• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC Desire HD] [ ROOT chưa bao giờ dễ hơn thế] [AAHK tool]

hacbaoklhh

ai ol giúp e đc k..e đang root đến bước..nó downgrade về.e down rồi
down xong nó hiện ra thế này..
pushing rom to sdcard- this takes time please be patient
là sao..
Đợi vài phút bạn ak. đến bước đó thì kệ nó đợi mấy phút là nó chạy tiếp sau đó nó tự reset lại HTC

khoaitays2

Đợi vài phút bạn ak. đến bước đó thì kệ nó đợi mấy phút là nó chạy tiếp sau đó nó tự reset lại HTC

k đc ạ..nó kêu hãy kiên nhẫn.đơi nó .hjc nhưng e đợi 1lúc lâu hk dc e tắt nguôn luôn..oy mở nguồn có chấm than đỏ..
e dùng thẻ 8g

khoaitays2

của e vr 2.3.5
số pm là.3.17.1010.1
k biết có phải tự tạo goldcard vs ha rom thủ công k nữa..
tool tự động mà lm z sao..:((

hacbaoklhh

Thẻ nhớ 8G tạo Gold Card hay bị lỗi lắm. Tam giác đỏ thì bạn tháo pin ra xong vào Recovery xem

Casper_HN

Thẻ nhớ 8G tạo Gold Card hay bị lỗi lắm. Tam giác đỏ thì bạn tháo pin ra xong vào Recovery xem

Bạn mấy lần dùng thẻ 8GB chạy tool này lỗi rồi mà phát biểu chắc chắn thê?

Mình thì 3 lần dùng thẻ 8GB với tool này đều tốt cả, tính sao giờ?=))

desirehd6898

Chào các fan DHD!
Minh đã tham khảo nhiều các bài viét của các bạn về ICS cho DHD nhưng vẫn chưa hiểu nên không dám chơi. Các bạn giúp mình với !!!
Máy mình mua chính hãng, thông tin phần mềm như sau: sense 3.0; phiên bản phần mềm 3.13.704.4; android 2.3.5; thẻ nhớ 8G. Moinhf phải làm sao:
1-Có cần tạo Goldcard không? Cách làm ?
2-Root theo phương phấp cuẩ bạn Wish89 ổn không?
3-Nên sử dụng bàn ROM ICS nào? Cách up ROM ?
Rất mong được các bạn giúp. Mail của mình: levanty6898@gmail.com
Cám ơn các bạn rất nhiều về các nội dung ICS cho DHD!

desirehd6898

Chào các fan DHD!
Minh đã tham khảo nhiều các bài viét của các bạn về ICS cho DHD nhưng vẫn chưa hiểu nên không dám chơi. Các bạn giúp mình với !!!
Máy mình mua chính hãng, thông tin phần mềm như sau: sense 3.0; phiên bản phần mềm 3.13.704.4; android 2.3.5; thẻ nhớ 8G. Moinhf phải làm sao:
1-Có cần tạo Goldcard không? Cách làm ?
2-Root theo phương phấp cuẩ bạn Wish89 ổn không?
3-Nên sử dụng bàn ROM ICS nào? Cách up ROM ?
Rất mong được các bạn giúp. Mail của mình: levanty6898@gmail.com
Cám ơn các bạn rất nhiều về các nội dung ICS cho DHD!

khoaitays2

Bạn mấy lần dùng thẻ 8GB chạy tool này lỗi rồi mà phát biểu chắc chắn thê?

Mình thì 3 lần dùng thẻ 8GB với tool này đều tốt cả, tính sao giờ?=))

bác giúp e dc không ạ..e bị như vậy thì e phải làm sao..
mong bác trả,lời dùm e ạ..

Enrapt

Mình làm theo tool này, chạy xong máy đã root thành công, nhưng bị một điều là hboot về 0.85. radio về bản 26.03. Mình cài rom rcmix3d vô. thì sóng rất yếu. Yếu hơn hẳn lúc chạy rom gốc. thông thường chỉ được 2-3 vạch. và rất thường xuyên mất ko còn 1 vạch sóng.
Mình có thử up radio lên, nhưng khi up thì lại bị tình trạng máy khởi động rất lâu và rung liên tục. Sau đó có tham khảo bài trên diễn đàn thì tìm được cách fix. Thử lại lần nữa vẫn bị tình trạng trên. Vậy bác nào biết cách fix lỗi sóng yếu này không? Giúp mình với. Khổ sở với cái vụ sóng gió này lắm rồi! hic hic. Chẳng lẽ phải chạy lại rom gốc sao??

axin3575

Mình dùng phương pháp này nhưng tới màn hình recovery thì ko có chỗ để chọn update.zip. Còn mình chọn Update from SD Card thì nó lại báo Can't access E:/... rồi khởi động lại. Lúc này nó chỉ ra giao diện của sense bình thường. Kiểm software thì chẳng có gì thay đổi cả.
HƯớng dẫn cho mình trường hợp cá biệt này đc ko?

hacbaoklhh

Ai root cho DHD bản 2.3.5 Sense 3. number 3.16.751.3. Đây là bản mới nhất theo update thì pm giúp mình với. Thử mọi cách mà chưa đc rồi

Casper_HN

up..up dùm e vs ạ...
Format thẻ trước khi dùng tool này, nhớ bỏ dấu tick ở Quick format. Thẻ 8GB thì lâu đấy, nhất là thẻ 8GB đểu càng lâu nữa, chờ nó xong chắc cũng kịp làm vài trận PES =))

Lần đầu lười để Quick format, cũng lỗi, làm lại thì trơn tuột luôn :D

khoaitays2

Format thẻ trước khi dùng tool này, nhớ bỏ dấu tick ở Quick format. Thẻ 8GB thì lâu đấy, nhất là thẻ 8GB đểu càng lâu nữa, chờ nó xong chắc cũng kịp làm vài trận PES =))

Lần đầu lười để Quick format, cũng lỗi, làm lại thì trơn tuột luôn :D
vậy là do thẻ ạ..để e lấy the 2g thử xem.
thẻ 8g e k đểu đâu ạ.hjc..

trieudungls

root xong cài room như thế nào vậy bác. e copy bản room revolution 7.0.4 vào thẻ nhớ. ấn volume + power nó hiện lên bảng HBOOT ấn recovery thì máy hiện lên hình tam giác đỏ. e phải làm thế nào bác chỉ e với

Mountain8x

bác chỉ e cách up room đi . híc lần đầu root chẳng bít cái j.

Nếu chưa có recovery thì bạn lên market down ứng dụng ROM manager về rồi chạy nó sẽ tạo Recovery cho bạn. Hoặc bạn cài bản 4EXT Recovery.

RỒi vào app đó nó sẽ tự động download và install Recovery cho bạn

trieudungls

Nếu chưa có recovery thì bạn lên market down ứng dụng ROM manager về rồi chạy nó sẽ tạo Recovery cho bạn. Hoặc bạn cài bản 4EXT Recovery.

RỒi vào app đó nó sẽ tự động download và install Recovery cho bạn
máy bị treo logo thì làm sao mà vào market được hả bác

Last edited by a moderator: