• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

conandoi

Mình muốn up ROM lên WM6 Toch FLO mà Con MDA Compact II của mình khi bootloader thì cắm cable USB kết nối với laptop nó ko nhận.Có ai giúp mình với.

hdanhbka

@Cmobile: Bạn phải kéo từ đầu thanh taskbar xuống.
@Conandoi: Bạn phải setup từ trong windows chứ, kết nối Async bình thường rồi chạy setup.

tieulyphidao

Chào mọi người. Mình đang xài con T-mobile MDA Compact II nhưng không đưa về ROM gốc được, máy báo lỗi ID. Mình đã thử unlock CID bằng lokiwiz03 nhưng không được, rất mong mọi người giúp đỡ. Mình là newbie!
Thông số IPL 1.12
SPL 2.06.0000

tieulyphidao

Không được bạn ơi. Nó báo lỗi ERROR [294] : INVALID VENDER ID.
Mình đã tải bản tiếng Đức và up được rồi nhưng không up len Touch Flo được. Chạy File Upgrade_ROM.bat xong HR lại nhưng vẫn vậy. Bây giờ đang xài bản tiếng Đức. IPL 3.08, SPL 3.08. Up lại Rom ship tiếng Anh thì báo ERROR [296] : UPGRADE ONLY. Để bản tiếng Đức khó xài quá!!!

conandoi

Mình down bản Charmer WM6 TouchFLO 2.1 về rồi.
Chạy file Upgrade_ROM.bat mà sao chạy xong mình hardreset rồi nhưng vẫn ko thấy WM6 TouchFLO 2.1 đâu cả.
Có ai giúp mình hướng dẫn mình Up ROM bản này với.
thanks trước.

tieulyphidao

Up lên TouchFlo được rùi!!!

Mình down bản Charmer WM6 TouchFLO 2.1 về rồi.
Chạy file Upgrade_ROM.bat mà sao chạy xong mình hardreset rồi nhưng vẫn ko thấy WM6 TouchFLO 2.1 đâu cả.
Có ai giúp mình hướng dẫn mình Up ROM bản này với.
thanks trước.

Mình cũng bị tình trạng giống như bạn và xử lý được rồi. Bạn chép 2file EnableRapi và Cert_SPCS vào thẻ nhớ, chạy hai file này. Cắm syns với máy tính chạy file Upgrade_ROM.bat sau đó đợi khoảng 20ph nó hiện lên bảng thông báo là OK. Chú ý trong quá trình chạy không thấy báo lỗi mới được, nếu không bạn phải dùng cách 2 đã được hướng dẫn ở trên, chúc bạn thành công:). Cái TouchFlo này chạy tốt, giao diện rất đẹp nhưng về khoản pin thì hao quá. Nhưng ăn chơi thì phải chịu thui. GOODDDDDDDDDD!! Thank mọi người! Sau khi tìm kiếm lung tung mình cũng up lên WM 6.0 được rùi, chỉ có điều CID thì chưa unlock được :-?:-??

biokiller

có hướng dẫn unlock CID trên DĐ rùi mà,phải unlock trc khi up rom ship,rùi thực hiện theo hướng dẫn là ok mà,mình đã up con G3 rùi,ko có vấn đề j,G4 thì khỏi unlock CID

conandoi

cảm ơn tieulyphidao,đợi mãi mới có người trả lời.Đợi lâu quá mình UP ROM bản Charmer_wm6_vlono_004.4 rồi.
Ko biết bản Charmer WM6 TouchFLO này hay hơn cái j nhỉ.
Ngoài thêm chương trình cube,va TouchFLO nó còn hơn bản WM6 cái j ko bạn?

tieulyphidao

cảm ơn tieulyphidao,đợi mãi mới có người trả lời.Đợi lâu quá mình UP ROM bản Charmer_wm6_vlono_004.4 rồi.
Ko biết bản Charmer WM6 TouchFLO này hay hơn cái j nhỉ.
Ngoài thêm chương trình cube,va TouchFLO nó còn hơn bản WM6 cái j ko bạn?

