• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 đầu tiên tại Việt Nam

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Còn con HTC HD2 của mình thì lại có thông số sau:

Hình ảnh chụp nghiêm túc đấy nhé. :D

w4s

Thêm 1 cái hình khá chân thực nữa:

Ôi tiếng Nga, chú để hiển thị tiếng Anh cho đẹp đi :D

Cháu đang cần mua khoảng chục e, giá tại Nga là bao nhiêu vậy "chú" (So tuổi chắc phải xưng "cháu", gọi "chú") :D

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Sao nhìn hình của chú Quang úp lên, em nó đẹp long lanh thế nhỉ. Lại máu W.M hết chịu nỗi nữa rồi!:((

diemhen_mobile

ôi long lanh quá. tuyệt thật. bác quang giúp anh em đi. ship về một em tặng ông sếp mê công nghệ.

PhamQuang

Manager
Theo thông tin mình được biết thì tới thời điểm hiện tại: CHƯA CÓ Ở ĐÂU BÁN HTC HD2 cả.
HTC dự định sẽ tung ra thị trường sớm cũng ít nhất sau 2, 3 tuần nữa.

Do đó chủ Topic nói con HD2 đầu tiên ở VN trên là không đúng.

Tuy nhiên trước khi tung ra thị trường phân phối, HTC có phát cho KTV test máy và ROM các nước khá nhiều máy. Hình ảnh trên là trên con máy test của nhóm KTV tại Nga.
Có thể máy mà bạn trên nói và có được là con máy test ở đâu đó gửi về chăng? :-?:-?:-?

Các phiên bản phân phối bán ra sẽ làm hài lòng các bạn hơn nữa đó.

mrlingling

Active Member
Tình hình là sắp sn cháu.....bác Quang tặng sn cháu 1 em dc ko ^^ ? Cháu nhìn HD2 thèm quá quá huhu !:-??

w4s

Theo thông tin mình được biết thì tới thời điểm hiện tại: CHƯA CÓ Ở ĐÂU BÁN HTC HD2 cả.
HTC dự định sẽ tung ra thị trường sớm cũng ít nhất sau 2, 3 tuần nữa.

Do đó chủ Topic nói con HD2 đầu tiên ở VN trên là không đúng.

Tuy nhiên trước khi tung ra thị trường phân phối, HTC có phát cho KTV test máy và ROM các nước khá nhiều máy. Hình ảnh trên là trên con máy test của nhóm KTV tại Nga.
Có thể máy mà bạn trên nói và có được là con máy test ở đâu đó gửi về chăng? :-?:-?:-?

Các phiên bản phân phối bán ra sẽ làm hài lòng các bạn hơn nữa đó.
Chú kết luận gì kỳ vậy :(

Có thể vì lý do này mà mình chỉ đặt đc thêm 2 em nữa ("vòi" mãi nó cũng chỉ bán thêm cho 2 em). Tất cả đều từ US về.

Từ 12/10 sẽ có HD2 tại shop UK, mỗi tội k có bạn bè nào ở đấy :(

Chú Quang bán lại con test của chú đi, 700$ nhé :D

huysmall

kakkakak. Nếu hiện giờ có con nào ở bất kỳ nơi nào thì đều là hàng test-try cả. VN mình đa phần bán hàng Test-Try tuồn về khá nhiều. :)
Bác PhamQuang thì may mắn đc cầm nó trên tay lúc này. Có gì ghê gớm đâu mà các bro háo hức tán thưởng thế nhỉ? Cái máy mới với giá tiền khủng ko có ý nghĩa gì nếu ta ko sử dụng đúng khả năng của nó. Bác Quang vui lòng cho cái cảm nhận là CPU có chạy dc với tốc độ thiết kế 1Ghz ko???

ancola66

Super V.I.P
kakkakak. Nếu hiện giờ có con nào ở bất kỳ nơi nào thì đều là hàng test-try cả. VN mình đa phần bán hàng Test-Try tuồn về khá nhiều. :)
Bác PhamQuang thì may mắn đc cầm nó trên tay lúc này. Có gì ghê gớm đâu mà các bro háo hức tán thưởng thế nhỉ? Cái máy mới với giá tiền khủng ko có ý nghĩa gì nếu ta ko sử dụng đúng khả năng của nó. Bác Quang vui lòng cho cái cảm nhận là CPU có chạy dc với tốc độ thiết kế 1Ghz ko???
Kể ra mà ngược lại là Sử dụng đúng khả năng của nógiá tiền không khủng thì hay biết bao :p

rockychan2988

Hix, mới làm em HD bây giờ lại ra HD2 , tốc độ 1 Ghz :(( , đến khi nào em đươc cầm HD2 :((

