• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

namnguyen1146

em chạy file "8004000-OS.nb" nhưng màng hình của "xbeta.cmd" báo lỗi hoài là sao vậy ?? mình bị chổ đó hoài nên ko up lên được WM6?? Các bạn giúp mình với.!!!!!!!!
cụ thể là lỗi gì vậy,bạn đưa thông số của máy và hình ảnh lên Diễn đàn mình mới giúp được chứ,không thì đâu biết gì đâu mà giúp bạn,bạn đã tạo dc file "8004000-OS.nb" thì sẽ không còn vấn đề khó khăn nữa.Bạn thử UP trực tiếp lên luôn thử xem,nếu không dc mới dùng cách 2 này.Bạn thử lại đi có gì khó khăn cứ đưa lên diễn đàn.Nếu giúp dc mình sẽ giúp

lonebeast

em chạy file "8004000-OS.nb" nhưng màng hình của "xbeta.cmd" báo lỗi hoài là sao vậy ?? mình bị chổ đó hoài nên ko up lên được WM6?? Các bạn giúp mình với.!!!!!!!!
Bạn thử cài NF chưa? Có lẽ lỗi là do chỗ đấy thật

thientam255

thông số của máy mình là :
IPL 2.06
SPL 2.06.0000
GSM 02.19.21
OS 10.0.0.8
Mình muốn đưa hình ảnh lên diển đàn phải làm sao ? mình ko biết.Các bạn chỉ mình với .
Mình đang sài máy T-mobile compact II
Mình up lên được wm6 rồi nhưng khi soft-reset thì máy báo lỗi
Các bạn giúp mình với !!!!!

thientam255

các bạn giúp mình với !!!
khi giải nén file "nk.nbf" (copy file "nk.nbf" vào thư mục "Shelltool"; chạy file "Shelltool.exe"; chọn "Get rom info", rồi chọn "Extract OS".
Đợi cho đến khi giải nén xong, bạn sẽ có file "8004000-OS.nb" )
khi giải nén xong thì file "Shelltool.exe" có các thông số sau :
ROM info
blversion 002.5
device charmer
language WWE
brand HTC
CID n/a
ROM n/a
các bạn cho mình hỏi tại sao " CID và ROM là n/a " có phải là bị lỗi chỗ nào ko? hay là mình còn thiếu sót trong khi giải nén.
Các bạn có thể up file "8004000-OS.nb" được ko? hay chỉ cho mình chổ để down file "8004000-OS.nb" này về
mình cảm ơn các bạn nhiều !!!!

namnguyen1146

thông số của máy mình là :
IPL 2.06
SPL 2.06.0000
GSM 02.19.21
OS 10.0.0.8
Mình muốn đưa hình ảnh lên diển đàn phải làm sao ? mình ko biết.Các bạn chỉ mình với .
Mình đang sài máy T-mobile compact II
Mình up lên được wm6 rồi nhưng khi soft-reset thì máy báo lỗi
Các bạn giúp mình với !!!!!
bạn ThienTam255 thân mến
bạn có thể đưa lỗi lên cho mọi người cùng xem k,thì mọi người mới giúp dc bạn,cụ thể khi Soft reset nó báo lỗ như thế nào có vào dc WM6 không hay treo ở ngoài màn hình khởi động luôn
còn CID và Version n/a có nghĩa là mặc định,bạn đừng lo nó báo đúng đó không sao đâu.Mình Up xong tới giờ vẫn xài tốt dù có 1 số lỗi,but k có ROM nào ổn định cả đâu bạn ah,mình thích giao diện của nó nên UP lên thôi,tối nay mình sẽ UP file "8004000-OS.nb" lên,bạn xài thử xem but mình nói trước là vẫn còn 1 số lỗi nha.chúc bạn tìm được bản ROM ưng ý

namnguyen1146

phù,Up len chậm thật
Các bạn có thể down file "8004000-OS.nb" mình đã tạo sẵn,rồi dùng thử nếu thấy hay nhớ click thanks mình 1 cái nhé
down file tại : http://www.megarotic.com/?d=VTW94CJG
chúc các bạn vui vẻ
lưu ý : các bạn nên UP về Bản ROM gốc của T-Mobile để tránh các lỗi sau khi UP ROM. Bản Rom Ship đã dc Lonebeast đưa lên )

lonebeast

các bạn giúp mình với !!!
khi giải nén file "nk.nbf" (copy file "nk.nbf" vào thư mục "Shelltool"; chạy file "Shelltool.exe"; chọn "Get rom info", rồi chọn "Extract OS".
Đợi cho đến khi giải nén xong, bạn sẽ có file "8004000-OS.nb" )
khi giải nén xong thì file "Shelltool.exe" có các thông số sau :
ROM info
blversion 002.5
device charmer
language WWE
brand HTC
CID n/a
ROM n/a
các bạn cho mình hỏi tại sao " CID và ROM là n/a " có phải là bị lỗi chỗ nào ko? hay là mình còn thiếu sót trong khi giải nén.
Các bạn có thể up file "8004000-OS.nb" được ko? hay chỉ cho mình chổ để down file "8004000-OS.nb" này về
mình cảm ơn các bạn nhiều !!!!
Như hình bạn đưa là bạn đã giải nén thành công rồi, không có lỗi gì đâu=D>

thientam255

mình đã up thành công wm6 rồi.giao diện of wm6 nhìn rất đẹp mắt
thanks namnguyen1146 cùng lonebeast
Chúc các bạn luôn vui !!!!!

lonebeast

Có bác nào có ý kiến gì về lỗi phím trong bản WM6 cho Charmer chưa vậy, em tìm mãi mà không thấy?!
Mong các Pro lưu tâm hộ vấn đề này, chứ em dùng bị lỗi phím khó chịu quá!

ShizoAbeViet

Sao link down WM2006 cho Chamer của Bác Quang đưa lên kg down được nhỉ? các bạn nào có thì up lên cho anh em nhé!v thanks

duongtran

bác có nick yahoo không cho em để em gửi chứ em tìm mãi không có chỗ nào để gửi cho bác đươc

typhnvn

bác có thể vào địa chỉ này để tìm hiểu thêm, fix lỗi pin và bàn phím
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=305125[/QUOTE

Bác có thể gửi cho mình được kg, mình down về kg được. Thanks

gửi cho bác bằng cách nào?
tôi thấy vào trang đó lấy về rất dễ mà , nếu bác dùng IDMAN thì vào Option -> file types -> xóa bỏ hết đi , phục hồi lại sau
http://rapidshare.com/files/28801230/msim.96.dll.0409.mui