Mình cũng không biết vì chưa thử bản Charmer_wm6_vlono_004.4 nhưng thấy cái TouchFlo này xài cũng hay. Mấy lỗi ở contac đều chỉnh lại được. Nói chung bạn nên up dùng thử xem sao.:)

tieulyphidao

có hướng dẫn unlock CID trên DĐ rùi mà,phải unlock trc khi up rom ship,rùi thực hiện theo hướng dẫn là ok mà,mình đã up con G3 rùi,ko có vấn đề j,G4 thì khỏi unlock CID

Mình cũng làm theo hướng dẫn trên diễn đàn nhưng không được. Dùng Lokiwi03 thì nó báo lỗi, lokiwi02 thì cũng không Unlock được. Chẳng biết sao nữa, bây giờ IPL/SPL là 3.08 có cách nào Unlock được không vậy bạn?

hdanhbka

Sao mọi ng hay kêu lỗi CID gì thế? tớ chả bít CID là gì, nhưng up lên thấy ok lắm, ko có gì trục trặc ngoài vấn đề pin ngốn. Cái mà FLO làm đc là mấy cái hardbutton đã khắc phục đc, ko xảy ra tình trạng mặc định là OK và close như các bản trc, rất tiện cho 1 số game và app vốm chỉ chạy tốt trên wm5.

conandoi

Mình up lên TouchFLO rồi.Nhìn giao diện của nó phê luôn.
Nhưng bản này bị lỗi contacts có ai biết sửa ko?
Gọi thì hơi bất tiện quá: _ko có phím Call mềm (ấn số xong rồi phải ấn phím Call cứng mới gọi được)-->hơi chán.

bạn tieulyphidao có nick YM ko?
nick mình:hungnt_hanoitech@yahoo.com.
add mình vào nhé.có j mình cùng trao đổi.

Chỉnh sửa cuối:

hdanhbka

ừ, thôi đành hy sinh vậy, cần thì bạn cài một soft dialer skin vào là okie thôi.

dungtt268

Mình up lên TouchFLO rồi.Nhìn giao diện của nó phê luôn.
Nhưng bản này bị lỗi contacts có ai biết sửa ko?
Gọi thì hơi bất tiện quá: _ko có phím Call mềm (ấn số xong rồi phải ấn phím Call cứng mới gọi được)-->hơi chán.

bạn tieulyphidao có nick YM ko?
nick mình:hungnt_hanoitech@yahoo.com.
add mình vào nhé.có j mình cùng trao đổi.

Mình cũng bị lỗi Contacts, có vẻ như là chưa có có giải pháp khắc phục, giờ đang phải dùng toàn bộ contacts trên SIM thông qua SIM Manager :-?

hdanhbka

Sao tớ ko bị nhỉ? trước khi up lên FLO, tớ có xài cái PPCcontactbackup, sao lưu toàn bộ, khi up lên bung ra là okie, sao đâu nhỉ?

tieulyphidao

Mình cũng bị lỗi Contacts, có vẻ như là chưa có có giải pháp khắc phục, giờ đang phải dùng toàn bộ contacts trên SIM thông qua SIM Manager :-?

Bạn nói lỗi Contact là sao? Mình thấy vẫn bình thường mà. Cái phím contact cứng bây giờ mặc định là Star mình vẫn có thể set lại được. Tóm lại chỉ có ngốn pin thôi còn lại là Ok hết. Bạn xem kỹ lại nhé. Chúc vui.:)

conandoi

_Hơi bực mình vì phải ấn phím CALL cứng mới gọi được.
_Bàn phím keyboard mới dùng bất tiện hơn cái cũ.
2 cái này chắc phải cài thêm soft để khắc phục thôi.

hdanhbka

Keyboard mới ok mà, chỉ có cái phonepad bị lỗi, ko thể sms bằng 1 tay đc.hik

thientam255

mình đang sài con T-mobile MDA Compact II . mình muốn sử dụng wifi nhưng máy mình ko có wifi . vậy mình phải làm sao ? các bạn giúp mình với. Thank!!