• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

tuan002282

Cả hai bản R5 Wisbar Edition khi dùng spp pocket plus không sử dụng chức năng 'tap and hold' được. Sao bản R5 Wisbar Second Edition dùng kiểu keypad rối mắt quá, thà dùng keypad màu trắng còn thấy dễ nhìn hơn, phonepad không có gì thay đổi hết vẫn xấu òm. Ai có keypad, phonepad nào đẹp không, cho mình xin. Sẵn tiện chỉ mình cách cài vào luôn.

vettau

Cả hai bản R5 Wisbar Edition khi dùng spp pocket plus không sử dụng chức năng 'tap and hold' được. Sao bản R5 Wisbar Second Edition dùng kiểu keypad rối mắt quá, thà dùng keypad màu trắng còn thấy dễ nhìn hơn, phonepad không có gì thay đổi hết vẫn xấu òm. Ai có keypad, phonepad nào đẹp không, cho mình xin. Sẵn tiện chỉ mình cách cài vào luôn.

cái kiểu post bài của bạn lạ nhỉ ,Mod Đạt đã dầm mưa dãi nắng chạy đôn chạy đáo để có Rom cho anh e chọc vọc cái gì chưa dc ta góp ý chỉnh sửa để có dc mộtt bản riêng cho dân nghiền BA này,
còn phonpad và keyboad thì bạn chịu khó tìm trong DS nhé nhiều cái cool lắm.TRÚC VUI@

khoi

Mình mới UP thấy bản này rất OK nhất là tốc độ, đã thử cài các soft của HTC vào chạy rất tốt, mới cook ROM mà quá giỏi rồi mong tác giả bả ROM này phát huy hơn nữa

sptthoa

lỗi BlockTransfer là gì vậy anh? bản Rom hôm trứơc anh Up cho em có bị lỗi này ko hay em phải up lại? à em cũng bị lỗi tin nhắn đến nó cứ báo hoài, chắc soft quản lý profile này ko dùng đc rồi, remove nó ra cho bản Rom tiếp theo hén

lỗi BlockTransfer là gì vậy anh? bản Rom hôm trứơc anh Up cho em có bị lỗi này ko hay em phải up lại? à em cũng bị lỗi tin nhắn đến nó cứ báo hoài, chắc soft quản lý profile này ko dùng đc rồi, remove nó ra cho bản Rom tiếp theo hén
Hình như bản đó cũng bi luôn, tại mới phát hiện ra tối hôm wa, chịu khó up lại nha, lỗi này do chỉnh sai một thông số của hệ thống thôi, fix rồi, yên tâm! Bản rom mới mình đang test đã bỏ cái profiles đó ra rồi (do lỗi repeat của soft này), bỏ luôn RAR (cái này chỉ cần chép file exe vào thẻ nhớ rồi chạy một lần nó sẽ nhận ra tòan bộ file .rar) và Voice Speed Dial (cái này chắc ko cần thiết lắm) luôn mới đủ chỗ để đưa NetCF vào. Bây giờ đang add DialPad của Touch vào nhưng mình chưa tách Smart Dialing ra được, anh em có ai tách được hoặc có Dialpad của Touch mà ko có Smart Dialing thì up lên nhé, cho mình đỡ phải mắc công mò cái này, dành thời gian để chuyển theme mặc định!

xlive

Member
vừa down xong bản SE của bác ve rồi định up nhung pin hêt sạch nên thôi. có lẽ dội bản sau của Bác vậy. nhưng xin đc góp ý cùng Bác như đã nói ở trên là kô hiểu sao ki mình nghe nhac dc 20-30p là tắt (core Player) và vấp or tắt đối với Pocket player mình nghĩ lad do XCPU scaler nhưng kô phải mình đã tắt nó đi rồi vẫn bị. kô biết rom sau này Bác Fix chưa chắc là do bac tối ưu tốc độ và Pin quá nó cho ra lỗi này thi phải. Bác kiểm tra lại dùm nhé. chúc anh em PDA việt ngu ngon

Đã up lên bản SE của Bác thấy nọi cái đều ổn.
+ thiết lập GPRS rất hiệu quả
Mình sẽ kiểm tra nghe nhạc xem còn bị kô có gì sẽ báo Bác. Rất cám ơn bác nhưng các bản cải tiến sau bác ra từ từ thôi chứ bác làm em cứ phải cài lại máy khổ quá

Mong bác kiếm cái diapad nào đẹp hơn chút cho vào cho nó cool ( Bác nói add dialpad touch vào nếu smart dial mà chạy dc thì bác để luôn cho em nhé
Rất đồng ý với bác đã bỏ game và bỏ rar bỏ Voicedial cho net CF2 vào

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
Thắc mắc nho nhỏ!

