• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

duongtran

cám ơn bác nducle .em sẽ lam thử theo cách của bác .ah nhân tiện bác có MS AS 4.5 của MS gửi cho em được không máy em không có cố gắng giúp em

t_mobile2006

đã có bản ROM 06 mới hơn nữa chưa các bác.bản WM6 của bác Quang dung cũng hay lắm nhẹ nhanh đẹp.nhưng có một lỗi nho nhỏ,khii tôi cài softick card export vào main thì không thấy hiện trong PPC chỉ thấy trên tray taskbar,nay muốn dùng WA2,WAD để đưa softick card export làm sortcut trên desktop thì không biết làm như thế nào nữa.có phải là lỗi của bản ROm không vậy?

ironheart

thì bạn cài WA2 vào,ah mà bạn co bị nut short cut ở bên ngoài trước dung Wm05 thì là lịch ở bên phải còn danh bạ đt ở bên trái,sang WM06 nut contact thành startmenu(cũng hay) nhưng nút bên phải là lịch thì không có tác dụng gì cả.muốn chuyển thanh lịch thì phải làm ntn đấy nhi?có bạn nào biết chỉnh không?hình như phải chinh rigestri thì phải nhưng mình không biết

Bạn chỉ cần vào Setting/System/Softkey và chọn đường dẫn tới nút mà bạn muốn nó hiển thị thôi.

ntky

Up bản ROM 06 này rồi thì phải dùng soft của bản ROM 06 phải không mấy huynh?Xin chỉ giáo.

cachep2006

Up bản ROM 06 này rồi thì phải dùng soft của bản ROM 06 phải không mấy huynh?Xin chỉ giáo.

Hiện tại đâu có soft nào chính thức dành cho WM06 đâu bạn ! Chỉ có soft dành cho WM05 mà thôi !

Thân !

hdanhbka

Bản WM6 thực ra vẫn là OS 5.2, thế nên trên lý thuyết vẫn dùng các soft cho WM5 như thường.

@Ironheart: Hình như bác không dùng con này, cái vấn đề buttons đang là vấn đề nóng khi up lên WM6 đấy.

ntky

Khi Up lên bản Rom WM06 nhưng muốn quay lại bản WM05 thì có trục trặc gì không vậy mấy huynh?

duongtran

có bác nào gap lỗi như máy của em không từ khi up lên wm6 máy em không thể sạc pin như khi dùng wm5 lữa cứ phải đợi khi nào máy hết cạn pin thi mới sạc được, khi sạc quá thời gian thi máy tự động sả pin không cho sạc thêm lữa có anh nao biết cách khắc phục không giúp em với

myviet

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi t_mobile2006
thì bạn cài WA2 vào,ah mà bạn co bị nut short cut ở bên ngoài trước dung Wm05 thì là lịch ở bên phải còn danh bạ đt ở bên trái,sang WM06 nut contact thành startmenu(cũng hay) nhưng nút bên phải là lịch thì không có tác dụng gì cả.muốn chuyển thanh lịch thì phải làm ntn đấy nhi?có bạn nào biết chỉnh không?hình như phải chinh rigestri thì phải nhưng mình không biết

Bạn chỉ cần vào Setting/System/Softkey và chọn đường dẫn tới nút mà bạn muốn nó hiển thị thôi.

Mình cũng đã làm thử như bạn hướng dẫn nhưng không thấy có tác dụng, làm ơn chi dẫn chi tiết hơn được không bạn?

myviet

Các bạn nào biết thì cho mình hỏi với: đó là sau khi up WM6 thì pin sụt nhanh so với WM5 là tại sao không?

longnhi88

Các bạn nào biết thì cho mình hỏi với: đó là sau khi up WM6 thì pin sụt nhanh so với WM5 là tại sao không?

