• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 đầu tiên tại Việt Nam

Status
Không mở trả lời sau này.

w4s

Do không có máy ảnh, mình chụp bằng soft Screen Capture cài vào HTC HD2:

Những hình ảnh về máy các bạn có thể tìm la lệt trên mạng :)

PhamQuang

Manager
Đưa mấy cái hình ảnh Home của Manila 2.5 này thì có gì lạ đâu chứ???
Bạn hãy đưa thêm hình ảnh trong About, Device Info xem nào... Trong đó mới hiển thị đầy đủ các thông số kỹ thuật của máy, đấy mới là điều đáng quan tâm chứ mấy cái hình ảnh màn hình này thì chụp ở TD2, HD, TP2,... cũng có thể.

w4s

Đưa mấy cái hình ảnh Home của Manila 2.5 này thì có gì lạ đâu chứ???
Bạn hãy đưa thêm hình ảnh trong About, Device Info xem nào... Trong đó mới hiển thị đầy đủ các thông số kỹ thuật của máy, đấy mới là điều đáng quan tâm chứ mấy cái hình ảnh màn hình này thì chụp ở TD2, HD, TP2,... cũng có thể.

Chụp ở HD làm sao ra những cái này được bro? :O TD2, TP2 chưa xài nên k biết :)

Đây, của bro đây:

Bro còn muốn chụp cái gì của máy nữa k? :D He he, quá đã, cảm ứng quá mượt :D

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Chụp ở HD làm sao ra những cái này được bro? :O TD2, TP2 chưa xài nên k biết :)

Bro còn muốn chụp cái gì của máy nữa k? :D He he, quá đã, cảm ứng quá mượt :D

Ặc !!! :-?

2 hình bạn giới thiệu đầu tiên là giao diện Manila 2.5 thôi mà, ROM mình làm cho HD, TP2 và cả TD2 nữa đều có thể hiển thị như vậy. Nếu bạn dùng HD, vào khu vực "Blackstone" tải và Up thử xem, sẽ có hình ảnh tương tụ. :D
Ví dụ hình ảnh trên HD đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=69151

Trên TP2 đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?p=919119#post919119

Còn 2 hình ảnh sau Info thì đúng là bạn đan có trong tay HTC HD2 thật, chúc mừng.

Riêng về phần giới thiệu máy mới này thì đưa link tới site khác có thể chấp nhận được, vì thông tin và Review là cần thiết.

Không rõ giá cả HTC HD2 thế nào nhỉ? :))
Bạn có thể sơ qua vài dòng được không? Hiện tại cũng đáng quan tâm, tuy nhiên chỉ thực sự quan tâm tới việc sở hữu khi có HSPL cho HD2 mà thôi.

ancola66

Super V.I.P
Hi, mình đưa link để anh em nào muốn đặt hàng thì vô thôi chứ k có ý quảng cáo.

Mã:
http://w4s.info/forum/showthread.php?t=165
OK thoai nhưng kể cả vào link đó và bạn là Admin mà một chút thông tin về giá cả cũng không có là sao:-? Vậy làm sao mà tham khảo để đặt hàng đây:-?. Mình nghĩ MEM đăng thông tin kiểu đó còn chấp nhận được chứ ADMIN thì....:( b-)

QuangThang89

Nhìn 2 hình này thấy mâu thuẫn quá :-?, Ram tổng cộng là 488mb, trong khi ở mục About thì hiện tới 497.64mb, mâu thuẫn ghê :-?, ko lẽ ở mục About hiển thị dung lượng Rom :-? (theo kinh nghiệm thì đó là Ram mà :-?)

w4s

Nhìn 2 hình này thấy mâu thuẫn quá :-?, Ram tổng cộng là 488mb, trong khi ở mục About thì hiện tới 497.64mb, mâu thuẫn ghê :-?, ko lẽ ở mục About hiển thị dung lượng Rom :-? (theo kinh nghiệm thì đó là Ram mà :-?)

Nó hiển thị thế nào mình post y thế thôi. Cũng chẳng biết sao nó lại khác nhau, không hiểu nhiều lắm :)

PhamQuang

Manager
QuangThang89 phát hiện đúng đấy !!!

Nguyên tắc chung các dòng HTC thì RAM Size bao giờ cũng phải lớn hơn Memory (mà PPC nào cũng vậy cả). Bởi 1 số chức năng chạy ngầm của Device đã chiếm khoảng 80-90Mb rồi.

Hơn nữa thông số About công thức phải là CE OS 5.2.21865 (Build 21865.5.0.27) mới đúng.

Trên hình ghi là "1", WM6.5 chạy Aku 5.0.xx chứ đâu chạy Aku 1.xx???

Không biết tác giả lấy hình ảnh ở đâu, hay là máy nào vậy? :)):)):))

w4s

OK thoai nhưng kể cả vào link đó và bạn là Admin mà một chút thông tin về giá cả cũng không có là sao:-? Vậy làm sao mà tham khảo để đặt hàng đây:-?. Mình nghĩ MEM đăng thông tin kiểu đó còn chấp nhận được chứ ADMIN thì....:( b-)

Hi, con đầu tiên mình mua giá gốc 600$, ship về VN thuế má nữa ~800$.
Sắp nhập thêm 2 em nữa, giá nhập 700$, về đến VN chắc 900$. Bro nào thích mình để lại 1000$ :D Làm ăn mà :D (cuối tuần sau sẽ có hàng)

Bro nào thích thì đặt chỗ nhé, không cần đặt cọc gì, chỉ cần đảm bảo sẽ mua. Bạn nào ở HN có thể đến xem hàng, thích thì mua :) Mua tại nhà cho nó uy tín. Bảo hành 6 tháng.