Tôi vừa down Rom fix về, giải nén thấy trong Folder Upgrade có 1 file Upgrade.rar không biết để làm gì vậy??
Có lẽ là do Mod quên không del file này
Một chú ý đối với tất cả ai dùng Weather Panel thì phải thay font trong thư mục Theme, nếu không sẽ có tình trạng bị vỡ font chữ của Comm 8 buttons như tôi đã từng thắc mắc và các Mod bảo do không hỗ trợ WM5.:|:O

vừa down xong bản SE của bác ve rồi định up nhung pin hêt sạch nên thôi. có lẽ dội bản sau của Bác vậy. nhưng xin đc góp ý cùng Bác như đã nói ở trên là kô hiểu sao ki mình nghe nhac dc 20-30p là tắt (core Player) và vấp or tắt đối với Pocket player mình nghĩ lad do XCPU scaler nhưng kô phải mình đã tắt nó đi rồi vẫn bị. kô biết rom sau này Bác Fix chưa chắc là do bac tối ưu tốc độ và Pin quá nó cho ra lỗi này thi phải. Bác kiểm tra lại dùm nhé. chúc anh em PDA việt ngu ngon
Mấy hôm nay chỉ lo cook chứ ko có nghe nhạc, quên test cái này nữa, để mình thử lại xem sao, bạn nên up bản SE rồi test thử, chứ đợi bản mới thì biết đến khi nào, vì mình định làm theo giao diện Touch nhưng đang kẹt ở cái Dialpad và skin của Windows Media Player, còn phải cân nhắc xóa bớt vài cái cho khỏi tràn rom nữa vì đã add NetCF vào rồi, nhanh thì cũng phải 10 ngày nữa mới ra bạn ơi (chưa biết có khi còn ko làm được nữa đó)

thangbinh

các bro giúp em với, em chỉnh kích thước extend rom xong quên đóng lại rồi up luôn lê wm05 giờ làm sao để lock và hide nó lại ạ :-S mong hồi âm của các bro

sptthoa

các bro giúp em với, em chỉnh kích thước extend rom xong quên đóng lại rồi up luôn lê wm05 giờ làm sao để lock và hide nó lại ạ :-S mong hồi âm của các bro

Bác nói rõ hơn được không, trong WM05 làm gì có EXTRom nữa, Còn nếu bác chưa thay đổi kích thước ExtRom thành 128Kb mà up thẳng lên WM05 thì cũng chẳng sao cả, cứ xài bình thường, chỉ mất vài MB lưu trữ cũng đáng là bao !!!!

Đã up lên bản SE của Bác thấy nọi cái đều ổn.
+ thiết lập GPRS rất hiệu quả
Mình sẽ kiểm tra nghe nhạc xem còn bị kô có gì sẽ báo Bác. Rất cám ơn bác nhưng các bản cải tiến sau bác ra từ từ thôi chứ bác làm em cứ phải cài lại máy khổ quá

Mong bác kiếm cái diapad nào đẹp hơn chút cho vào cho nó cool ( Bác nói add dialpad touch vào nếu smart dial mà chạy dc thì bác để luôn cho em nhé
Rất đồng ý với bác đã bỏ game và bỏ rar bỏ Voicedial cho net CF2 vào
Smart Dial ko chạy được bạn ơi, mình đã cắt bỏ nó thành công rồi, bây giờ đang vọc để chuyển theme mặc định, hơi lâu àh, còn cái skin cho Windows Media Player nữa là ngon lành, nhưng còn phải test nhiều, chưa ra nhanh được đâu bạn ơi, yên tâm test nhé !
Thêm một điều nữa là mình đã đưa cái Contact Manager của Touch vào thay cho Contact mặc định của máy rồi, ko biết ý kiến anh em ra sao? Nên đè lên Contact mặc định luôn hay chỉ thêm nó vào như một phần mềm độc lập thôi?
PS: anh em nào rãnh thì online tìm dùm mình cái skin cho Media Player theo phong cách touch nhé!

minhanhtran

Well-Known Member
Skin Media Player

Mod PhamThanhDat PS: anh em nào rãnh thì online tìm dùm mình cái skin cho Media Player theo phong cách touch nhé!
Hôm nọ đưa lên cho bạn nhưng quên mất cái này, bạn xem thế nào nhé. Cái này được build giống phong cách của DialPad mà mình post lần trước.
PM: Mod cứ làm Rom từ từ để anh em còn Test, lỗi WMP ngốn Ram mong Mod xem lại và Fix nhé..! Mong bản sau sẽ là PreTouch cho BA đáng yêu!!

