• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

TuyetKy

Ặc, kon này ít người dùng nên chắc ko ai built ROM WM6.1 rùi. Bản WM6.0 cũng port từ của ROM wizard nên phải fix lại bàn phím, pin... Bạn thử fix bằng các file cab của WM6.0 xem

lams-blu

cái nắp pin của mình bị lỏng nhưng bị nhẹ thôi . xin hỏi bác choixongdong như vậy có ảnh hưởng ko ???. còn theo bác lams-blu xin bác chỉ cho em rom nào chạy ổn định hơn.

Bạn vào link nầy tải bản 2.1 của dòng CHAMER về úp xem sao Riêng tui đang xài bản nầy rất ổ nhứt là ít ăn PIN (xài được 3 ngày nghe và gọi)
http://rapidshare.com/files/55896743...h_ver._2.1.rar

rosebeast

mọi người ơi,con O2 xdaIIs co up lên dc WM6 TouchFLO 2.1 hok zaayj.cảm ơn mọi người nhìu.

TuyetKy

Chắc là được chỉ có điều Up xong máy thành cục gạch luôn (chú ý Up phải đúng dòng chứ). Bạn sang box của Blue Angle đó, OIIs đã có Win 6.1, rùi thích nhé

tdmavth175

cho em hỏi hơi lạc đề 1 chút: em vừa bị die con charmer ,ở HN thì ở đâu sửa đc con này

TuyetKy

cho em hỏi hơi lạc đề 1 chút: em vừa bị die con charmer ,ở HN thì ở đâu sửa đc con này
Die phần cứng hay Up ROM?
Nếu phần cứng thì lien lạc với bác Thanhha, bác Phương ANh hay ra 114 Mai Hắc Đế (bệnh viện PDA).
Nếu bạn rành linh kiện thì ra 85 Khâm Thiên mua đồ về tự lắp, giá rẻ chỉ bằng 1/5 lần thay ở cửa hàng

Em UP mãi mà vẫn không được !:|
Anh pro ơi hướng dẫn cụ thể hơn, từng bước một để cho thành viên mới bon em dung với chứ!
Con của em là HTC s700 thì là WM mấy hả các pro oi! em mới dung nên không biết! Giúp em với!
Tiện thể chỉ cho em biết là làm sao để kiểm tra được WM mấy chấm nhỉ? hu hu!:((
Thanks các bác nhiều nhiều:D:D:D:D:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

TuyetKy

Bác nhầm chuồng rùi, sang bên Box Smart Phone nhé, máy bác ko phải là PPC

thientam255

Thêm 1 ROM nữa đáng để up cho Charmer: TouchFLO Charmer WM6 ver. 2.1 FINAL by vlodeck. Hiện tôi đang test và chưa có gì phải phàn nàn về nó cả (1 ngày rồi đấy):D
Lưu ý: phải đưa máy về WM5 trước khi up.
Link tham khảo: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=323979
Link download: http://www.2shared.com/file/2182671/d199a402/Charmer_Touch_ver_21.html

Anh lonebeast ơi, anh có thể chỉ em cách up Rom bản này đc hok. Em down về rùi mà hok biết cách up. Mong anh giúp em. Cám ơn

thientam255

các bác cho em hỏi ? những dòng máy khác hiện nay đã có WM6.1 . em đang use con T-mobile ko biết có úp lên được WM6.1 ko ? nếu được các bác cho em xin đường link để down. em xin đa tạ .

TuyetKy

các bác cho em hỏi ? những dòng máy khác hiện nay đã có WM6.1 . em đang use con T-mobile ko biết có úp lên được WM6.1 ko ? nếu được các bác cho em xin đường link để down. em xin đa tạ .
Ko có đâu, mấy người làm ROM cho Charmer cũ đã chuyển ko dùng kon này nữa rùiX-(