• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

tieulyphidao

Đã up WWE AKU3.8, bây giờ đang test xem sao. Có kết quả sẽ thông báo cho các bạn biết:)):)):)). Cảm ơn bạn choixongdong nhiều :D.

hdanhbka

Up xong rồi, không có thay đổi quá nhiều ngoại trừ cái Splash "Tmobile". Vấn đề lạ nảy sinh là, truoc khi up, tớ có backup lại phần task và sms bằng spb backup.Up lên rom này thì khi bung ra, ko dùng đc contact và task luôn, mà trong đó rất nhiều nội dung quan trọng.hik.

tieulyphidao

Up xong rồi, không có thay đổi quá nhiều ngoại trừ cái Splash "Tmobile". Vấn đề lạ nảy sinh là, truoc khi up, tớ có backup lại phần task và sms bằng spb backup.Up lên rom này thì khi bung ra, ko dùng đc contact và task luôn, mà trong đó rất nhiều nội dung quan trọng.hik.

:OỦa sao lạ vậy, mình cũng Backup bằng Spb mà khi bung ra vẫn bình thường. Bạn kiểm tra lại xem sao, à mà sao nhiều người hay bị tình trạng giống bạn sau khi up Rom mới vậy. Lần sau có lẽ backup vào coputer cho chắc ăn;;). Bản mới này sóng tốt và mạnh hơn bản cũ và cũng ít hao pin hơn, vào thang máy gọi thoải mái. Ứng dụng chạy mượt hơn bản cũ, mình không cài Ext Rom:).

hdanhbka

Ừ, cảm ơn bạn nhiều nha, đúng là cái file backup này có vấn đề. Mình bung ra trên WM5 giả lập của PC cũng bị tương tự (mọi khi thì không sao). Cũng may là mình có lưu ra một chỗ khác rồi,có điều phải xin lại một vài số fone trên cơ quan thôi. Mà cái này có phải direct-push technology đâu mà nó ghi thế nhỉ,công nghệ này giống như Touch mà?
Mình cho nó cài hết ext, xem có gì mới ko,đúng là chỉ hỗ trợ mạnh cho t-mobile như cái web'n'walk đấy, trông hay hay mà chả xài đc. Còn sóng thì bản trước vẫn khỏe mà, không mấy khi tớ thấy sụt vạch nào, kể cả khi ở dưới tầng hầm. Khởi động thì nhanh hơn hẳn thật!

TuyetKy

Direct-push technology dùng để hỗ trợ cho server chạy Microsoft Exchange Server 2003 trở lên và client chạy Windows Mobile 5 (A.K 3.0)trở lên

Chỉnh sửa cuối:

moonhuy

Mình cũng đang download về để test thử, nhưng không biết bản này là sử dụng wm5 hay wm6 vậy, à, mình có sài phần mêm giả lập PPC trên PC để test phần mềm thôi còn việc giả lập PPC để up thử các Rom có được không vậy? hdanhbka biết thì hướng dẫn hoặc cho mình link để học hỏi.
Thanks choixongdong và hdanhbka.

hdanhbka

Cái Rom này vẫn là wm5 bạn à, nhưng là OS 5.1,(wm6 là os5.2, ^^ cũng gần 6 đó!). Tớ nghĩ là cái giả lập đó ko up đc ROM đâu bạn à,vì nó là wm5 chuẩn,ko bị phụ thuộc phần cứng, dùng test phần mềm thôi,tuy nhiên ko phải lúc nào test trên đó ok mà cài vào máy cũng chạy đâu bạn ạ.
thân!^^

tieulyphidao

Không send Bluetooth được.

Thằng WWE 5 này chẳng hiểu sao không send qua bluetooth được, beam chỉ cho qua hồng ngoại thôi. Có anh em nào biết cách giải quyết nó không? Pó tay :mad:):mad:):mad:). Thêm một vấn đề nữa là lâu lâu lại chạy ActiveSyns chẳng biết để làm gì dù mình không kết nối với máy tính.:D:D

hdanhbka

ơ, tớ toàn send blue dc mà, vãn chỉ xài resco explorer thôi.Thế nó chạy Async như thế nào?tớ chưa thấy có gì bất bình thường cả bạn à.

tieulyphidao

Giải quyết send wa bluetooth được rồi. Còn cái ActiveSyns thì lâu lâu nó lại tự bật, vào running programs list là thấy nó chạy. Hơi bực mình nhưng cũng chẳng sao. Tóm lại mình thấy bản này tương đối ổn.

hdanhbka

Vấn đê khác là,những lần trước, kể cả up lên wm6, nhưng imei vẫn như cũ, nhưng khi up bản này, lại là một imei mới. Với lại, khi cài một số chương trình như sms blocker, dùng lại K E Y như trước ko đc, phải thao tác từng bước từ đầu. phải chăng nó thay đổi cả lõi con charmer này nhỉ?

auduongtinh

chamer up rom không được

em up rom 2006 cho con Tmobile compacII nó chạy ok nhưng khi cài win xong nó vẫn ở ver cũ của 2005. đó là 1.12.2.23. bác nào biết chỉ em với

tena

Xin radio ROM cho T-mobile Wizard!!!

Dòng wizard của ông bạn em dùng sóng rất yếu. Đã up Radio lên bản 2.69.11 nhưng tình hình vân chưa cải thiện. Bác nào có cao kiến gì không ạ??? Máy G4 vẫn chạy bản ROM nguyên bản hình như là 2.26.11 gì đấy em nhớ cũng không chính xác lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

tinhmc2003

có thể do xài mạng Vina đo pro!cũng tùy khu vực thôi, dòng wiza máy 8125 Cingular của mình sóng cũng đâu có tệ.

lams-blu

Vấn đê khác là,những lần trước, kể cả up lên wm6, nhưng imei vẫn như cũ, nhưng khi up bản này, lại là một imei mới. Với lại, khi cài một số chương trình như sms blocker, dùng lại K E Y như trước ko đc, phải thao tác từng bước từ đầu. phải chăng nó thay đổi cả lõi con charmer này nhỉ?

Bạn xem kỷ lại bạn tự mình up hay là cửa hàng dịch vụ up rom. Số IME là bản thân của máy up rom là nâng cấp hệ điều hành sao lại thay đổi được số IME nếu khác số IME khẳng định 100% là không phải máy của bạn rồi

hdanhbka

không mà, bình thường nó là đuôi ..8400, giờ là ..8401, vậy là sao nhỉ?tất nhiên mình tự up lấy rồi. Trước kia dù có up lên wm6 cũng dùng đc các key cũ, giờ ko đc.

lams-blu

không mà, bình thường nó là đuôi ..8400, giờ là ..8401, vậy là sao nhỉ?tất nhiên mình tự up lấy rồi. Trước kia dù có up lên wm6 cũng dùng đc các key cũ, giờ ko đc.

W2005 ...8400 W2006 ...8401 là phải rồi đó bạn máy tui củng như vậy

hdanhbka

Các rom cook wm6 thì ko sao, nhưng hồi up rom ship gốc Tmobile thì mới thế bạn ạ.

tdmavth175

các bro làm ơn cho mình hỏi : hôm nay tình cờ phát hiện ra bản rom gốc của t-mobile MDApro có chức năng chụp ảnh"panorama" tích hợp sẵn trong bản camera rất hay, trong khi đó mình tìm thử xem con charmer thì lại không có(mặc dù 2 con chụp ảnh là như nhau) không biết làm sao để có chức năng này đc nhỉ