• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

mthanh0707

Huhu.........
Các bác ơi mình đang up radio cho con cingular8525 của mình giữa chừng thì bị cúp điện(căm thù nhà đèn quá đi...:mad: ),softreset lại thì máy vô được wellcome của windows rồi đứng cứng ngắc luôn ko chịu vô win nữa.
Mình đã thử up lại rồi rồi nhưng khổ nỗi pc lại báo lỗi,vì theo mình biết là dòng hemes uprom hoặc radio đều phải chạy file SSPL-HERM trên ppc,để nó chạy chế độ bootload và nó có đuôi .ds ở spl (chế độ botload bình thường thì ko có đuôi này ở spl),nhưng giờ ko vô win trên ppc đc nên khi chạy bootload bình thừong bằng cách bấm ok-power-sr thì nó lại báo lỗi khi up hoài.:confused:
Ko biết bậy giờ phải làm sao đây các bác ơi,làm ơn cứu giúp mình với...........

Chú ý :Lần sau bạn không nên viết bài với màu đỏ nha.Chỉ có ban quản trị ghi các ghi chú mới sử dụng màu này...!

Last edited by a moderator:

nugift

Active Member
Huhu.........
Các bác ơi mình đang up radio cho con cingular8525 của mình giữa chừng thì bị cúp điện(căm thù nhà đèn quá đi...:mad: ),softreset lại thì máy vô được wellcome của windows rồi đứng cứng ngắc luôn ko chịu vô win nữa.
Mình đã thử up lại rồi rồi nhưng khổ nỗi pc lại báo lỗi,vì theo mình biết là dòng hemes uprom hoặc radio đều phải chạy file SSPL-HERM trên ppc,để nó chạy chế độ bootload và nó có đuôi .ds ở spl (chế độ botload bình thường thì ko có đuôi này ở spl),nhưng giờ ko vô win trên ppc đc nên khi chạy bootload bình thừong bằng cách bấm ok-power-sr thì nó lại báo lỗi khi up hoài.:confused:

Chịu cực một chút nhé. Bạn có thể dùng tool Mtty để cứu, đọc kỹ trong forum này hoặc tìm hiểu trong xda: http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_Unbrick

Chúc may mắn nhé!

LYLAC

ban thu xem lai may trang truoc di

ưHuhu.........

mình cũng bị trường hợp gần giống như bạn ,bạn quay lại trang trước xem,mình viết đầy đủ cách khắc phục rồi.Nhưng không biết có khắc phục được sự cố của máy bạn ko ?

Chú ý : Viết tiếng việt có dấu trên diễn đàn

Chỉnh sửa cuối:

saikimma

Cho mình hỏi với, mình cài bản HERMES 3.30.V cho con MDA HERM300 chạy xong phần SSPL khi kết nối với máy tính thi nó báo:" theapplication failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application". Bác nào biết giúp mình với

mthanh0707

Cho mình hỏi với, mình cài bản HERMES 3.30.V cho con MDA HERM300 chạy xong phần SSPL khi kết nối với máy tính thi nó báo:" theapplication failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application". Bác nào biết giúp mình với

Trước khi cài bạn phải đảm bảo đã cài framework 2.0 và NetCF trên pc.sau đó chép file SSPL-Herm vào thẻ nhớ trên ppc rồi click chạy nó trên ppc,sau đó ppc sẽ hiện lên bootloader,nếu bạn thấy dòng spl có đuôi '.ds' thì up đc rồi đó.
Bạn chạy file uprom trên pc,chọn spl phù hợp máy của bạn và cứ bấm next rồi tự nó chạy thôi.Ngồi chờ một chút là xong thôi.
Mấy cái này mình mới uprom nên biết rõ nhưng khổ nổi hồi sáng mới up radio mà bị cúp điện giữa chừng mới ghê,làm máy tê liệt luôn rồi,mình đã đưa máy nhờ Mod ANHTU làm giùm rồi,mong là bác sửa giúp em đc....

bnt_hih

Sao lạ nhỉ mình up rom của t-mobile của mình bình thường mà,đâu cần phải đưa về bootloader đâu
1. nối máy với pc->activesync báo tín hiệu nhận pocket pc->cancel->chế độ guest
2.pc cài sẵn dotnet giống như các bác trên đây hướng dẫn,extract bản rom 3.30v ra rồi chọn ruuwrapper
3.pc detect rom versions của pocket pc->hỏi số hard spl của pocket pc->mình chẳng nhớ nên chọn autodetect->pc tìm giúp mình->next->xh version cũ và version mới-up rom->đi chơi,10p sau quay lại thấy->úp xong->pocket tự động khởi động
4. align screen+....

Không biết làm vậy có sao k?thấy vẫn úp đc,vậy tại sao phải đưa về bootloader vậy?

tubua

Sao lạ nhỉ mình up rom của t-mobile của mình bình thường mà,đâu cần phải đưa về bootloader đâu
2.pc cài sẵn dotnet giống như các bác trên đây hướng dẫn,extract bản rom 3.30v ra rồi chọn ruuwrapper
3.pc detect rom versions của pocket pc->hỏi số hard spl của pocket pc->mình chẳng nhớ nên chọn autodetect->pc tìm giúp mình->next->xh version cũ và version mới-up rom->đi chơi,10p sau quay lại thấy->úp xong->pocket tự động khởi động
4. align screen+....