Atemis

Active Member
Do không có máy ảnh, mình chụp bằng soft

:D Em thì em mạo muội đưa ra giải pháp thế này ạ,nếu bác không có máy ảnh thì bác có thể dùng camera của em nó rùi chụp qua gương cũng được đấy bác ạ.Em xin hết...Dù sao cũng chia vui với bác vì đã rước được niềm ao ước của rất nhiều fan PDA. =D>​

xuandung11a2

Well-Known Member
Do không có máy ảnh, mình chụp bằng soft

:D Em thì em mạo muội đưa ra giải pháp thế này ạ,nếu bác không có máy ảnh thì bác có thể dùng camera của em nó rùi chụp qua gương cũng được đấy bác ạ.Em xin hết...Dù sao cũng chia vui với bác vì đã rước được niềm ao ước của rất nhiều fan PDA. =D>​

Làm gì mà không móc đâu được cái camera,xung quanh ta đầy,mượn rồi chụp và bắn BT sang ôke luôn.Hàng không biết thật hay fake nữa.:|:|:|​

TranMinhMan

Super V.I.P
Do không có máy ảnh, mình chụp bằng soft Screen Capture cài vào HTC HD2:
...​
...
Em nó đã ra đi cùng thằng bạn thân của mình. Giờ chỉ còn em HTC HD :(

Một tuần nữa, cố nhịn, rồi mình sẽ up đầy đủ thông số cho các bạn ... xem chơi :D

Lúc thì nói ko có máy ảnh, lúc thì nói chỉ còn cầm con HD thì máy ảnh của nó để làm gi!? (chắc bị hư hỉ!?)=))
Làm review kiểu này thì hù chết mọi người mất..!!:))

Còn con HTC HD2 của mình thì lại có thông số sau:

Hình ảnh chụp nghiêm túc đấy nhé. :D

Theo thông tin trên gsmarena thì HD2 có 3G nhưng ko có Secondary camera phải ko Chú!?:-? Lạ nhỉ HTC luôn để 1 khuyết điểm nào đó trên mỗi dòng máy!!!:|

Data:
GPRS Class 12 (4+1/3+2/2+3/1+4 slots), 32 - 48 kbps
HSCSD Yes
EDGE Class 12
3G HSDPA, 7.2 Mbps; HSUPA, 2 Mbps
WLAN Wi-Fi 802.11 b/g, Wi-Fi router
Bluetooth Yes, v2.1 with A2DP
Infrared port No
USB Yes, miniUSB

Camera:
Primary 5 MP, 2592 x 1944 pixels, autofocus, LED flash
Features Geo-tagging
Video Yes
Secondary No
tham khảo thêm chi tiết tại đây!

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

Thực ra hội thoại có hình ảnh là một công nghệ ra lâu rồi. Ở đây các dòng máy của HTC ra sau ko nhắm đến mục tiêu này. Vì bây giờ nc ngoài ít quan tâm đến việc hội thoại hình ảnh này, do nó ra đời mấy năm và ng ta ko còn háo hức tò mò như dân VN mình.

Điều thứ 2, nếu làm cả Camera đằng trước thì Touch HD2 dường như hội đủ tính năng -->> làm sao bán đc các model máy khác. Mọi ng đều sắm HD2 hết ah -->> :D

Cứ sắm HD2 rồi sau đó lại phải tìm cái khác thôi. :p

HuynhThanh

Thực ra hội thoại có hình ảnh là một công nghệ ra lâu rồi. Ở đây các dòng máy của HTC ra sau ko nhắm đến mục tiêu này. Vì bây giờ nc ngoài ít quan tâm đến việc hội thoại hình ảnh này, do nó ra đời mấy năm và ng ta ko còn háo hức tò mò như dân VN mình.

Chuẩn không cần chỉnh, Iphone có 3G mà cũng đâu có Video call. Video call thì anh em lụm thêm vài máy Nokia thì tha hồ mà gọi, giá thành lại rẻ hơn nhiều nữa đấy chứ!:D

cupa345

Tìm hiểu thêm trên Gsmarena thấy có dòng này nữa các bác à:
WLAN: Wi-Fi 802.11 b/g, Wi-Fi router
HD2 sở hữu nhiều cái mới thế=D>=D>
Bác QUANG đã thử chức năng Wi-Fi router chữa,xin bác vài lời nhận xét

Status
Không mở trả lời sau này.