• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 đầu tiên tại Việt Nam

Status
Không mở trả lời sau này.

TranMinhMan

Super V.I.P
Thực ra hội thoại có hình ảnh là một công nghệ ra lâu rồi... do nó ra đời mấy năm và ng ta ko còn háo hức tò mò như dân VN mình.
...

Mới đây mạng Vina vừa thông báo support 3G, tuy còn củ chuối lắm!:D Tuy build Rom có 3G nhưng chả bao giờ được test chức năng này!:p

... Ở đây các dòng máy của HTC ra sau ko nhắm đến mục tiêu này. Vì bây giờ nc ngoài ít quan tâm đến việc hội thoại hình ảnh này, do nó ra đời mấy năm và ng ta ko còn háo hức...

Chuẩn không cần chỉnh, Iphone có 3G mà cũng đâu có Video call. Video call thì anh em lụm thêm vài máy Nokia thì tha hồ mà gọi, giá thành lại rẻ hơn nhiều nữa đấy chứ!:D

Nếu nói vậy thì các mạng VN đã tiên đoán trước nên từ đó tới giờ vẫn chưa support 3G. Cái này gọi là "đi tắt đón đầu" của các anh VN ấy hỷ!?:))=))

Chỉnh sửa cuối:

ximocquy

tình hìnhb là Leo đã xuất hiện ở VN chưa vậy...mí bro cho cái thông tin chính xác đi..mong em này quá...:)

huysmall

Mới đây mạng Vina vừa thông báo support 3G, tuy còn củ chuối lắm!:D Tuy build Rom có 3G nhưng chả bao giờ được test chức năng này!:p

Nếu nói vậy thì các mạng VN đã tiên đoán trước nên từ đó tới giờ vẫn chưa support 3G. Cái này gọi là "đi tắt đón đầu" của các anh VN ấy hỷ!?:))=))

kekkeke. Đón đầu cho nhanh bro Mẫn hen? :))
Công nghệ hiện nạy tập trung vào tốc độ truyền và nhận dữ liệu nhiều hơn.

HuynhThanh

tình hìnhb là Leo đã xuất hiện ở VN chưa vậy...mí bro cho cái thông tin chính xác đi..mong em này quá...:)

Chính xác là chưa có bạn à! Chờ thêm chừng tuần nữa là hàng xách tay về ào ào!:))

alanlee

Các Pro nhìn kỹ đi, hình của chủ topic và chú PhamQuang post lên khác nhau rõ ràng về Ram size :
1> w4s : 488
2>PhamQuang : 320

:-?:-/8-|:|:-??:O

PhamQuang

Manager
Các Pro nhìn kỹ đi, hình của chủ topic và chú PhamQuang post lên khác nhau rõ ràng về Ram size :
1> w4s : 488
2>PhamQuang : 320

:-?:-/8-|:|:-??:O

Thông số "RAM Size" hiển thị đôi khi phụ thuộc vào bản ROM test.
Hình ảnh mình đưa lên là hình ảnh trên máy test với phiên bản ROM đầu tiên.

Các bạn cứ yên tâm chắc chắn 1 điều là ít nhất cũng phải 2,3 tuần nữa mới có con HD2 - sản phẩm thực sự được đập hộp tại VN.

NguyenNhatHoa

Tìm hiểu thêm trên Gsmarena thấy có dòng này nữa các bác à:
WLAN: Wi-Fi 802.11 b/g, Wi-Fi router
HD2 sở hữu nhiều cái mới thế=D>=D>
Bác QUANG đã thử chức năng Wi-Fi router chữa,xin bác vài lời nhận xét
Tính năng wifi router là: Lấy tín hiệu GPRS or 3G + với phần cứng wifi của HD2 --> Bộ phát wifi.

huysmall

Tính năng wifi router là: Lấy tín hiệu GPRS or 3G + với phần cứng wifi của HD2 --> Bộ phát wifi.

Tạm quên tính năng này đi bro. Với nguồn năng lượng pin như thế thì Wifi ko đủ lâu nữa lấy đâu mà làm Wifi Router. :(

cupidbaby

Các bác cho em hỏi cái HD 2 này khủng vậy màpin có 1230 mAh thì dùng được lâu ko?đây là điều em rất quan tâm mong các bác giải đáp dùm:-?

