• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

longnhi88

cả 2 link trên mình đều đã cố thử nhưg ko đc :(

bạn nào down đc rồi có thể Up giùm mình lên 4shared được ko vậy :-/

duongtran

anh ơi sao em up rui nhưng nó vẫn la wm5 mà khong phai la wm6

vẫn chỉ là bản rom 2.6.2.27 thui

Last edited by a moderator:

t_mobile2006

bác Quang ui!em dang dùng con T-mobile MDA compact II mini WM05 nay muốn uprom lên WM06.không biết có phải nó thuộc dòng HTC chamer không hả bác.nghe nói dòng này up rom lên hay bị treo lắm ah?bác chỉ giúp em với!thanks bác nhé!

longnhi88

@choixongdong: Bạn đã Up được chưa. Cho anh em xem hình minh họa đi,mình cũng có 1 thằng này mà chưa Up lên WM6. Thanks bạn nhiều

duongtran

bác có thể hướng dẫn cụ thể cho em cách up thứ 2 được không em thấy cứ run tay thế nào ấy lại phải mang ra hàng bảo người ta up lại cho wm5 thì mệt lắm có gắng giúp em .em cám ơn bác rât nhiều thấy mọi người up được wm6 mà em them quá

nducle

@all : mình up bình thường, như exec chạy một lần được luôn. Dùng file của bác Phamquang share
Chú ý : hình như là dùng bản ROM RUU2 thì ok còn RUU3 thì lằng nhằng thì phải.
Sau khi up xong RAM tăng đáng kể Free la 41.08M và 29.39M. So với ban đầu chênh lệch gần 10M. Tốc độ nhanh hơn. Phần About là Mobile 6 Os 5.2.968

t_mobile2006

có ai biết up Rom 06 cho MDA Compact II k?chỉ tôi với,hứong dẫn cụ thể tưng bước giúp tôi nhé!vì tôi chưa up Rom bao giờ cả!cám ơn cả nhà

duongtran

em up theo cách bình thường rùi nhưng vân hiện wm5 up lạ thi khởi đông đến mà hình đầu tiên thì treo máy không vào bên trong được lua mong các bác bớt chút thời gian hướng dẫn cụ thể cho anh em đươc không từ khi không cài được wm6 em cài lại wm5 thì máy hay bị treo và chạy chậm như con rùa ấy

nducle

- Trước khi Up ROM của các bạn là phiên bản nào? Nếu là của T-Mobile UK thì OK.
- Có dùng bản của Pham Quang Ko? nếu phải cũng OK.
1. Cài MS AS 4.5 của MS
2. Khởi động lại máy tính. Cắm máy điện thoại vào cho nhận thiết bị.
3a. Nếu máy tính nhận và sync ngon lành thì chạy file cài đặt trực tiếp luôn và làm theo hướng dẫn.
3b. Nếu ĐT của bạn không chạy đựoc thì khởi động vào bootloader, cắm dây sync đợi máy nhận ra thiết bị rồi chạy file cài đặt
4. Khi máy tính báo quá trình cài đặt hoàn tất nhấn OK.
5. Soft reset lại máy.
6. Ok

ironheart

Mình đã tai bản ROM của bác Quang về,giải nén thì thấy dây là ROM của Wizard mà,chắc là có sự nhầm lẫn.

Chỉnh sửa cuối:

nducle

Mình đã tai bản ROM của bác Quang về,giải nén thì thấy dây là ROM của Wizard mà,chắc là có sự nhầm lẫn.

Bác nhầm rồi, phần bác nhìn thấy trên màn hình chỉ là chương trình load rom thôi. Cứ hình dung là là cái thuyền, con ROM là vật chở trên thuyền. Thuyền gì mà chả đựoc miễn là cái nội dung con ROM là đúng. Mình đã dùng rồi. Nếu ngại mang qua mình up cho

ironheart

Uh cảm ơn bạn,mình đã up thành công rồi.Cảm nhận ban đầu là máy chạy nhanh hơn hẳn,cac icon đẹp hơn nhưng mình vẫn thích dung WA hơn.

t_mobile2006

thì bạn cài WA2 vào,ah mà bạn co bị nut short cut ở bên ngoài trước dung Wm05 thì là lịch ở bên phải còn danh bạ đt ở bên trái,sang WM06 nut contact thành startmenu(cũng hay) nhưng nút bên phải là lịch thì không có tác dụng gì cả.muốn chuyển thanh lịch thì phải làm ntn đấy nhi?có bạn nào biết chỉnh không?hình như phải chinh rigestri thì phải nhưng mình không biết