=13&taskId=135&swEnvOID=4036

thanks cac bac

em cai bản update theo link trên thì sau bước cài ở win,đến máy cài thi nó luôn báo Erro:
Invalid model ID.this update utility cannot be used for your Ipaq pocketpc.please check your update utility .

Không hiểu do bản update hay máy em có vấn đề.nếu up rom thì cúng báo lỗi tuơng tự.
em đã dùng tất cả các bản down của AU,UK,international... đều vây cả/
em còn 1 thắc mắc nữa muốn hỏi các bác:
trong Hp data asset thì ram của Data messenger là 128mb,rom 256
nhưng trong memory thì chỉ hiện memory storage là 62.92mb, program 73.58mb.
máy các bác có hiện tượng này không.nếu không thì chắc máy em có vấn đề gì vậy ạ?

taymonkhanh81

Èo! Giống máy của em. Em cũng đang thắc mắc vụ memory đây. Chả biết nó chạy đi đâu mất!
Máy của em một ngày nghe gọi tầm chục cuộc thì pin đc ngày rưỡi, dạo này cũng hay mở ra nghịch, ko biết cứ để chờ thì pin có khá hơn không.
Mà có bác nào biết cái cable của con HP Data Messenger này là loại cáp gì ko ko nhỉ? Ở HN thì mua ở đâu đc? Em đang định mua thêm 1 sợi nữa cắm trên cơ quan!

babyto

Èo! Giống máy của em. Em cũng đang thắc mắc vụ memory đây. Chả biết nó chạy đi đâu mất!
Máy của em một ngày nghe gọi tầm chục cuộc thì pin đc ngày rưỡi, dạo này cũng hay mở ra nghịch, ko biết cứ để chờ thì pin có khá hơn không.
Mà có bác nào biết cái cable của con HP Data Messenger này là loại cáp gì ko ko nhỉ? Ở HN thì mua ở đâu đc? Em đang định mua thêm 1 sợi nữa cắm trên cơ quan!

thanks cac bac

em cai bản update theo link trên thì sau bước cài ở win,đến máy cài thi nó luôn báo Erro:
Invalid model ID.this update utility cannot be used for your Ipaq pocketpc.please check your update utility .

Không hiểu do bản update hay máy em có vấn đề.nếu up rom thì cúng báo lỗi tuơng tự.
em đã dùng tất cả các bản down của AU,UK,international... đều vây cả/
em còn 1 thắc mắc nữa muốn hỏi các bác:
trong Hp data asset thì ram của Data messenger là 128mb,rom 256
nhưng trong memory thì chỉ hiện memory storage là 62.92mb, program 73.58mb.
máy các bác có hiện tượng này không.nếu không thì chắc máy em có vấn đề gì vậy ạ?

Nếu Ram của máy và rom còn đúng như vậy thì máy của các pác chỉ là cục chặn giấy cao cấp thôi các bác ah.:)) Thông số là vậy nhưng nó còn phải cài HĐH và Soft nữa chứ. còn vậy là phải thôi. hì hì.:p

nhuphemyvico

có bác nào dùng vina thủe 3G con HP data chưa thấy thế nào, tò mò quá đi mất, mình không biết con này có camara trước thấy có cảm biến ánh sáng nhưng chưa test đc, có gì mới cho biết với nha các cụ....

zowlinking

em đã uprom tren win xp thì chạy ngon lành rồi.chắc thằng vista với win 7 kỵ : HP:-?

bản rom cua HP cung cấp đúng là rom xịn=D>

giờ pin của em chạy vô tư 3-3,5 ngày,tuần sạc 2 lần,thường em đợi còn 5%mới sạc,sạc bằng nguồn 110v trên ổn áp hoặc bằng laptop.(các bác thử sạc như em xem pin có bền ko)

GPS vù vù,bật google map lên là định vị ngay,trong nhà thì sai lệch tầm 200m:O

mỗi tội ram cứ nhu bị ăn trộm,cài vài soft là chật rồi.:((

nhưng nói chung là Ổn.>:)

ongtieu

up rom con này có cần phải làm gì không ?
mình down bản rom về,cắm cap vô và chạy 1 hồi thì báo lỗi "code 402" là sao nhỉ?

:D
phải vào bootloader mới up rom được

ongtieu

updae rom cho con hp.hấ ình hình pin đã được cải hiện rõ né.anh em up rom đi hé
bàn phím pc mình bị liệ 2 phím ở giữa (R,*,*,U) rồi

nhuphemyvico

bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi cho HP iPAQ Data Messenger cho em xin với, cảm ơn các bác

chip31072008

em đã uprom tren win xp thì chạy ngon lành rồi.chắc thằng vista với win 7 kỵ : HP:-?

bản rom cua HP cung cấp đúng là rom xịn=D>

giờ pin của em chạy vô tư 3-3,5 ngày,tuần sạc 2 lần,thường em đợi còn 5%mới sạc,sạc bằng nguồn 110v trên ổn áp hoặc bằng laptop.(các bác thử sạc như em xem pin có bền ko)

GPS vù vù,bật google map lên là định vị ngay,trong nhà thì sai lệch tầm 200m:O

mỗi tội ram cứ nhu bị ăn trộm,cài vài soft là chật rồi.:((

nhưng nói chung là Ổn.>:)

bạn sử dụng em nó nhiều hay ít vậy mình cũng up rom tại trang chủ của HP mà pin cũng chỉ được một ngày thôi :( (mình dùng cũng không nhiều )