• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC Desire HD] [ ROOT chưa bao giờ dễ hơn thế] [AAHK tool]

hduong_langtu

máy em đang o 2.3.5 e gà lắm ko bit root

máy bạn đang ở rom 3.13.704.4 phải không đọc kỹ hướng dẫn rồi làm thôi nếu bị lổi j thì máy vẫn bình thường ko sao đâu.bạn dow rom ship này về chạy thử được ko nếu được thì ok,không được máy khởi động lại vào android bình thường.chính xác máy bạn là rom 3.13.704.4 2.3.5 sense 3.0 mới chạy rom này ngen.
http://hotfile.com/dl/166742706/255...26.09.04.11_M2_release_188759_signed.exe.html

joeD

máy bạn đang ở rom 3.13.704.4 phải không đọc kỹ hướng dẫn rồi làm thôi nếu bị lổi j thì máy vẫn bình thường ko sao đâu.bạn dow rom ship này về chạy thử được ko nếu được thì ok,không được máy khởi động lại vào android bình thường.chính xác máy bạn là rom 3.13.704.4 2.3.5 sense 3.0 mới chạy rom này ngen.
http://hotfile.com/dl/166742706/255...26.09.04.11_M2_release_188759_signed.exe.html

Bác cho mình hỏi tại sao lại phải Up lên bản Rom này của bác vậy?

Chủ của Top có nói bản 2.3.5 phiên bản 3.13.704.4 cũng có thể làm được mà?

P/s cho mình hỏi luôn, nếu như làm các thao tác như trên thì khi cài ROm cook vô rồi thì máy nó có S-off hoài ko? Lần sau muốn cài bản ROm cook khác nữa có được hay ko?

Cho mình hỏi thêm. Các bước trên sau khi down cái Tool về thì chỉ cần làm theo rồi ngồi chờ hả? Có cần tạo cái gì thêm ko?

Máy mình là Android 2.3.5 phiên bản 3.13.707.4. Khi bấm vào Hboot chẳng hiện Unlock hay Relock gì cả? Máy chưa cài đặt gì cả? Vậy giờ thực hiện các bước để S-off máy qua Tool này được hay ko vậy?

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator

P/s cho mình hỏi luôn, nếu như làm các thao tác như trên thì khi cài ROm cook vô rồi thì máy nó có S-off hoài ko? Lần sau muốn cài bản ROm cook khác nữa có được hay ko?

Cho mình hỏi thêm. Các bước trên sau khi down cái Tool về thì chỉ cần làm theo rồi ngồi chờ hả? Có cần tạo cái gì thêm ko?

Máy mình là Android 2.3.5 phiên bản 3.13.707.4. Khi bấm vào Hboot chẳng hiện Unlock hay Relock gì cả? Máy chưa cài đặt gì cả? Vậy giờ thực hiện các bước để S-off máy qua Tool này được hay ko vậy?

Máy bạn thực hiện đc. Quy trình và cách thực hiện như thế nào bạn chịu khó đọc kĩ từng bài trong topic này.
Máy bạn cứ thế thực hiện thôi ko cần Lock hay Relock gì cả.
S-OFF thì chỉ cần làm một lần. Sau khi thực hiện tools này thành công máy bạn sẽ có S-OFF, Root và Recovery lần sau bạn chỉ cần tải Rom Cook về và up thôi.

hduong_langtu

Máy mình là Android 2.3.5 phiên bản 3.13.707.4 Khi bấm vào Hboot chẳng hiện Unlock hay Relock gì cả? Máy chưa cài đặt gì cả? Vậy giờ thực hiện các bước để S-off máy qua Tool này được hay ko vậy?

dow tool về chạy tool theo hướng dẫn thì nó bảo bạn dow rom xuống chứ bản3.13.707.4 ko dc và nó bắc update xuống bản rom mình dưa link đó nên bạn tải rom đó về chạy thư dc kô nếu dc chạy tool trên là ok có s-off và recovery mình mới vừa làm thành công theo cách này đó.bạn thử xem sao.

hoangnghia169

Máy mình bị lỗi như nà đây
giúp e với!!!! đau đầu

Mình cũng bị thế này, ko biết làm sao nữa, có bác nào giúp với ạ

boyhl

Các bác giúp e với,đến đoạn này nó tải cái files PD98IMG-GB6.zip về mà mãi k chạy? (Kiểm tra link http://tau.shadowchild.nl/files/PD98IMG-GB6.zip thì hình như hỏng)
Cho e hỏi thêm máy e đang là V3.13.704.4 dùng cách này có up dc rom cook k?
Ai làm thành công hướng dẫn e chi tiết cái. (e gà lắm)
Cám ơn!

