• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

thaiduong2007

mà sao em ko nhìn thấy chỗ nào HD unlock CID cho BA nhỉ
em kiêm tra = MTTY lệnh task 32 thấy level=FF nghĩa là chưa unlock rùi
ko bít chưa unlock ma up WM6 có sao ko nhỉ
còn cả vụ resize ext ROM nữa cũng chẳng làm đc :(

phuonglev

mà sao em ko nhìn thấy chỗ nào HD unlock CID cho BA nhỉ
em kiêm tra = MTTY lệnh task 32 thấy level=FF nghĩa là chưa unlock rùi
ko bít chưa unlock ma up WM6 có sao ko nhỉ
còn cả vụ resize ext ROM nữa cũng chẳng làm đc :(

BA không phải Unlock đâu bạn, cứ thoải mái mà up đi

djtrungkien

Do vậy mà nhièu mem trong đó có mình đã resize lại kích cỡ của ExtROM xuống mức nhỏ nhất có thể khoảng 128KB, phần còn lại kia sẽ được dành cho Storage thành khoảng 60MB như vậy sẽ có nhiều chỗ trống

làm ơn cho trót nhé,chỉ mình cách làm cặn kẽ nhé!mình mới up xong và muốn resize Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) để tăng bộ nhớ lên 60,3m sẵn cho mấy nem mới tham khảo và tự làm luôn chứ nghiên cứu lại biêt chừng nào:(
gửi: DVHA79

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Do vậy mà nhièu mem trong đó có mình đã resize lại kích cỡ của ExtROM xuống mức nhỏ nhất có thể khoảng 128KB, phần còn lại kia sẽ được dành cho Storage thành khoảng 60MB như vậy sẽ có nhiều chỗ trống
làm ơn cho trót nhé,chỉ mình cách làm cặn kẽ nhé!mình mới up xong và muốn resize Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) để tăng bộ nhớ lên 63m sẵn cho mấy nem mới tham khảo và tự làm luôn chứ nghiên cứu lại biêt chừng nào:(

Hic 60,3Mb storage la kịch kim rồi bạn ơi, làm sao mà tăng được nữa :(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
xin lỗi mình đánh chữ nhầm,dòng trên mình trích dẫn của bác DVHA79

Mình không biết Up lên WM6 rồi thì có cài được tool 2005 không nữa.
Nếu không được bạn quay về WM2003 cũng được.
Cài cái soft xda-developers_Unlocker.CAB trong tool 2003 rồi kích hoạt unlock rồi unhide trong Start/Program sau đó khởi động lại.
Bạn chạy tiếp Repart_DOC.exe đưa ExtRom về kích cỡ nhỏ đơn vị Kilobyte (128Kb chẳng hạn).
Sau khi resize thành công bạn chạy lại unlock và unhide lần nữa rồi khởi động lại fone.
vậy là đã có storage 60MB rồi đó=D>

phamthaitl

cái WIn06 này mình cài nhạc chuông từ storage card thì khi người gọi đổ chuông đến hồi thứ 4 thì máy mình mới sáng đèn và nổi nhạc.bác nào biết cách sửa chỉ giúp với.
thanh nhiều.

lttung

Các bác ơi, sao em :

+Không set File Mp3 làm nhạc chuông được
+Backlight thỉnh thoảng tự động chuyển về mức thấp nhất (tức là tối om). Mình phải vào kéo lên

Dvha79_ddt

Super V.I.P
cái WIn06 này mình cài nhạc chuông từ storage card thì khi người gọi đổ chuông đến hồi thứ 4 thì máy mình mới sáng đèn và nổi nhạc.bác nào biết cách sửa chỉ giúp với.
thanh nhiều.

Cái này thì không làm thế nào được đâu bạn. Vốn dĩ để nhạc chuông ở thẻ đã bị chậm đi rồi, mà còn fụ thuộc cả vào tốc độ thẻ và có thể do bạn cài nhiều soft vào fone quá nên cũng dẫn đến chậm.
Nói chung là bạn nên để ở phone đi bạn à:D
Chúc vui

Các bác ơi, sao em :

+Không set File Mp3 làm nhạc chuông được
+Backlight thỉnh thoảng tự động chuyển về mức thấp nhất (tức là tối om). Mình phải vào kéo lên
Hay là hard reset đi bạn:p

777232

Muốn Add mp3 or wav làm nhạc chuông hoặc SMS ringtone thì copy sau đó paste file đó vào Windows > Rings (đ/v ringtone) và Windows (đ/v SMS).

Mình làm thử như vậy và đã được, vì cài Pingo cho WM6.0 không xài được.

