• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC Desire HD] [ ROOT chưa bao giờ dễ hơn thế] [AAHK tool]

venusian

Moderator
em mới làm đến bước này:
1. When you see the ugly red triangle, push/hold vol-UP and then push power to
start stock recovery.
2. When you get to the blue stock recovery menu, choose reboot and push power.
em ần và giữ vol- với power nhưng nó k vào đc recovery

Bạn làm lại theo mình hướng dẫn đi

newnick

em không hiểu sao làm được như trên rồi vô bootloader nó cứ checking cái gì gì ấy mà em không thể dùng volume up và down để điều khiển được. Nó nói volume up để update, volume down để reboot thì phải. Em bấm volume up nó checking hoài

hacbaoklhh

em không hiểu sao làm được như trên rồi vô bootloader nó cứ checking cái gì gì ấy mà em không thể dùng volume up và down để điều khiển được. Nó nói volume up để update, volume down để reboot thì phải. Em bấm volume up nó checking hoài

Đợi nó checking xong thì bạn mới sử dụng đc phím mà. Quá trình checking diễn ra trong vòng khoảng 30s, nếu trong thẻ nhớ của bạn có file PD98IMG.zip( Là ROM gốc) thì nó checking phải mất mấy phút :))

paulus_ii

mất recovery và root

Mình đã chạy AAHK tool thành công sau một thời gian vọc các rom cook mình trở lại rom ship thì bị mất root và recovery giờ pahi3 làm sao các mod cứu với

hacbaoklhh

Mình đã chạy AAHK tool thành công sau một thời gian vọc các rom cook mình trở lại rom ship thì bị mất root và recovery giờ pahi3 làm sao các mod cứu với

Cái này là đương nhiên ròi. cài lại rom ship sẽ mất recovery và root.
Giờ bạn làm đến bước root với recovery thôi ko up rom ship nữa là OK

paulus_ii

Cái này là đương nhiên ròi. cài lại rom ship sẽ mất recovery và root.
Giờ bạn làm đến bước root với recovery thôi ko up rom ship nữa là OK

chạy lại Tool AAHK hả hay là như thế nào bạn chỉ rỏ cho mình với cám ơn.

hduong_langtu

em chạy thì nó báo như thế này.
this version of android cannot use the hack kit at this time.
you can downgrade if you like, then rerun the hack step.

hacbaoklhh

em chạy thì nó báo như thế này.
this version of android cannot use the hack kit at this time.
you can downgrade if you like, then rerun the hack step.

Nó bảo bạn Downgrade xuống đấy mà. bạn đồng ý cho nó downgrade xuống rồi nó sẽ tự chạy tiếp

hacbaoklhh

Vậy bấm lệnh j để nó đâu xuống vậy bác ?tới đó là e bó tay ko biết làm j hết.

Mình ko nhỡ rõ. bạn nên chụp cái hình đấy thì mới biết đc. vì lâu quá rồi có làm cái này đâu. Nhưng phải chọn YES hay sao ấy thì nó sẽ tự động downgrade tầm hơn 200Mb

hduong_langtu

Mình ko nhỡ rõ. bạn nên chụp cái hình đấy thì mới biết đc. vì lâu quá rồi có làm cái này đâu. Nhưng phải chọn YES hay sao ấy thì nó sẽ tự động downgrade tầm hơn 200Mb
vấn đề này thì mình hiểu rồi,mà hình như phải tạo gocard trước khi làm bước này phải không vậy bác?

có rồi mà e thấy hình như cũng chưa được hay sao ý?tạo rồi bỏ vô làm tới bước loa rom song là nó báo lổi biểu khởi động lại máy.
Vậy thì do bước ghi file goldcard.img vào thẻ nhớ thôi. Giờ bạn format lại thẻ bằng SDFormatter rồi thực hiện lại nhé.