• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - HardSPL (By OliNex)

carrick1984

Theo mình nghĩ thì dùng soft nào cũng đc thôi miễn là cho kết quả cuối cùng thành công.Bạn thử dùng HardSPLs1.24 By jockyw2001 trước đi.Mình dùng cái đó thấy ok.Nếu ko đc thì chuyển sang dùng olinex.

dammeppc

không unlock CID được cho con softbank x04ht của mình,có cách nào hướng dẫn mình với,đang rom tiếng trung nên không biết cải bản báo nghĩ gì (không nhận được activesync4.5)

nguyenngocbau

Active Member
Mình có 1 con Diamond no đang là tiếng Đức mình đã unlockCID thành công mà sao khi uprom vào thì nó báo lỗi error id vendor mong các cao thủ chỉ giúp với

PhamQuang

Manager
Mình có 1 con Diamond no đang là tiếng Đức mình đã unlockCID thành công mà sao khi uprom vào thì nó báo lỗi error id vendor mong các cao thủ chỉ giúp với

Bạn có chắc chắn đã UnlockCID thành công không?
Hãy đưa máy vào Bootloader và kiểm tra xem thông số SPL đi.
Nếu đã đúng thì Up ROM đâu có vấn đề gì nữa???

tranphuc

xin lỗi cho mình hỏi có 2 bản up HardSPL một của By OliNex và một cái nữa của By jockyw2001 thì mình nên chọn cái nào.thanks

PhamQuang

Manager
xin lỗi cho mình hỏi có 2 bản up HardSPL một của By OliNex và một cái nữa của By jockyw2001 thì mình nên chọn cái nào.thanks

Theo ý kiến chung của nhiều người sử dụng thì phiên bản:

1.24 MFG của Jockyw2001 dùng ổn hơn.

Tuy nhiên HardSPL thì công dụng của chúng không khác nhau nhiều đâu, cần lưu ý tác dụng duy nhất chúng ta cần là để hỗ trợ để Up các loại ROM mà thôi.

saga2111asia

Bác Quang ơi, em unlock được rồi, con HTC diamond của em nhận được sim vinafone rồi . Lúc đầu nó có cái giao diện cảm ứng TouchFlo 3D đẹp lắm nhưng mà unlock xong nó bị mất, chỉ còn giao diện windowmobile thôi, có cách nào chuyển về giao diện 3D như cũ được không bác ?

miagistevn

Bác Quang ơi, em unlock được rồi, con HTC diamond của em nhận được sim vinafone rồi . Lúc đầu nó có cái giao diện cảm ứng TouchFlo 3D đẹp lắm nhưng mà unlock xong nó bị mất, chỉ còn giao diện windowmobile thôi, có cách nào chuyển về giao diện 3D như cũ được không bác ?

Mình cũng muốn hỏi câu này để chuân bị up thử, nếu ko còn touchFLO thi xấu quá, có cách nào để giữ nó lại ko ?:(

especen

Ùi, man PhamQuang nên ghi rõ thêm tý là Bootloader (Power + Volume Down + chọc cái nút Reset).
Em cứ ấn 2 cái nút power với Vol Down cả chiều nay ko được. Giờ mới phát hiện ra là phải chọc cho nó 1 phát nữa. Ặc ặc...

caw

Mình mới tham gia diễn đàn nên còn yếu kém, xin nhờ mọi người giúp đỡ ạ. Mình đang dùng HTC Diamond phiên bản 3702, vậy có dùng được các rom trong chuyên mục này kô ạ? Nhờ anh em giúp đỡ mình với. Xin cảm ơn anh em.

PhamQuang

Manager
Mình mới tham gia diễn đàn nên còn yếu kém, xin nhờ mọi người giúp đỡ ạ. Mình đang dùng HTC Diamond phiên bản 3702, vậy có dùng được các rom trong chuyên mục này kô ạ? Nhờ anh em giúp đỡ mình với. Xin cảm ơn anh em.

Dùng được !!!
ROM cho 3700 và 3702 như nhau cả thôi.
Và cả HardSPL cũng chung nhau, lưu ý chạy trước HardSPL trước khi Up ROM nhé.

qb4ever_2k

Cho mình hỏi cái câu căn bản nhất, ngu dốt nhất [và có thể là lười biếng nhất nữa]: HardSPL là gì? ko phải cách HardSPL nhé?

AnhPheCT

Câu này trả lời rùi!! HardSPL có nhiều phiên bản thích cái nào thì dùng cái ấy! Đọc thông tin xem cái HardSPL nào nhiều người dùng nhất mà HardSPL!

maianhtungsten

Em đang ở bản 1.40 mà up lên cái này ko đc! up xong nó vẫn là 1.40????
SPL-1.40.OliNex đã được bảo vệ vì vậy bạn cần công cụ JumpSPL, Đầu tiên bạn tải HardSPL ở file đính kèm phía dưới và làm theo cách sau
  • Kết nối ActiveSync thành công
  • Chạy diamond-sspl và bấm phím kỳ để tiếp tục
  • Màn hình Diamond sẽ chuyển sang màu đen thì chạy ROMUpdateUtility của bộ RUU_Signed_1_93OliNex
  • Đưa máy về Bootloader để kiểm tra

Cho mình hỏi cái câu căn bản nhất, ngu dốt nhất [và có thể là lười biếng nhất nữa]: HardSPL là gì? ko phải cách HardSPL nhé?
Hi hi... Bạn có thể hiểu nôm na đó là công cụ sửa đổi bootloader cho phép flashing an toàn, nó loại bỏ sự kiểm soát CID ngăn chặn nâng cấp ROM không phải được cung cấp từ chính hãng

Nếu bạn chưa có máy hoặc chưa dùng thì hãy tham khảo rồi hãy post bài.
Với HTC Diamond thì Reset chính là núm Power đó.

Nhắc lại: để vào Bootloader hãy nhấn giữ POWER (hay Reset cũng vậy) + VOLUME DOWN.

Phiên bản HardSPL v1.40 OliNex rất tốt, các bạn có thể dũng cảm và tự tin và chạy, không gặp khó khăn nào đâu, nhất là với máy mới, chưa chạy các Tool khác lần nào.

thanks pac Quang mình đã thành công hardSPL v1.40 olinex , và đã up dc cÁC rom buidl rất tốt , nhưng khi mình up lại rom ship thì bị báo lỗi 270...
nhờ pac Quang hướng dan vấn đề này

AnhPheCT

thanks pac Quang mình đã thành công hardSPL v1.40 olinex , và đã up dc cÁC rom buidl rất tốt , nhưng khi mình up lại rom ship thì bị báo lỗi 270...
nhờ pac Quang hướng dan vấn đề này

Bác này chả chịu độc gì hết!! Điện thoại cho Tui mấy chục cuộc rùi!! Tôi chỉ tận tình rùi mà còn hỏi!!!
Tham khảo ở đây:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=694836&postcount=6

Up Rom qua Internal Storage.

Nếu không up được theo cách thông thường, bạn cần up từ Internal Storage.

Cách up rom từ Internal Storage

1. Mở nén file .exe bên trên bằng WinRAR.

2. Sẽ thấy file RUU_signed.nbh, đổi thành DIAMIMG.nbh và copy sang thư mục gốc trên Internal Storage.

3. Bấm nút Volumdown và nút Back button cùng lúc rồi lấy bút chọt Reset và giữ thêm một lúc khoảng 15-20 giây đến khi màn hình 3 màu xuất hiện thì máy sẽ bắt đầu load Rom xong nhấn Power button bắt đầu Up Rom.

Xong lấy bút chọt Reset .

GinTonic

Các bro cho e hỏi tí: e trả máy e về Bootloader thì nó những thông số như sau:
DIAM 100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam(LED)v11
PSOC-Diam STAGE-PVT v0x30

cho e hỏi như vậy là máy đã Hard-SPL chưa? Nếu rồi thì e có thể up những bản Hard khác được k? Thank mọi sự giúp đở của mọi người.