• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

SiquanSS

Tối hôm qua, tự dưng đang dùng thì máy treo. Mình reset lại thì nó chỉ vào đến màn hình có chữ Window Mobile rồi đứng im, báo hại mình phải hard reset lại và cài lại 1 đống chương trình. Không biết bác nào bị như mình ko thì post lên để anh em thảo luận tìm nguyên nhân.

Từ hôm cài bản này, chạy rất nhiều chương trình nhưng chưa từng bị treo, tốc độ cũng OK, chỉ cái khi màn hình tắt và vào lại Start Windows thì hơn chậm (phải chờ khoảng 15-20s) và wifi thì không được như ý.

thanhlongmps

Có bác nào bị lỗi tin nhắn nhiều khi ko đến, bật màn hình mới thấy chíu chíu, cộng với cả lỗi không tự sáng màn hình lên khi có tin nhắn ko? Nếu có cách khắc phục chỉ bảo em với :D

hoabinh

Tôi cài được gần 1 tuần rùi, thấy có lỗi này : Khi có cuộc gọi đến tự dưng thấy bật cả cửa sổ Clock and Alarm mặc dầu mình chả đụng chạm gì vào nó.

hoabinh

Có bác nào bị lỗi tin nhắn nhiều khi ko đến, bật màn hình mới thấy chíu chíu, cộng với cả lỗi không tự sáng màn hình lên khi có tin nhắn ko? Nếu có cách khắc phục chỉ bảo em với :D

lỗi không tự sáng màn hình thì bạn thử vào Start\Setting\Sound & Notificatons chọn tab Notifications mục Event chọn Messaging: New text message đánh dấu vào các ô Display mesage on screen và Flash light thử xem sao.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bài viết rất hữu ích...tuy nhiên, nếu có thể bạn đưa luôn cái Link cho người mới tiếp cận có thể tải về làm thử luôn, đỡ phải tìm kiếm...!
Mình kiếm cái HTC Touch Flo for WM6 muốn chết mà chưa ra..giờ phải làm việc rồi! Hic!
Đây bạn hiền ơi
http://rs175.rapidshare.com/files/52913393/ButtonFLO.cab

Vẫn ổn và nhanh hơn rất nhiều bản WM5, chưa vấn đề gì chỉ tiếc không tích hợp hiển thị hình tin nhắn trên màn hình Today như bản WM5 logout Fix2 nên hơi bất tiện

rosa

Các bác ơi, bản rom này bị chết cái weather hay sao ý. Chọn thành phố rồi, conect vào net rồi mà vẫn không update đc thời tiết

hoabinh

Weather nào, tôi cài HTC 6 tab hay SPB Traveller đều update qya syn hay GPRS bình thường mà.

squall14

ở WM5 mình dùng SK tools back up pin, xong sang WM6 mình restore lại được, nhưng bây h mình ko add new task và new calender được nữa, nó cứ hiện lên thông báo ko đủ bộ nhớ. k biết có bác nào bị tương tự không. Chắc phải HR quá
tiện đây hỏi luôn sao mình k cài được cái file cab trong folder FLASH tải về nhỉ, file đấy có tác dụng gì vậy
bác nào có cái soft tạo đồng hồ điện tử trên Today cho em với, cái chương trình tải kèm ROM em thấy nó chẳng hay gì cả

phuonglev

ở WM5 mình dùng SK tools back up pin, xong sang WM6 mình restore lại được, nhưng bây h mình ko add new task và new calender được nữa, nó cứ hiện lên thông báo ko đủ bộ nhớ. k biết có bác nào bị tương tự không. Chắc phải HR quá
tiện đây hỏi luôn sao mình k cài được cái file cab trong folder FLASH tải về nhỉ, file đấy có tác dụng gì vậy
bác nào có cái soft tạo đồng hồ điện tử trên Today cho em với, cái chương trình tải kèm ROM em thấy nó chẳng hay gì cả

Hic HTC Home mà còn chê chán thì cái gì hay nữa?

vnh

Em cũng chỉ nhận được tin nhắn khi bật máy, bác nào có cái SmsAlertFix của WM5 cho em xin để em thử xeo sao. Thanks!

Corleone

Tối hôm qua, tự dưng đang dùng thì máy treo. Mình reset lại thì nó chỉ vào đến màn hình có chữ Window Mobile rồi đứng im, báo hại mình phải hard reset lại và cài lại 1 đống chương trình. Không biết bác nào bị như mình ko thì post lên để anh em thảo luận tìm nguyên nhân.
Mình cũng vừa gặp lỗinày anh em cho ý kiến với

batteryone

Có ai cài bản ROm này Active Sync với PC via bluetooth được chưa . Mình connect hoài không được , icon AS xoay xoay mấy cái thì mất . Chán wá :(

lha

Em chạy cái SPB Phone Suite trên WM6 nhưng sao không thể automatic để cái Profile Time-based tắt phone và bật phone được nhỉ. Có bác nào bị lỗi như vậy không?

Có ai cài bản ROm này Active Sync với PC via bluetooth được chưa . Mình connect hoài không được , icon AS xoay xoay mấy cái thì mất . Chán wá :(

Bạn đã chek cổng com trong Connection Setting của AS chưa vậy?

hoangduc10

Em thấy bản rom này tốt lắm, cảm ơn bác Helmi rất nhiều.
Em nghĩ không nên dùng HTC home vì nó không đẹp, tốn pin và không biến đồi hoàn toàn theo Theme.

Em thấy bản rom này tốt lắm, cảm ơn bác Helmi rất nhiều.
Em nghĩ không nên dùng HTC home vì nó không đẹp, tốn pin và không biến đồi hoàn toàn theo Theme.

Cái HTC Home đâu có liên quan gì đến theme đâu bạn, nếu cần bạn có thể dùng phần mềm để thay đổi giao diện của nó mà!

hoangduc10

"...không biến đồi hoàn toàn theo Theme."
Em thấy nó vẫn không đủ độ trong suốt trên màn hình today.
Bác Đạt cho em cái soft đó về dùng thử xem sao?!

Status
Không mở trả lời sau này.