• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

conandoi

mua thêm Wifi-card

mình đang sài con T-mobile MDA Compact II . mình muốn sử dụng wifi nhưng máy mình ko có wifi . vậy mình phải làm sao ? các bạn giúp mình với. Thank!!

Bạn mua thêm Wifi-card là OK ngay.lắp vào khe cắm thẻ SD đó.
Nhưng ko rẻ đâu nha.mua mới 1tr,còn mua cũ thì 400-500K.:(
Có lẽ giải pháp hay là bán con MDA compact II đi mua con khác có sẵn Wifi build in bạn ạ.:)

Chỉnh sửa cuối:

hdanhbka

Theo mình biết thì SD wifi hỗ trợ wm5,6 khá hiếm, bán cũng ko đc bao nhiêu đâu, thôi, dành mà mua lappy bạn à.

pucker

TouchFLO Charmer WM6 ver. 2.1 FINAL by vlodeck
bản Win 2k6 touch này mình đã cài và thấy dùng rất ổn định ( các mod test và cho ý kiến nhé)
mình lấy từ trên xda-developers.com các bạn cũng có thẻ vào tham khảo http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=323979

và đây là đg link bản ROM:

PRIMARY: http://rapidshare.com/files/55896743...h_ver._2.1.rar

MIRROR: http://www.2shared.com/file/2182671/...ch_ver_21.html

http://rapidshare.com/files/50122451...Touch.rar.html

hdanhbka

Chính là cái đang bàn mà, bạn quay lại những trang trước xem nhé. Theo tớ thì cái cube để cho oai thôi, thứ nhất là chạy rất chậm, thứ hai là dùng một thời gian là màn hình luôn có vài vệt xước ngang dọc do quẹt stylus, phải đầu tư một miếng dán xịn,hik.

conandoi

Sau 1 tuần test bản TouchFLO Charmer WM6 ver. 2.1 FINAL by vlodeck.
PhonePad bây giờ ko hoạt động nữa.Có ai bị lỗi PhonePad giống tôi ko?

hdanhbka

Tớ đây, nhắn tin sms cứ phải dùng stylus, rất khó chịu. Có phần mềm nào khả thi không các bro?
Em đang tính back lại wm5 này. cái flo này chỉ đc hình thức ban đầu, dùng lâu thấy khó chịu, nhất là sms, phone ,chậm kinh khủng, và pin nữa.

moonhuy

Mình sài HTC Chamer, trước đang sài bản WM6 Cross bow, mình chạy lại Rom Wm5 down trên Website của T-Mobile, nhưng khi mình up lên bản WM6 TouchFLO lần này thì lại bị lỗi như sau:

Mình chạy file Upgrade_Rom.bat

Nếu mình không đưa về Bootloader, setup khi máy ĐT còn đang hoạt động bình thường thì bị lỗi:

Nếu cài trong Bootloader thì báo là no device connect:

Hix, mình chỉ quen cài bằng setup như bản của Rom gốc của T-Mobile, còn cách cài này không rành lắm.
Xin nhờ các bạn trợ giúp.
Thanks!

hdanhbka

truoc khi setup, bạn chỉ cần copy 2 file cert_spcs.cab và enablerapi.cab vào PPC và chạy 2 file này, sau đó chạy setup bình thường bạn à.Tốt hơn là restart cả PC và PPC lại rồi chạy setup, ko là dễ bị treo., bạn cứ thử dùng bản flo này xem sao nhe, mình dùng đc gần tháng, tính back lại nè.

hdanhbka

Hôm qua, Với wm6 sau 4 ngày ko sạc, pin còn 19%, tưởng ok, tự nhiên cứ restart lại liên tục, phải tháo pin ra mới tắt đc! chuối ko thể chuối hơn! Đã back lại wm5, thấy tốc độ tuyệt, mượt, ko tốn pin. Nói tóm lại là, hàng nguyên bản vẫn hơn cả!

tieulyphidao

Mình cũng thấy vậy, bản Rom này mình cắm sạc pin mà nó chẳng lên 100% gì cả. Nó cứ xạc liên tục, chẳng biết khi nào thì die cục pin. Hôm bữa cũng bị tình trạng tắt mở liên tục như bạn, cắm điện vào là hết. Mình cũng quay về bản WM05 rùi. Bản này tuy giao diện không đẹp nhưng ổn và ít tốn pin.

hdanhbka

ừ, chỉ lên 99% là kịch kim, chắc sạc mà ngủ quên thì đi luôn cả máy mất!Từ giờ chắc ko dám up thêm bản nào nữa, ngoại trừ do chính T-mobile ra lò.

TuyetKy

Nếu ko thích bản ROM WM6.0 cook thì bạn dùng bản Ship ROM của US mới nhất AK3.8 WWW (Cao hơn cả của Đức nhé), màu xanh nhã nhặn

hdanhbka

ối giời ơi, bác làm em lại ngứa ngáy hết chân tay nè...Cảm ơn bác nhé, tieulyphidao up cùng tớ rồi comment tiếp nào...

tieulyphidao

Bạn nào có bản Rom ship tiếng Đức IPL/SPL 1.xx của Charmer cho mình xin với. Mình lấy bản AKU 3.8 WWE về rồi nhưng không up được vì chưa Unlock CID. IPL/SPL máy mình bây giờ là 3.08 nên không Unlock được. Thanks trước.

TuyetKy

Của bác đây, UP xong nhớ viết bài nhận xét giùm bản ROM mới này nha vì mình đang dùng bản WM6.0 :-??nên chỉ UP thử bản này thui, kp nhậ xét được nhưng thấy các 4rum nước ngoài nói đây là bản ROM tốt nhất hiện có của Chamer đó:D
Cheer=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối: