• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC EVO3D sử dụng được thẻ nhớ 32Gb class10 không?

doquangduc

Well-Known Member
Máy EVO 3D chịu được thẻ nhớ 32Gb class 10 không ,cho mình xin ý kiến ,sợ mua về class cao quá dùng ko được

Nó ghi hỗ trợ tối đa 32Gb, nên mình nghĩ là chịu được. Nhưng chắc khuyến cáo là không nên. Bác chiến đi, có gì Báo lại kết quả cho anh em biết, em cũng kết cái 32Gb CL10.

xuanchien

chỉ sợ class thấp thôi chứ càng cao càng tốt tốc độ chui cập dữ liệu càng nhanh chơi game càng mượt.mình đang dùng class 10 khi so sánh tốc độ chơi game với class 4 khác hẳn.copi dử liệu vào máy như chuẩn usb 3.0.nhưng phải là hàng xịn.chứ mấy cái china.taiwoan.thì nó ghi class 10 nhưng thực ra chỉ là class 4 hoạc 2

nhattuong

Active Member
mình dùng 32Gb từ thời HTC HD2 lận bạn ơi, cho HD2 ra đi và rước EVO 3D về vẫn cái 32Gb này bạn nhé.

lebinh__hung

chạy dc class 10

nhưng đừng dùng class 10, vì nếu dùng thẻ xài sandisk tốt hơn, mà sandisk thì ko có class 10

phải dùng dòng mobile ultra SDHC I chạy 64gb luôn, tốc độ rất nhanh, mình đang dùng, mua bên taiwan $190 kèm lúc mua evo nên dc giảm còn 190, heheee

thẻ sandisk class 4 đã nhanh 8/10 với mấy con class 10 của hãng khác rồi

dòng mobile ultra là class 6 nhưng bỏ vào máy test ghi đọc thì tầm 20mb ko à

Mobile ultra có 2 dòng, 1 là mobile ultra còn loại kia là mobile ultra sfhc I hàng khủng nhất đấy.

mobile ultra SDHC I thì test "lúc kim" luôn hehe.

anh em cứ Sandisk Mobile Ultra SDHC I mà quất cho máu nhé, chơi phim 3D Full HD nắm thanh cuộn kéo tới kéo lui ko biết giật hay đứng là gì...chứ đừng nói đến game....

quan trọng là mua thẻ xịn, chứ mấy cái vài trăm k thì thua

test sẽ ra SU08, SU16, SU32....ko thấy cái mã đó và ngày sản xuất thẻ thì thẻ dỏm 100%, khỏi bàn

Chỉnh sửa cuối:

jonyhoanganh

chạy dc class 10

nhưng đừng dùng class 10, vì nếu dùng thẻ xài sandisk tốt hơn, mà sandisk thì ko có class 10

phải dùng dòng mobile ultra SDHC I chạy 64gb luôn, tốc độ rất nhanh, mình đang dùng, mua bên taiwan $190 kèm lúc mua evo nên dc giảm còn 190, heheee

thẻ sandisk class 4 đã nhanh 8/10 với mấy con class 10 của hãng khác rồi

dòng mobile ultra là class 6 nhưng bỏ vào máy test ghi đọc thì tầm 20mb ko à

Mobile ultra có 2 dòng, 1 là mobile ultra còn loại kia là mobile ultra sfhc I hàng khủng nhất đấy.

mobile ultra SDHC I thì test "lúc kim" luôn hehe.

anh em cứ Sandisk Mobile Ultra SDHC I mà quất cho máu nhé, chơi phim 3D Full HD nắm thanh cuộn kéo tới kéo lui ko biết giật hay đứng là gì...chứ đừng nói đến game....

quan trọng là mua thẻ xịn, chứ mấy cái vài trăm k thì thua

test sẽ ra SU08, SU16, SU32....ko thấy cái mã đó và ngày sản xuất thẻ thì thẻ dỏm 100%, khỏi bàn
Bạn chỉ rõ cách test cho anh em xem với. Để sau này còn biết mà đi mua hàng.:|

xuanchien

bạn có nhầm ko đấy chạy đc 64g hã.bạn nên xem lại thông số kỷ thuật của máy nhé xem hỗ trợ bao nhiêu ghi

lebinh__hung

bạn có nhầm ko đấy chạy đc 64g hã.bạn nên xem lại thông số kỷ thuật của máy nhé xem hỗ trợ bao nhiêu ghi

Bạn đang dùng đt gì?, nếu dùng evo 3d mình cho bạn mượn cái thẻ xem có chạy dc hay ko nhá. Mobile ultra SDHC I luôn chứ ko phaỉ Mobile ultra đời đầu.

Bỏ thẻ vào và format thẻ từ evo 3d chạy ầm ầm, ko có dùng thì đừng có noí nha bạn

dainguyenhai

chạy thẻ class 10 vô tư, nhưng mà đừng mua mấy cái thẻ của mấy ông rao thẻ class 10 hàng đài loan không có thương hiệu nhá rao trên tinhte,muare...( toàn hàng đểu cả, cứ bảo là bh 5 năm . ko có đâu hàng kém chất lượng đấy ) làm cái thẻ hàng công ty cho nó lành, đắt hơn tí xíu vài cốc càfe nhưng chạy phe phé ( mà làm cái 32gb class 6 chạy cũng phê lắm rồi )

xuanchien

Bạn đang dùng đt gì?, nếu dùng evo 3d mình cho bạn mượn cái thẻ xem có chạy dc hay ko nhá. Mobile ultra SDHC I luôn chứ ko phaỉ Mobile ultra đời đầu.

Bỏ thẻ vào và format thẻ từ evo 3d chạy ầm ầm, ko có dùng thì đừng có noí nha bạn
thế à thế mua ở đâu mà bạn mua bao nhiêu tiền vậy.mình dang dùng 32g.hay bạn bán lại cho mình vậy

lebinh__hung

thế à thế mua ở đâu mà bạn mua bao nhiêu tiền vậy.mình dang dùng 32g.hay bạn bán lại cho mình vậy

mua giảm giá 190, giờ bán lại 200 nè, giá gốc 220, hàng mobile ultra cực hiếm ở vn, còn ultra xdhc I thì chưa thấy bóng dáng ỏ vn luôn. đa số có dc là để dùng vì hàng ngon vì thế hiếm thấy

jonyhoanganh

mua giảm giá 190, giờ bán lại 200 nè, giá gốc 220, hàng mobile ultra cực hiếm ở vn, còn ultra xdhc I thì chưa thấy bóng dáng ỏ vn luôn. đa số có dc là để dùng vì hàng ngon vì thế hiếm thấy
32gb mà 200k à. Hàng Tàu k đấy bác. Sao mà rẻ thế. :p

Moclanden

32GB phải trên 2000k mới là hàng chuẩn. 16GB khoảng 900k-1200k. Bạn ạ. Còn đa số thì vẫn là hàng Đài loan và TQ thôi. Nhưng đúng hàng nó khác.

lebinh__hung

32gb mà 200k à. Hàng Tàu k đấy bác. Sao mà rẻ thế. :p

tính bằng tiền dollar bác ơi, chán mấy ba quá đi, mobile ultra xdhc I mà bảo 200 tiền việt bó tay, có mơ thì cũng đừng mơ giữa ban ngày, ghi 200 đọc thành 200k

lần sau có đọc bài thì đọc từ đầu chứ đừng chọt ngang, chả biết đầu đuôi gì....

Chỉnh sửa cuối:

minhnamvn2003

kính thưa các cụ, em mua chuẩn la 1700k, cl 10 lun, cac bác khong biết em chỉ chỗ, BH doàng hoàng, máy em chạy ầm ầm, mỗi tội nó chỉ cho chep 1 lần tối đa 4g, mà hình như cái nào cũng thế

chrjs

kính thưa các cụ, em mua chuẩn la 1700k, cl 10 lun, cac bác khong biết em chỉ chỗ, BH doàng hoàng, máy em chạy ầm ầm, mỗi tội nó chỉ cho chep 1 lần tối đa 4g, mà hình như cái nào cũng thế
Phân vùng FAT nên ko cho copy file 4GB, máy tính cũng thế mà bác :D