• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC Desire HD] [ ROOT chưa bao giờ dễ hơn thế] [AAHK tool]

penhoc122

ace pvt ship s-of
hboot-0.85.0007
microp-0438
radio-26.03.02.26_M
eMMC-boot\oct 11 2010

máy minh nó ghi như z nè, z có update radio dc chưa

penhoc122

nhưng mà h mình không up radio đc hic hic

em đã cài đc radio rồi,cám ơn a

Last edited by a moderator:

devilxd

Các bác cho em hỏi chút là em định quay lại rom ship nhưng mà up được 1 tí thì nó báo lỗi 130. Chuyển sang up bằng thẻ nhớ cũng báo lỗi Model ID incourput gì đấy và nói không chạy được. Lúc trước máy em dùng cách Root thủ công của bác Phạm Quang up romcook ầm ầm. Hix giờ nó báo là S-on trong khi em vẫn vào được Recovery. Bác nào tốt bụng thì giúp em với. Treo máy 2-3 ngày nay rồi

hacbaoklhh

S-ON hay OFF ko liên quan ji đến Recovery nhé bạn. Máy đã UNLOCK thì ko up đc rom Ship nữa đâu bạn phải Relock lại

devilxd

Tinh hinh la em Up ve RomShip dc roi. Muon tam 1 cai GoldCard khac bo romship vo roi chay lai ok ngon lanh canh dao. May qua tuong no thanh cuc gach. nhung loi Model ID Incorput 100% la do goldcard bi loi.:). anh em nao bi chiu kho lam 1 cai goldcard khac la dc. ( Mod thong cam minh viet ko dau - Moi cai lai ca win :( ) Mai se sua lai luon!!!

hacbaoklhh

Tinh hinh la em Up ve RomShip dc roi. Muon tam 1 cai GoldCard khac bo romship vo roi chay lai ok ngon lanh canh dao. May qua tuong no thanh cuc gach. nhung loi Model ID Incorput 100% la do goldcard bi loi.:). anh em nao bi chiu kho lam 1 cai goldcard khac la dc. ( Mod thong cam minh viet ko dau - Moi cai lai ca win :( ) Mai se sua lai luon!!!

ko hỏng đc đâu. Các e DHD mới 2011, 2012 khi hạ downgrade rom đều lỗi HBOOT như vậy, cách khắc phục khi muốn up rom cook là UNLOCKBOOTLEADER rồi up ROM Cook thôi :D

trieudungls

Máy của mình đã s-off dùng bản room android 2.3.5 nhưng sao vào mạng kém quá. Ai bít cách khắc phục k chỉ mình với

hosino

Đây cũng đang sài DHD, sau một thời gian phá phách mới thấy rom ship là nhất, các công việc root rồi up rom là vô bổ

Taki7610

Unlock_GSM
Đây cũng đang sài DHD, sau một thời gian phá phách mới thấy rom ship là nhất, các công việc root rồi up rom là vô bổ

Nhưng nếu bạn cầm 1 cái máy DHD mà không có tiếng việt ( no morlocal ) thì công việc root và up rom cook không là vô bổ đâu :D

hacbaoklhh

Ghê thật. bạn đừng nói vô bổ nhé tùy theo mục đích, sở thích và nhu cầu của mỗi người.

hachivna

Cho tôi xin lỗi trước, muốn chia sẻ cùng bạn. Bạn cho là vô bổ, đó là ý kiến của bạn, tôi tôn trọng nó. Nhưng theo tôi nó có ích cho mục đích sử dụng của tôi. Không phải là tôi xúc phạm bạn nhé, từ việc bạn cho là vô bổ tự tôi sẽ suy ra một số các lý do dẫn đến kết luận đó, có thể:
1- Bạn không nắm rõ nhiều về công nghệ.
2- Bạn có nhiều tiền, nhưng ít thời gian.
3- Lĩnh vực làm việc, hay thế giới của bạn bị hạn chế.
4- Cá tính, không đam mê hoặc say sưa tìm hiểu cặn kẽ về một vấn đề, nhanh chán khi gặp khó khăn.

Casper_HN

Quan điểm cá nhân mỗi người là khác nhau mà bác. VD bác thích người yêu vòng 1 to nhưng bác khác thích chân dài, hoặc bác thích ăn mắm tôm mà bác khác thích nước mắm... bác không thể dựa vào vd không điển hình để chứng minh được.

Ở đây toàn anh em thích rom cook, vậy bác không hợp chỗ này rồi :ar!

thuatpham90

Cho mình hỏi xíu. Mình dã làm theo hươngs dânx nhưng ko up rôom đc. Cưs lên màng hình htc màu trăngs rôfi đưts ngăts áh. Còn dùng rôom ship thì ok. ai tư vâns giúp mình vơí

venusian

Moderator
Cho mình hỏi xíu. Mình dã làm theo hươngs dânx nhưng ko up rôom đc. Cưs lên màng hình htc màu trăngs rôfi đưts ngăts áh. Còn dùng rôom ship thì ok. ai tư vâns giúp mình vơí

Viết rõ ra đi bạn. Hỏi thì phải hỏi rõ thì mọi người mới giúp bạn đc.
Bạn up Rom Cook bị lỗi như thế nào. Lỗi up với 1 Rom hay Rom nào cũng thế.
Máy bạn kiểm tra đã có S-OFF chưa hay vẫn S-ON

hnlove4ever

Viết rõ ra đi bạn. Hỏi thì phải hỏi rõ thì mọi người mới giúp bạn đc.
Bạn up Rom Cook bị lỗi như thế nào. Lỗi up với 1 Rom hay Rom nào cũng thế.
Máy bạn kiểm tra đã có S-OFF chưa hay vẫn S-ON

Bác ơi, em làm theo cách này nhưng k vào đc recovery, vào nó chỉ hiện hình cái đt và tam giác màu đỏ, giờ chỉ vào đc hboot, cứu em với.

venusian

Moderator
Bác ơi, em làm theo cách này nhưng k vào đc recovery, vào nó chỉ hiện hình cái đt và tam giác màu đỏ, giờ chỉ vào đc hboot, cứu em với.

Kiểm tra máy bạn đã có S-OFF chưa. hay vẫn là S-ON
có S-OFF rồi thì vào đây tải Recovery và cài đặt tiếp: http://www.pdaviet.net/showthread.php?123113-recovery-clockworkmod-for-desirehd-update

Còn nếu vẫn là S-ON thì vô đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cook-cho-desire-hd-voi-s-on
Làm theo các bước trong đó sau đó tải một bản Rom cook mà up là đc.

hnlove4ever

Kiểm tra máy bạn đã có S-OFF chưa. hay vẫn là S-ON
có S-OFF rồi thì vào đây tải Recovery và cài đặt tiếp: http://www.pdaviet.net/showthread.php?123113-recovery-clockworkmod-for-desirehd-update

Còn nếu vẫn là S-ON thì vô đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cook-cho-desire-hd-voi-s-on
Làm theo các bước trong đó sau đó tải một bản Rom cook mà up là đc.

em mới làm đến bước này:
1. When you see the ugly red triangle, push/hold vol-UP and then push power to
start stock recovery.
2. When you get to the blue stock recovery menu, choose reboot and push power.
em ần và giữ vol- với power nhưng nó k vào đc recovery