• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHARMER - ROM WM6.0

thientam255

Bác Quang ơi!!!! Cho em line khác down Rom Charmer WM6 đi. Em vô line của bác cho down ko đc. Cảm ơn.

duong83

em vào mấy cái LINK TẢI ROM WM6.0 cho HTC Charmer đều ko được bác nào co dưới dạng rar thì up lên cho em với cám ơn các bác nhiều

duong83

vẫn ko được ban Thanh Hoa ah , dù sao vẫn cám ơn bạn nhiều chắc tín hiệu mạng của mình kém=D>=D>

duong83

mình vào đường link của bạn thì báo là File not Found bạn kiểm tra lại mình với cám ơn bạn nhiều

duong83

máy cua em từ lúc kết nối GPRS thì ko kết nối được AS em dung con MDA T Mobile

duong83

cho minh hỏi minh dùng WM05 nhưng cảm thấy chậm lắm nếu up rom WM06 có nhanh hơn ko , hoac có phần mềm gì giúp cho máy nhanh hơn ko

lonebeast

cho minh hỏi minh dùng WM05 nhưng cảm thấy chậm lắm nếu up rom WM06 có nhanh hơn ko , hoac có phần mềm gì giúp cho máy nhanh hơn ko
Theo cảm nhận của mình thì sau khi up lên WM6 thì máy chạy nhanh hơn là WM5. Tuy nhiên vấn đề nhanh hay chậm là do bạn có cài nhiều phần mềm không nữa (mình nói nhanh hơn là cảm nhận ngay sau khi up ROM).
Còn vấn đề bạn download ROM thì quả thật bạn nên kiên nhẫn vậy (đôi lúc thế mới háo hức chứ), ai cũng phải trải qua thôi!:D
Chúc bạn thành công

aupack

cám ơn bài viết của tất cả các bạn, mình im lặng đọc từ đầu đến cuối giờ thành công rồi - cách 1 không được thì làm cách 2, chú ý đọc kỹ và theo sát hướng dẫn. cảm nhận ban đầu là rất đẹp, bạn nào chưa Up thì còn chờ gì nữa.
Thanks!

aupack

Ngày vui ngắn bằng gang tay, Giúp mình với sau khi up xong mọi thứ đều tốt. Nhưng sau khi cài ứng dụng thì có cuộc gọi đến chỉ hiển thị trên màn hình, no rung ,no chuông. Mặc dù vẫn chơi nhạc được, bật chế độ silence vẫn rung một cái. Vào phone setting chọn chế độ xong bấm nut play thử máy im lặng, bấm ok không chịu vẫn đứng im phải bấm nut gác máy phía dưới mới thoát.
Mình đã hardreset mà mọi chuyện vẫ như cũ.
Giúp mình với chứ điện thoại gọi đến mà không biết thì tức chết.
Thanks!

lonebeast

Ngày vui ngắn bằng gang tay, Giúp mình với sau khi up xong mọi thứ đều tốt. Nhưng sau khi cài ứng dụng thì có cuộc gọi đến chỉ hiển thị trên màn hình, no rung ,no chuông. Mặc dù vẫn chơi nhạc được, bật chế độ silence vẫn rung một cái. Vào phone setting chọn chế độ xong bấm nut play thử máy im lặng, bấm ok không chịu vẫn đứng im phải bấm nut gác máy phía dưới mới thoát.
Mình đã hardreset mà mọi chuyện vẫ như cũ.
Giúp mình với chứ điện thoại gọi đến mà không biết thì tức chết.
Thanks!
Bạn up bản ROM nào vậy?
Nếu bạn đã HR mà máy vẫn bị hiện tượng đấy (trong khi đó vẫn chơi được nhạc) thì theo mình là lỗi này từ bản ROM mà ra. Bạn thử chọn bản ROM khác up lại xem tình hình thế nào!
Chúc bạn thành công!

aupack

Cám ơn bạn mình tìm ra lỗi rồi, mình dùng bản Rom 4.4 ,không hiểu sao máy không nhận các nhạc chuông demo của WM6 mình chọn bản nhạc chuông khác chép vào windows or application data\sounds thì nghe được rồi. Có thể là do vấn đề về tần số âm thanh: âm demo tần số 48kbps chơi kg được, nhưng chọn bài có âm tần 176kbps thì được.
Thanks!

hoankhang

cho em hỏi cái này nha

em đang xài con T-mobile MDA lúc trước nó là WM5 sau đó em up lên WM6 nhưng thằng này chạy chậm quá em muốn chuyển sang WM6 Pro 3.0 hay thằng nào nhanh hơn.mấy huynh chỉ em cách làm cụ thể nha.em có cần cho nó về lại WM5 như ban đầu rồi up lên không? hay là up thẵng thằng khác luôn?

Chỉnh sửa cuối:

duongtran

mạn phép các bác cho em hỏi thêm một lẫn nữa về lỗi pin của chamer. Em up lên W6 ngon rồi nhưng nếu sạc pin khi pin còn thì nó sẽ không tăng mà giảm đến hết thì thôi' Bao giờ cạn hẳn thì mới bắt đầu nạp. e đã thử sửa theo hướng dẫn nhưng vẫn chưa được. Bác nào giupd em với!

duongtran

không có bác nào vào đọc bài của em vậy, các cao thủ giúp đỡ thằng em với. Nhìn giao diện mới đẹp quá, mà pin thì cứ phải đợi hết sạch hẳn mới được nạp thì chán quá. Rất mong bác nào biết sửa lỗi dành chút thời gian chỉ giáo cho em mấy dòng. Em cám ơn!

Cloudyfa

Banned
mạn phép các bác cho em hỏi thêm một lẫn nữa về lỗi pin của chamer. Em up lên W6 ngon rồi nhưng nếu sạc pin khi pin còn thì nó sẽ không tăng mà giảm đến hết thì thôi' Bao giờ cạn hẳn thì mới bắt đầu nạp. e đã thử sửa theo hướng dẫn nhưng vẫn chưa được. Bác nào giupd em với!
Bạn sử dụng BatFix để fix lỗi sạc pin khi sync, còn ko bạn có thể soft reset khi đang cắm sạc sẽ khắc phục được.