Have fun!

buibaobach

Tôi đã up lên WM06 cho em O2s của tôi chạy rất ngon nhưng có vấn đề như sau :khi vào Contacts của máy thì nó hiện cả các số trong sim và trong máy như thế rất bất tiện. Nếu muốn chỉ để hiện các số trong máy thôi phải làm thế nào? Bác nào biết xin chỉ giáo. Thanks!@

Tuan1412

Tôi đã up lên WM06 cho em O2s của tôi chạy rất ngon nhưng có vấn đề như sau :khi vào Contacts của máy thì nó hiện cả các số trong sim và trong máy như thế rất bất tiện. Nếu muốn chỉ để hiện các số trong máy thôi phải làm thế nào? Bác nào biết xin chỉ giáo. Thanks!@
Có 2 cách chỉnh:
1.đơn giản nhất là dùng sk tools vào tools up để chỉnh
2.chỉnh registry

khoitt

Chào các bác, hôm bữa mình hỏi rồi, bây giờ cho mình hỏi lại:
Bluetooth của WM6 có hỗ trợ A2DP Profile không?
Hình như bản Rom này phần Input không có Transcriber phải không? Mình chỉ thấy Block Reconizer, Keyboard và Letter Recognizer thôi.
Àh, còn một vấn đề nữa là bàn phím cứng. Hồi bản WM2003SE thì mình bấm vào các phím số là máy tự động chuyển vào phần phone và nhập số mà mình vừa bấm, bây giờ bản WM6 thì khi bấm vào phím số thì nó lại nhập vào chữ cái và tra vào Contacts :-/. Có các bác nào giống mình không? Giải thích giùm mình cái.;)

hocohu2003

Bản rom này sao khong support file midi nhỉ ? Tức là file.midi k thể làm nhạc chuông được.

a3t

Khẩn cấp. Kíu em với các bác ơi. Em đang dùng con O2s ngon lành, ngày mua về là 2003, up lên WM5 chạy mãi, vừa rồi up lên WM6 cũng chạy ngon lành. Hôm qua ngồi đọc trên forum thấy các bác dạy resize ExtRom. Thế là ngồi vọc
Đang cài WM6 rồi, phải chuyển về WM5 để cài ExtROM_Unhide_WM2k5 for BA, cài xong chạy file Repart_DOC.exe trên thẻ nhưng nó báo lỗi giống y như của bác NeverEnd
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=140123&postcount=142
Thế là theo lời của bác Beelzebub em tải cái file BA_Unlocker.CAB‎ ở đấy về cài. sau đó Unlock và unhide ngon lành, chạy lại cái Repart_DOC.exe thì thấy nó báo đc 60Mb, phấn khởi quá liền tắt máy, up lại WM6.
Quá trình up vẫn ngon lành cành đào, đến bước khởi động lại thì nó cứ đứng im chỗ màn hình khởi động và không chịu làm gì nữa, đem up lại WM6 lần nữa cũng vẫn thế. Quay lại up WM5 thì tình hình cũng không thay đổi gì.
Giờ thì mong các bác phán cho em là nó bị sao ạ, có tự cứu chữa đc hay phải mất xiền thế ạ. Nếu tự cứu chữa thì dùng công cụ hoặc phần mềm gì ạ, cảm ơn các bác nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Khẩn cấp. Kíu em với các bác ơi. Em đang dùng con O2s ngon lành, ngày mua về là 2003, up lên WM5 chạy mãi, vừa rồi up lên WM6 cũng chạy ngon lành. Hôm qua ngồi đọc trên forum thấy các bác dạy resize ExtRom. Thế là ngồi vọc
Đang cài WM6 rồi, phải chuyển về WM5 để cài ExtROM_Unhide_WM2k5 for BA, cài xong chạy file Repart_DOC.exe trên thẻ nhưng nó báo lỗi giống y như của bác NeverEnd
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=140123&postcount=142
Thế là theo lời của bác Beelzebub em tải cái file BA_Unlocker.CAB‎ ở đấy về cài. sau đó Unlock và unhide ngon lành, chạy lại cái Repart_DOC.exe thì thấy nó báo đc 60Mb, phấn khởi quá liền tắt máy, up lại WM6.
Quá trình up vẫn ngon lành cành đào, đến bước khởi động lại thì nó cứ đứng im chỗ màn hình khởi động và không chịu làm gì nữa, đem up lại WM6 lần nữa cũng vẫn thế. Quay lại up WM5 thì tình hình cũng không thay đổi gì.
Giờ thì mong các bác phán cho em là nó bị sao ạ, có tự cứu chữa đc hay phải mất xiền thế ạ. Nếu tự cứu chữa thì dùng công cụ hoặc phần mềm gì ạ, cảm ơn các bác nhiều

Bạn nói là cái gì báo 60MB, Storage hay ExtRom? Nếu là Storage thì bạn thử nhấn Power + Chọc soft reset xem sao. Mình đôi cũng phải làm như vậy mới vào được Win:-?

Status
Không mở trả lời sau này.