Chỉnh sửa cuối:

sptthoa

Đang đợi bản Rom mới hơn của anh Đạt rồi fix luôn một thể, còn bạn nào xài bản bị lỗi repeat của tin nhắn(bản Rom cũ của bác Đạt) mà chưa muốn up lên liền bản SE này (do muốn đợi bác Đạt giống em) thì có cách xài đỡ là: tạm thời chuyển máy sang chế độ rung, hoặc tắt chuông luôn, rồi một chút mở lên lại là được hén( khỏi phải mất công RS)

xlive

Member
Mod PhamThanhDat PS: anh em nào rãnh thì online tìm dùm mình cái skin cho Media Player theo phong cách touch nhé!
Hôm nọ đưa lên cho bạn nhưng quên mất cái này, bạn xem thế nào nhé. Cái này được build giống phong cách của DialPad mà mình post lần trước.
PM: Mod cứ làm Rom từ từ để anh em còn Test, lỗi WMP ngốn Ram mong Mod xem lại và Fix nhé..! Mong bản sau sẽ là PreTouch cho BA đáng yêu!!

Contact cũ của nó bác nên bỏ hẳn nó đi cho nhẹ để add soft khác vào. Mình hầu như kô dùng contact theo máy toàn dùng Inesoft Address thôi. Nếu bác dưa bộ Contact mới vào đep hiệu quả thì rất tốt

cái lỗi về Muisc thì ít bị hơn từ hôm qua đến giờ test với Core player kô bị nữa còn với Pocket player thì bị 2 lần một lần tự dừng chơi nhạc 1 lần báo lỗi như hình mình add theo đây bác xem lại nhé. Khoảng thời gian bị đều vào khoảng sau 20p nghe nhạc và chọn bật chế độ tắt màn hình. còn nếu vừa nghe nhạc vừa vừa làm cái gi khác thì kô bị. Mình kô biết do soft hay do rom Nhờ bác kiểm tra dùm nhé

Ah thêm cái này nữa Internet khi back lại là thoát ra luôn lỗi này thấy rất nhiều hầu như bản rom nào hiện nay cũng bị. Mong bác thử tìm thuốc trị cho phiên bản xem dc kô.
Cái volume nếu dùng phím cứng bên cạnh máy tăng lên mà giữ lâu thì nó kêu mãi mới thôi rất bất tiên khi mình dang nghe gọi muốn tăng volume. Nếu mình bỏ chọn trong chức năng Sound\progaram như hình thì nó hết nhưng hen giời và một vài âm báo của các chương trình khác kô phát tiếng có cách nào sửa dc kô or bác fix ở bản sau nhé

Chỉnh sửa cuối:
Đang đợi bản Rom mới hơn của anh Đạt rồi fix luôn một thể, còn bạn nào xài bản bị lỗi repeat của tin nhắn(bản Rom cũ của bác Đạt) mà chưa muốn up lên liền bản SE này (do muốn đợi bác Đạt giống em) thì có cách xài đỡ là: tạm thời chuyển máy sang chế độ rung, hoặc tắt chuông luôn, rồi một chút mở lên lại là được hén( khỏi phải mất công RS)

Cái này chỉ cần vào Windows>Start Up xóa cái link của nó đi là cái PocketZenPhone sẽ ko còn tác dụng nữa! Nhưng sao Khải ko up thử bản mới để test lỗi, vì mình cook bản Touch Edition dựa trên nền R5 SE, nên nếu bản đó có lỗi gì thì bản mới này cũng...y hệt, do đó các bạn nên test bản SE chứ đừng đợi đến bản mới rồi mới up nhé!