WM6 thì tất nhiên là ngốn pin hơn WM5 đó là điều hiển nhiên rồi, sao phải thắc mắc hả bạn???

lonebeast

Bạn kiểm tra lại xem, mình thấy WM6 cho Charmer tiết kiệm hơn bản WM5 tương đối đấy chứ!
1. Sau khi up ROM xong, soft reset và cài cái này:
http://www.4shared.com/file/16071195/54762955/xBeta_XDADev_BatFix.html
(cài xong không khởi động lại);
2. Ấn và giữ phím Power cho đến khi hiện ra thông báo "Device will be off..." thì ấn OK.
3. Bật lại máy, bây giờ bạn thử sự khác biệt xem sao!
(mình dùng bản ROM này: charmer_wm6_vlono_002.5.zip.html)
Chúc bạn thành công!=D>

lonebeast

Trích dẫn:
Mình cũng đã làm thử như bạn hướng dẫn nhưng không thấy có tác dụng, làm ơn chi dẫn chi tiết hơn được không bạn?
Vấn đề lỗi phím đấy vẫn đang được các pro nghiên cứu, hiện vẫn chưa có cách khắc phục bạn ạ. Đành chờ vậy thôi!:-?

ntky

Bạn kiểm tra lại xem, mình thấy WM6 cho Charmer tiết kiệm hơn bản WM5 tương đối đấy chứ!
1. Sau khi up ROM xong, soft reset và cài cái này:
http://www.4shared.com/file/16071195/54762955/xBeta_XDADev_BatFix.html
(cài xong không khởi động lại);
2. Ấn và giữ phím Power cho đến khi hiện ra thông báo "Device will be off..." thì ấn OK.
3. Bật lại máy, bây giờ bạn thử sự khác biệt xem sao!
(mình dùng bản ROM này: charmer_wm6_vlono_002.5.zip.html)
Chúc bạn thành công!=D>
Bạn gởi link download ROM lại cho mình với nhé.

namnguyen1146

Cho hỏi máy mình co T.số sau
ipl 2.06
spl 2.06.0000
GSM 2.19.21
sao la vay,spl va ipl k trùng nhau.minh UP lên ROM ò B.Quang mà k được chỉ vẫn la WM5 thôi.

lonebeast

Bạn gởi link download ROM lại cho mình với nhé.
Link vẫn tốt bạn ạ (không dùng được IDM để down đâu nhé).
Cho hỏi máy mình co T.số sau
ipl 2.06
spl 2.06.0000
GSM 2.19.21
sao la vay,spl va ipl k trùng nhau.minh UP lên ROM ò B.Quang mà k được chỉ vẫn la WM5 thôi.
Thế thì bạn phải dùng cách thứ hai vậy: (nhớ xạc đầy pin)
1. Đầu tiên bạn down file này về: http://www.4shared.com/file/16071196/cd7f78ef/ShellTool_bugfixed.html
Giải nén, copy file "nk.nbf" vào thư mục "Shelltool"; chạy file "Shelltool.exe"; chọn "Get rom info", rồi chọn "Extract OS".
Đợi cho đến khi giải nén xong, bạn sẽ có file "8004000-OS.nb"
2. Down file này về: http://www.4shared.com/file/1661459...mer_WM6_CHS_OS_msyh__plus_consam_xBeta_2.html
Giải nén và copy file "8004000-OS.nb" vào thư mục vừa giải nén xong.
3. Copy 2 file: "enablerapi.cab" và "cert_spcs.cab" trong thư mục "itsutils" vào máy và cài vào Device Memory; khởi động lại máy.
4. Chạy file "xbeta.cmd" và chọn "8004000-OS.nb" (chú ý: kết nối bằng AS và tắt cột sóng).
5. Đợi khoảng 10-20'. Khi màn hình của "xbeta.cmd" chuyển sang mầu xanh và thông báo hoàn tất, bạn hãy Hard reset lại máy (ấn và giữ hai phím "Camera" và "Voice Dail" + chọc bút vào lỗ reset giữ khoảng 2 giây sau đó rút bút ra (vẫn giữ "Camera" và "Voice Dail" cho đến khi hiện ra dòng chữ trắng trên nền đen); sau đó ấn phím trả lời để Hard reset).
6. Sau khi cài đặt xong, down file này về: http://www.4shared.com/file/16071195/54762955/xBeta_XDADev_BatFix.html
soft reset và cài (cài xong không khởi động lại); Ấn và giữ phím Power cho đến khi hiện ra thông báo "Device will be off..." thì ấn OK.
Bây giờ bạn đã hoàn thành xong việc up lên WM6 cho con Charmer yêu quý của mình!
Chúc bạn thành công!=D>