Atemis

Active Member
Máy vẫn chưa ra mà bác nên chưa ai test được điều này cả đâu.Nói thật em không quan tâm đến cái dung lượng PIN tí nào cả mà chỉ quan tâm xem giá của em nó là bao thôi hihi....gì chứ = giá HD thì pin 1000mah em cũng múc.:D

vndtdd

bác nào lo lắng về pin là chưa từng xem tin tức của qualcomm,
họ nói rằng chip snap dragon này sử dụng công nghệ mới tíêt kịêm năng lựơng vô cùng.
qualcomm có 2 lọai chip dùng công nghệ này tốc độ đên 1Ghz và 1.3Ghz,cả 2 đều đang đựơc dùng trong các máy tính mini như notebook.
lọai 1Ghz đã đựơc Toshiba và HTC đưa vào thíêt bị di động.
các bác mua con HD2 này rồi sau này cũng bán vì HTC ra con mới 1.3Ghz còn mứơt hơn.
lol

huysmall

bác nào lo lắng về pin là chưa từng xem tin tức của qualcomm,
họ nói rằng chip snap dragon này sử dụng công nghệ mới tíêt kịêm năng lựơng vô cùng.
qualcomm có 2 lọai chip dùng công nghệ này tốc độ đên 1Ghz và 1.3Ghz,cả 2 đều đang đựơc dùng trong các máy tính mini như notebook.
lọai 1Ghz đã đựơc Toshiba và HTC đưa vào thíêt bị di động.
các bác mua con HD2 này rồi sau này cũng bán vì HTC ra con mới 1.3Ghz còn mứơt hơn.
lol

Thông tin này ko chính xác bro. Chip dùng trên máy mini hay notebook ko thể sử dụng trong con Toshiba và HTC bro đề cập đc.

vndtdd

Thông tin này ko chính xác bro. Chip dùng trên máy mini hay notebook ko thể sử dụng trong con Toshiba và HTC bro đề cập đc.

em xem nhiều thông tin rồi bác ạ.
em đưa 1 phần nhỏ từ trang 24h.com.vn qua cho bác xem nè
http://www15.24h.com.vn/news/detail...anh-me-nhat-tren-the-gioi.24h?news_nextnews=0
còn nhìêu trang khác tíêng anh,tíêng vịêt cũng có mà nhìu wá mình ko nhớ để tìm.
ko bíêt bác có biêt là chip snap dragon đã có từ năm 2007 đựơc dùng cho các thíêt bị khác,và chỉ mới dc Toshiba đưa vào di động gần đây ?
bíêt thì phát bỉêu còn ko thì đừng vội đánh giá thông tin sai nhé bác.

Chỉnh sửa cuối:

nhh0612

Chú Quang có thể làm 1 bài cảm nhận về em này được ko vậy? Đặc biệt là về cái "cảm ứng điện dung" của WM, cháu chỉ mê mỗi em này ở HD2 thôi. Chác lại phải chuẩn bị để đổi HD sang HD2 thôi. :-?:-?

huysmall

em xem nhiều thông tin rồi bác ạ.
em đưa 1 phần nhỏ từ trang 24h.com.vn qua cho bác xem nè
http://www15.24h.com.vn/news/detail...anh-me-nhat-tren-the-gioi.24h?news_nextnews=0
còn nhìêu trang khác tíêng anh,tíêng vịêt cũng có mà nhìu wá mình ko nhớ để tìm.
ko bíêt bác có biêt là chip snap dragon đã có từ năm 2007 đựơc dùng cho các thíêt bị khác,và chỉ mới dc Toshiba đưa vào di động gần đây ?
bíêt thì phát bỉêu còn ko thì đừng vội đánh giá thông tin sai nhé bác.

Ở đây hơi ngoài lề chút.
Đọc thông tin chính xác này cho hiểu thêm về Snapdragon đi bro.
http://www.qctconnect.com/products/snapdragon.html

Snapdragon chỉ sử dụng trên các thiết bị mobile. Vài tháng gần đây mới đc Asus đưa vào Netbook nhờ chip lõi QSD8672. Netbook chứ ko phải notebook nhé bro.

ximocquy

Chú Quang có thể làm 1 bài cảm nhận về em này được ko vậy? Đặc biệt là về cái "cảm ứng điện dung" của WM, cháu chỉ mê mỗi em này ở HD2 thôi. Chác lại phải chuẩn bị để đổi HD sang HD2 thôi. :-?:-?
ủa có người sở hữu em nó rùi à..thix nhỉ..Chú Quang nào đấy làm quả review xem sức mạnh của em Leo đi ạh..thanks nhìu nhìu...:)

vndtdd

Ở đây hơi ngoài lề chút.
Đọc thông tin chính xác này cho hiểu thêm về Snapdragon đi bro.
http://www.qctconnect.com/products/snapdragon.html

Snapdragon chỉ sử dụng trên các thiết bị mobile. Vài tháng gần đây mới đc Asus đưa vào Netbook nhờ chip lõi QSD8672. Netbook chứ ko phải notebook nhé bro.

her her bác đúng là hiểu biết sai mà cứ cãi với em
em ko nói nhiều với bác, em chỉ đưa ra bằng chứng gà nhất là:
bác vô google ghi là: notebook snapdragon

ra cả đống , xem đến tối chưa hết=))
lol
câu nói "snapdragon chỉ sử dụng trên các mobile và mới được Asus đưa vào sử dụng" của bác
khiến em cười lăn ra sắp vỡ bụng rồi đây này=))
và netbook cũng chỉ là phiên bản thu gọn hơn 1 chút so với notebook thôy bác àk

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.