• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

lams-blu

Rom gốc là bản mấy . và chức năng bạn nói để sử dụng vào tiện ích gì . Tui đả vào CAMERA> Vension 3.00(Build23027) tìm nhưng chẳng thấy đâu

thientam255

Các bác cho mình hỏi : mình dùng con MDA compart 2 mình up lên WM06 sao máy lại ko nhận được thẻ nhớ . khi mình tháo thẻ nhớ ra và lắp vào thì máy lại nhận , cứ vậy hoài . ( nhưng đối với WM05 thì lại ko có bị như vậy )
Bác nào chỉ mình cách khắc phục với .

ironheart

Các bác cho mình hỏi : mình dùng con MDA compart 2 mình up lên WM06 sao máy lại ko nhận được thẻ nhớ . khi mình tháo thẻ nhớ ra và lắp vào thì máy lại nhận , cứ vậy hoài . ( nhưng đối với WM05 thì lại ko có bị như vậy )
Bác nào chỉ mình cách khắc phục với .

Bạn này bị giống mình vậy đó,mình nghĩ là lỗi ROM nhưng mình nhác up lại vì up xong phải cài lại bao nhiêu là soft.

ironheart

Mình vẫn không khắc phục,cứ lúc nào muốn xem các file trong Storage Card là lại tháo thẻ ra rồi lắp vào.Nếu bạn muốn thì thử tải bản ROM nào khác rồi up lại chắc là ổn.Chúc thành công.

tieulyphidao

Cái Rom WM06 nó bị vậy đó, HR lại thì được nhưng vài ngày lại bị như cũ. Thôi thì đành up lại WM05 cho nó ổn định.

moonhuy

Mình cũng sài T Mobile Compact II, từ ngày sài Rom Wm6 là bị lỗi Thẻ nhớ, lúc đầu tường thẻ nhớ có vấn đề, giờ thì mỗi lần sử dụng phải lấy ra rồi cắm lại, cũng bất tiện nhưng vì mê sài Wm6, chứ sài Rom gốc ổn định nhưng thấy tẻ nhạt quá, không biết có cách nào khắc phục lỗi Thẻ không nhỉ?

TuyetKy

Lên WM6.0 thì có một số lỗi phải chịu thui. Lỗi đọc thẻ thì cài cái này:
SDHC card patch WM5 and WM6

TuyetKy

Có mấy bác gửi mail hỏi cách fix lỗi bàn phím của WM6.0 (Do vẫn dùng phím của Wizard), đã gửi cho các bác rùi nhưng tiện đây đưa luôn file cab fix luôn

the_call

Bác nào cho em hỏi con O2 Neo của em lại là model PM200, theo thông tin trên mang thì PM200 là HTC Charmer . có dúng như thế không các bác.

thientam255

các nào cho mình hỏi mình đang use con MDA compact II sao mà nó tự reset lại hoài. cứ 1 hay 2 ngày là nó tự reset lại . mong các bác giúp đỡ .

phamnguyen2007

Có ai có thể cho mình hỏi!

Máy mình là Ò Xda Mini S

ROM: 1.1.7.5
RAM: 64MB
Flash size: 128MB

Vậy máy mình có thể cài được Windows Mobile 6 không/
Nếu được xin chỉ dù mình chi tiết cách làm nge!
Mình cám ơn nhiều lắm!

thientam255

cái nắp pin của mình bị lỏng nhưng bị nhẹ thôi . xin hỏi bác choixongdong như vậy có ảnh hưởng ko ???. còn theo bác lams-blu xin bác chỉ cho em rom nào chạy ổn định hơn.

TuyetKy

Nắp pin lỏng làm pin thỉnh thoảng ko tiếp xúc với máy, dẫn đến máy mất điện, die giữa chừng hoặc SR khi để trong túi quần chẳng hạn (bệnh này của con Magican và Charmer là giống nhau)

tdmavth175

Có ai có thể cho mình hỏi!

Máy mình là Ò Xda Mini S

ROM: 1.1.7.5
RAM: 64MB
Flash size: 128MB

Vậy máy mình có thể cài được Windows Mobile 6 không/
Nếu được xin chỉ dù mình chi tiết cách làm nge!
Mình cám ơn nhiều lắm!

bạn đã tìm đến chủ đề dành cho charmer-wizard rồi mà lại pót nhầm bài, máy bạn là wizard chứ ko phải charmer

tdmavth175

annh em ơi tình hình là rất nhiều máy của htc có bản rom 6.1
mà charmer của anh em mình thì không có.
Mình up thử mấy bản của wizard thấy đẹp và tuỵ nhiên ko có loa ngoài và báo pin ko hoạt động.
Vì thế anh em nào có thể built rom thì built để chia se cho anh em với