Chỉnh sửa cuối:

w4s

QuangThang89 phát hiện đúng đấy !!!

Nguyên tắc chung các dòng HTC thì RAM Size bao giờ cũng phải lớn hơn Memory (mà PPC nào cũng vậy cả). Bởi 1 số chức năng chạy ngầm của Device đã chiếm khoảng 80-90Mb rồi.

Hơn nữa thông số About công thức phải là CE OS 5.2.21865 (Build 21865.5.0.27) mới đúng.

Trên hình ghi là "1", WM6.5 chạy Aku 5.0.xx chứ đâu chạy Aku 1.xx???

Không biết tác giả lấy hình ảnh ở đâu, hay là máy nào vậy? :)):)):))

Vụ build này cũng k hiểu luôn :(

QuangThang89

Hi, con đầu tiên mình mua giá gốc 600$, ship về VN thuế má nữa ~800$.
Sắp nhập thêm 2 em nữa, giá nhập 700$, về đến VN chắc 900$. Bro nào thích mình để lại 1000$ :D Làm ăn mà :D (cuối tuần sau sẽ có hàng)

Bro nào thích thì đặt chỗ nhé, không cần đặt cọc gì, chỉ cần đảm bảo sẽ mua. Bạn nào ở HN có thể đến xem hàng, thích thì mua :) Mua tại nhà cho nó uy tín. Bảo hành 6 tháng.

Giá như vậy thì thà chờ có hàng xách tay mua cho nó đỡ khoản tiền thuế :p

PhamQuang

Manager
Chuyện giá cả chúng ta bàn sau, giá bạn nêu ra với HTC HD2 tại thời điểm hiện tại cũng khá hợp lý.

Chúng tôi đang thắc mắc tính chân thực của máy mà thôi.
Bạn có thể đưa lại hình ảnh chỗ About được không?

Nếu ghi là CE OS 5.2.21865 (Build 21865.5.0.27) thì không sao.

Nhưng nếu ghi là CE OS 5.2.21865 (21865.1.0.27) như hình bạn đưa lên, tôi có thể khẳng định máy bạn có trong tay không phải HD2 !!!

Và như vậy hoặc hình bạn đưa lên chưa chắc đúng là chụp từ máy, mà là hình ảnh fake nào đó mà thôi.

Cũng có thể HD2 có điều khác lạ nên chúng tôi rất cần sự chính xác. Hy vọng sẽ được bạn thoả mãn tính tò mò. :D

QuangThang89

Chuyện giá cả chúng ta bàn sau, giá bạn nêu ra với HTC HD2 tại thời điểm hiện tại cũng khá hợp lý.

Chúng tôi đang thắc mắc tính chân thực của máy mà thôi.
Bạn có thể đưa lại hình ảnh chỗ About được không?

Nếu ghi là CE OS 5.2.21865 (Build 21865.5.0.27) thì không sao.

Nhưng nếu ghi là CE OS 5.2.21865 (21865.1.0.27) như hình bạn đưa lên, tôi có thể khẳng định máy bạn có trong tay không phải HD2 !!!

Và như vậy hoặc hình bạn đưa lên chưa chắc đúng là chụp từ máy, mà là hình ảnh fake nào đó mà thôi.

Cũng có thể HD2 có điều khác lạ nên chúng tôi rất cần sự chính xác. Hy vọng sẽ được bạn thoả mãn tính tò mò. :D

Bác Quang cho cháu hỏi 1 câu ngoài lề chút, tất cả các máy HTC bán ở nước ngoài đều ko bị khóa mạng giống như Iphone hết phải ko bác

HuynhThanh

Bác Quang cho cháu hỏi 1 câu ngoài lề chút, tất cả các máy HTC bán ở nước ngoài đều ko bị khóa mạng giống như Iphone hết phải ko bác

Luôn luôn tồn tại bản Sim free và bản lock cho khách hàng lựa chọn bạn à! Không giống như Iphone ở 1 số nước đâu bạn!

PhamQuang

Manager

Cũng tuỳ thôi.
Ví dụ như ở Anh, máy bán khá rẻ, chỉ trong khoảng 200 bảng Anh, nhưng bắt buôc phải ký kết sử dụng DV mạng của hãng cung cấp bán máy. Thường các phiên bản mua ở Anh là bị Lock SIM, chỉ dùng đc mạng của hãng cung cấp mà thôi.

Nếu máy mua tại Sing hay Hongkong thì thường là các phiên bản Unlock SIM, dùng thoải mái.

w4s

Bản Unlocked - Price £469 (£539.35 inc VAT) (giá gốc đấy ạ) :D

Em nó đã ra đi cùng thằng bạn thân của mình. Giờ chỉ còn em HTC HD :(

Một tuần nữa, cố nhịn, rồi mình sẽ up đầy đủ thông số cho các bạn ... xem chơi :D

Status
Không mở trả lời sau này.