truonguyen82

bạn nào còn link này up dùm với, con DHD của thằng bạn làm đủ mọi cách vẫn k root đc, thử cách này nghe có vẽ khả quan hơn,
cảm ơn

truonguyen82

Các bác giúp e với,đến đoạn này nó tải cái files PD98IMG-GB6.zip về mà mãi k chạy? (Kiểm tra link http://tau.shadowchild.nl/files/PD98IMG-GB6.zip thì hình như hỏng)
Cám ơn!

cùng tình trạng như trên, link die mất rồi giờ làm sao đây?? ~X(

truonguyen82

ai đã làm thành công thì giúp mình thông tin sau khi chạy tool thì máy về ROM nào (cho mình cái link), mình đưa máy về ROM đó rồi chạy lại tool có thể sẽ được,

cảm ơn.

truonguyen82

Lời đầu tiên xin cảm ơn chủ topic đã cung cấp tool này cho mọi người, nhưng hiện tại không thể sử dụng được do link down RUU đã die ->> không thể root cho các phiên bản trên Android 2.3.3 nên sẽ bị lỗi bên dưới:

Cám ơn!

cái khó ló cái khôn nên mình đã thử Downgrade xuống 2.3.3 trước khi chạy tool và đã thành công, tuy rằng hơi lâu tí nhưng chắc chắn thành công. (con DHD này của bạn minh đã làm mọi cách nhưng vẫn k root đc, hôm nay ăn hên :D)

** chuẩn bị:
Down RUU của Android 2.3.3 link tải mượn của bác Quang http://www.pdaviet.net/showthread.php?109054-%E2%98%85-LINK-SHIP-ROM-%28WWE%29-CHO-HTC-DESIRE-HD-%E2%98%85 lưu ý chọn "Ace_2.37.707.3_Radio_26.09.04.11_M2 (Asia)" để tải nhé và phải chuyển RUU thành định dạng "PD98IMG.zip" nếu tải về file *.exe thì phải chuyển về dạng "PD98IMG.zip" ->cách chuyển xem link này http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-huong-dan-chi-tiet-cac-phuong-phap-up-rom-cho-desire-hd

** cách thực hiện
1. Downgrade xuống Android 2.3.3 -> cách làm mình mượn bài này của bác Quang http://www.pdaviet.net/showthread.php?147383-PH%C6%AF%C6%A0NG-PH%C3%81P-H%E1%BA%A0-ROM-C%E1%BB%A6A-DESIREHD-XU%E1%BB%90NG-ROM-1-32-405-(T%E1%BB%94NG-H%E1%BB%A2P) các bạn lưu ý làm đúng theo yêu cầu của bác Quang hướng dẫn từ trên xuống dưới kể cả bước phải download Rom 1.32 về luôn và nhớ dùng phương pháp bên dưới topic "Cập nhật Hạ Rom từ 3.13 (Sense 3.0) xuống Rom 1.32".TUY NHIÊN các bạn lưu ý khi tới trước lệnh "adb reboot bootloader" (sau lệnh này là máy sẽ vào bootloader để up Rom) thì các bạn khoan hãy thực hiện bước này, lúc này DHD đã khởi động các bạn chọn lại kết nối giữa DHD và PC là "Disk driver" sau đó copy rom "PD98IMG.zip" đã down ở bước chuẩn bị đè lên file có sẵn trong thư mục gốc thẻ nhớ.

Sau đó chọn lại kết nối DHD và PC là "charge only" lưu ý không rút cáp nhé. Cuối cùng là quay lại gõ lệnh "adb reboot bootloader" vào command ban nãy đang bõ dở, làm tiếp theo hướng dẫn của bác Quang để up rom. Kết quả là DHD sẽ về phiên bản Android 2.3.3 thay vì rom 1.32.

sau khi downgrade xuống Android 2.3.3 thì các bạn chạy tool AAHK của topic này theo hướng dẫn là ok, nó sẽ bỏ qua bước Downgrade nên sẽ tránh được lỗi link die

chúc các bạn thành công.

okyyyy

Mình toàn dính lỗi khi nó load file trong Hboot khi nó checking file PD98IMG toàn báo
Main version is older
Update Fail
Press <Power> to reboot .

venusian

Moderator
Mình toàn dính lỗi khi nó load file trong Hboot khi nó checking file PD98IMG toàn báo
Main version is older
Update Fail
Press <Power> to reboot .

Lỗi này là do chưa tạo đc Goldcard rồi. Có Goldcard thì sẽ vượt đc qua lỗi này. Không biết bao giờ cái trang tạo Goldcard sống lại cho anh em nhờ