Contact cũ của nó bác nên bỏ hẳn nó đi cho nhẹ để add soft khác vào. Mình hầu như kô dùng contact theo máy toàn dùng Inesoft Address thôi. Nếu bác dưa bộ Contact mới vào đep hiệu quả thì rất tốt

cái lỗi về Muisc thì ít bị hơn từ hôm qua đến giờ test với Core player kô bị nữa còn với Pocket player thì bị 2 lần một lần tự dừng chơi nhạc 1 lần báo lỗi như hình mình add theo đây bác xem lại nhé. Khoảng thời gian bị đều vào khoảng sau 20p nghe nhạc và chọn bật chế độ tắt màn hình. còn nếu vừa nghe nhạc vừa vừa làm cái gi khác thì kô bị. Mình kô biết do soft hay do rom Nhờ bác kiểm tra dùm nhé

Lỗi này mình cũng ko biết là do đâu, để cố tìm xem sao! :|

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Các bác chỉ em với, em vẫn gặp phải lỗi này ERROR 150: ROM UPGRADE UTILITY ERROR khi up bản SE. Không hiểu tại sao lại như thế.

matthew

Em cũng đang đợi bản Rom mới của anh Đạt, em thấy trong bản Rom cũ anh Đạt đã bỏ đi game Solitaire rồi, nhưng em lại thích chơi cái game đó lắm, vậy hy vọng trong bản Rom mới anh Đạt bỏ nó vô luôn nhé. Thanks anh nhiều !!!

:-??
Các bác chỉ em với, em vẫn gặp phải lỗi này ERROR 150: ROM UPGRADE UTILITY ERROR khi up bản SE. Không hiểu tại sao lại như thế.
Vậy là do PC của bạn có vấn đề rồi, có lẽ phải format lại bạn ơi, chứ nếu file update bị lỗi thì những anh em khác đã bị rồi!

Em cũng đang đợi bản Rom mới của anh Đạt, em thấy trong bản Rom cũ anh Đạt đã bỏ đi game Solitaire rồi, nhưng em lại thích chơi cái game đó lắm, vậy hy vọng trong bản Rom mới anh Đạt bỏ nó vô luôn nhé. Thanks anh nhiều !!!
Do bản rom mới đã đưa NetCF vào nên dung lượng rất hạn chế bạn ạh, mình đã phải del khá nhiều mới đủ chỗ nên trong bản mới cũng ko có games, mình thấy bên box games cũng có những games tương tự nhưng hay hơn nhiều, bạn chịu kho cài vào nhé!

Tình hình là bản rom mới Touch Edition về cơ bản đã hòan thành, giao diện khá đẹp, đang cầm trên tay để test lỗi. Nhưng vì trong bản này mình đã del khá nhiều thứ ko cần thiết để lấy dung lượng trống thêm vào NetCF, đồng thời cũng đã remove những file, những dòng reg thừa còn lại của NetCF1, WMPlayer skin crossbow, dialpad crossbow..., thay luôn cái theme mặc định nên còn phải test khá lâu, chưa thể đưa lên được, khi nào mình ko phát hiện ra lỗi gì thêm thì mới đưa lên được cho các bạn test !

Chỉnh sửa cuối:

sptthoa

Tình hình là bản rom mới Touch Eition về cơ bản đã hòan thành, giao diện khá đẹp, đang cầm trên tay để test lỗi. Nhưng vì trong bản này mình đã del khá nhiều thứ ko cần thiết để lấy dung lượng trống thêm vào NetCF, đồng thời cũng đã remove những file, những dòng reg thừa còn lại của NetCF1, WMPlayer skin crossbow, dialpad crossbow..., thay luôn cái theme mặc định nên còn phải test khá lâu, chưa thể đưa lên được, khi nào mình ko phát hiện ra lỗi gì thêm thì mới đưa lên được cho các bạn test !
Oki, anh Đạt Up lên Host bản ROM mới đi rồi gửi link cho em, em test thử luôn, nếu có lỗi gì thì báo cho anh luôn:-?:-? nick YM của em : hoangkhai1112, nhanh lên cho em test chung với nhé
Còn máy của bác rosa chắc phải cài lại Win thử xem sao nhé

Oki, anh Đạt Up lên Host bản ROM mới đi rồi gửi link cho em, em test thử luôn, nếu có lỗi gì thì báo cho anh luôn:-?:-? nick YM của em : hoangkhai1112, nhanh lên cho em test chung với nhé
Còn máy của bác rosa chắc phải cài lại Win thử xem sao nhé

Để mình test coi sao đã, lỡ up lên rồi phát hiện ra lỗi thì mắc công lắm, test vài hôm nữa rồi up lên cho anh em test luôn, tại có nhiều bạn ko muốn test bản SE mà đang đợi bản mới, mà ko nhớ là ngày nào thì cái Wisbar nó hết hạn nhỉ? Mặc dù bản Wisbar trong rom ko bị hết hạn nhưng để coi bản beta tiếp theo có gì hay ko?