• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

cam9999

Đây là file .cab để cài TouchFlo, nhớ là làm đúng theo từng bước Xplode đã hướng dẫn. Tuy nhiên khi reset lại máy thì bạn sẽ phải làm lại từ đầu thì mới dùng được nó, nói chung không tiện lắm, chỉ để dùng thử cho biết thôi
Mã:
http://www.divshare.com/download/1847435-668
À sau vài ngày dùng WM6 mình đã bị đơ máy 1 lần, ấn power mãi mà không lên, không biết có phải do thằng HTC home không. Có ai bị như mình không?
Link die rùi bạn ơi. kiểm tra lại nha. thanks!

hoabinh

Sáng nay máy tôi tự dưng bị treo, chả có kiểu gì SR, HR lại được phải up rom lại. Các phần mềm vẫn bình thường gồm HTC Home, SPB Traveller, SPB Suite, từ điển.. chả có gì .

Sáng nay máy tôi tự dưng bị treo, chả có kiểu gì SR, HR lại được phải up rom lại. Các phần mềm vẫn bình thường gồm HTC Home, SPB Traveller, SPB Suite, từ điển.. chả có gì .
Sao lại ko HR lại được bạn nhỉ?

nd_dn_yeu_em

các bác cho em hỏi tý O2s up lên w6 nó hay bị nỗi :như mất radio .......... các bác có cách nào khác phục kô

khoailangsung0

Có ai đó có hỏi : trong contacts hiện trùng số trùng tên (vì vừa có trong contacts vừa có trong sim) . Tui cũng bị như thế, nên dò tìm hoài trong topic này mà chưa tìm được...xin chỉ dùm trang nào...CÁM ƠN !!!

Chỉnh sửa cuối:

khoailangsung0

:((Tôi cũng cài xong rồi ,làm đúng đấy chứ nhưng chỉ có cái Icons trong Programs thôi TouchFlo hẳn hoi nhé!Nhưng chọc vào nó chỉ quay mấy vòng rồi lại thôi ,bấm phím cứng cũng vậy.chưa biết làm thế nào cho nó chạy đây=))
Tui cũng giống như vettau....có ai khắc phục được chưa xin chỉ dùm, cám ơn......

lha

Có bác nào bị như em không nhỉ? Up lên WM06 được một thời gian rồi, đã cài một số phầm mềm như từ điển Mdict, SPB Plus, SPB Phone Suite, SPB Backup, SPB Clone... Tự dưng hôm nay lên cơn, sau khi Soft Reset chỉ vào được đến màn hình Windows Mobile là tịt. làm đi làm lại mãi vẫn bị, kể cả boot vào safe mode xong sau đó SF để vào normal mode thì lại bị treo tiếp như vậy. Cuối cùng phải HR rồi backup lại. Được một vài tiếng khi phải SR lại bị như cũ, bực mình quá.
Các bác cho em hỏi 2 câu:
1. Lỗi vậy có phải là conflict phần mềm không?

2. Nếu em Up ROM lại rồi dùng cái BackUp em đã tạo ngày hôm qua để backup lại thì liệu có gặp lại lỗi này nữa không?

Các bác chú ý cho em là lần trước em UpROM xong khi vào đến outgoing call duration thì bị thành 165213hr. 39 min.

Cám ơn các bác.

Có bác nào bị như em không nhỉ? Up lên WM06 được một thời gian rồi, đã cài một số phầm mềm như từ điển Mdict, SPB Plus, SPB Phone Suite, SPB Backup, SPB Clone... Tự dưng hôm nay lên cơn, sau khi Soft Reset chỉ vào được đến màn hình Windows Mobile là tịt. làm đi làm lại mãi vẫn bị, kể cả boot vào safe mode xong sau đó SF để vào normal mode thì lại bị treo tiếp như vậy. Cuối cùng phải HR rồi backup lại. Được một vài tiếng khi phải SR lại bị như cũ, bực mình quá.

2. Nếu em Up ROM lại rồi dùng cái BackUp em đã tạo ngày hôm qua để backup lại thì liệu có gặp lại lỗi này nữa không?

1. Cái này thì bị conflict soft 100%, bạn nên test lại thử mấy soft thử coi, install đến softs nào thì check đến đó thì sẽ biết liền! :D

2. Nếu mà bác lúc bác backup mà lúc đó cũng cài chừng đó soft thì cũng vậy thôi, đã gọi là conflict softs rồi mà chứ có phải bị lỗi hệ thống đâu bạn!

Các bác chú ý cho em là lần trước em UpROM xong khi vào đến outgoing call duration thì bị thành 165213hr. 39 min.

Cái này thì đã có hướng dẫn cách fix rồi, bạn đọc lại mấy bài trước nha!:)

lha

Cám ơn bác lonelyshadow0212 nhé.
Chắc là conflict soft rồi. Đến hôm qua em mới cài thêm mỗi cái Resco Keyboard. Mấy hôm trước có cài SPB Full Screen Keyboard thì chạy vẫn ổn mà. Vậy là tại hai thằng này rồi nhỉ.

Chỉ cặn kẽ thêm đi bro, không hiểu được một tí xíu nào hết á.:mad:)

Muốn làm được thì đầu tiên bạn phải cài soft resco registry đã rồi hãy nói tiếp.Sau khi cài rồi thì làm theo hướng dẫn thôi, quá chi tiết rồi mà, lưu ý cái hkcu là viết tắt của hkey_current_user

adx

Cám ơn các bác.

Mình Up và dùng WM6 từ thời điểm Helmi đưa bản ROM này lên (19h30 ngày 1.9) đến nay là hơn 1 tuần rồi. Cũng cài đủ thứ như bộ Resco, Pocket Music, 1 số loại từ điển và v.v.. nhưng chưa hề gặp 1 trục trặc nào cả.
Mình cho rằng khi dùng sô phần mềm Backup như SPB Backup để lưu lại toàn bộ các phần mềm đã cài, contact, SMS... thì sau khi HR lại và Restore rất hay gặp lỗi, chính mình trước đây khi dùng WM2003, WM5 cũng hay bị như vậy.

Theo mình mỗi khi HR lại bạn nên back up Contact của mình lại theo cách là Sync với Outlook của PC. hoặc là copy file pim.vol ở thư mục gốc (nhớ dùng Explorer của WMnhé) ra SD Card, sau khi HR thì copy file này ngược trở lại.
SMS thì có thể dùng phần mềm SMS Backup để backup.
Các phần mềm khác các bạn nên chịu khó cài lại dùng sẽ mượt hơn. Và cũng chỉ nên cài những phần mềm thật cần thiết và hay dùng thôi. Cài 1 loạt vào chắc chắn sẽ ảnh hưởng tới tốc độ và sự ổn định của PPC.

Đó là một vài kinh nghiệm sau 1 thời gian khá dài sử dụng PPC (khoảng gần 3 năm :D), mong các bạn góp ý, và xin lỗi mod vì có thể mình post cái này ở đây không hợp chủ đề cho lắm.

trung116

Mình up rom từ 05 lên 06 thi thấy storage là 42mb, cài một lúc thấy gần hết storage mà lại thấy có bạn up lên 06 được 60mb, thế là lại down xuống 03, format lại external rom 128, rồi up lại 06 thì được đúng 60mb storage. mất công 1 chút nhưng có thêm 18mb cũng đáng.

Status
Không mở trả lời sau này.