Không biết làm vậy có sao k?thấy vẫn úp đc,vậy tại sao phải đưa về bootloader vậy?
Đúng là bình thường thì chỉ Up Rom như Bác nói là đủ. Nhưng đôi khi trong quá trình up rom xuất hiện nhưng lỗi (do chủ quan hoặc khách quan đem lại) xảy ra khiến cho ko thể Up Rom trực tiệp đc ở chế độ bình thường, bắt buộc phải đưa về chế độ bootloader thì quá trình up Rom mới bắt đầu khởi động đc. hehe....Và bootloader là chế độ an toàn để đưa con PPC của mình đội mồ sống dậy ! Nói chung là khi nào PPC có vấn đề xảy ra mà ko up trực tiếp đc,thì lúc đó mới phải đưa về chế độ bootloader để up thôi, còn ko các BÁc up bình thường là cũng ok rồi. Chúc vui nha !

bnt_hih

Lại phát hiện vấn đề phím cứng trên tmobile của mình.mình đã sửa theo hướng dẫn của bác utxd hklm->software->oem->querty->20409.bị lỗi 2 phím: ' và & : khi nhấn chấm+z thì nó thành file explorer; khi nhấn chấm+x thì nó thành internet. đã thử từ tối qua tới giờ các code mà vẫn thế. Lại xin các bác chỉ giúp

bnt_hih

À đc rồi,vẫn làm như bác utxd chỉ như nhớ chọn hex khi đánh 20409 chứ đừng chọn dec (mặc định khi mở ra).tuyệt thật.cứ lo phải úp bản khác.xin lỗi các bác mình không thể hoãn cái sự sung sướng lại.nếu có xem như spam thì các bác bỏ quá giúp nhé

hieunt

Các bác ơi, em up con Radio 1.43 thấy nguốn pin quá, mới sạc ngày hôm qua mà tối nay đã báo hết điện. Sặc đầy, không dùng gì, khoảng 4 tiếng sau kiểm tra pin chỉ thấy còn 80%. Không hiểu tại pin hay tại cái Radio 1.43 hả các bác... Bác nào có kinh nghiệm về vụ này thì cho em thỉnh giáo nhá. Thank các bác...

nugift

Active Member
Các bác ơi, em up con Radio 1.43 thấy nguốn pin quá, mới sạc ngày hôm qua mà tối nay đã báo hết điện. Sặc đầy, không dùng gì, khoảng 4 tiếng sau kiểm tra pin chỉ thấy còn 80%. Không hiểu tại pin hay tại cái Radio 1.43 hả các bác... Bác nào có kinh nghiệm về vụ này thì cho em thỉnh giáo nhá. Thank các bác...

Chính xác như vậy! Mình up bản radio đó hôm kia, tuy không hao pin nhanh như máy của bạn nhưng đủ để mình phải up lại radio 1.38.00.10. Đã dùng qua 5 máy các loại của dòng hermes và nhận thấy radio này là Ok nhất về tổng quan!:D

Các bạn quan tâm có thể download và up thử trong xda!

Chỉnh sửa cuối:

hieunt

Thanks bác Nugift nhiều. Nhưng bác có thể cho em cụ thể Radio 1.38 bản nào ko. Em vào XDA thấy có đến 3 bản 1.38 :D Khổ thế đấy. Cám ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

nugift

Active Member
Thanks bác Nugift nhiều. Nhưng bác có thể cho em cụ thể Radio 1.38 bản nào ko. Em vào XDA thấy có đến 3 bản 1.38 :D Khổ thế đấy. Cám ơn bác nhiều.

Sorry, đó là 1.38.00.10!:D Nhưng mình vừa up thử 1.40.30.00, vì thấy trong xda khen quá xá! :) Để xem thế nào rồi sẽ report sau!

Chỉnh sửa cuối:

LYLAC

đọc lại mấy bài trước đi bạn ơi

4. align screen+....

cẩn thận đi con máy yêu quý của bạn đấy,,nên làm theo đúng trình tự là tốt nhất bạn ah

nugift

Active Member
Sorry, đó là 1.38.00.10!:D Nhưng mình vừa up thử 1.40.30.00, vì thấy trong xda khen quá xá! :) Để xem thế nào rồi sẽ report sau!

Sau gần một ngày thử radio 1.40.30.00, mình nhận xét như sau:

- Hoàn toàn không hao pin nhanh, có lẽ cũng khá như 1.38.00.10.
- Sóng thì quá tệ!b-) Mỗi khi vào thang máy trong cty là tịt luôn.

Thử quay lại 1.27 xem sao!

hieunt

OK. Em đang dùng con 1.38.30 gì đó. Nói chung là cũng thấy đỡ hơn rồi. Chắc nó cũng chẳng khác bản 1.38.10 kia mấy đâu nhỉ. Có mỗi mấy cái radio cũng đau đầu quá. :D Cám ơn bác nhiều lắm.

CutKit

OK. Em đang dùng con 1.38.30 gì đó. Nói chung là cũng thấy đỡ hơn rồi. Chắc nó cũng chẳng khác bản 1.38.10 kia mấy đâu nhỉ. Có mỗi mấy cái radio cũng đau đầu quá. :D Cám ơn bác nhiều lắm.

Ck. dùng LVSW 3.09 và Radio1.41, game nhạc chọt suốt ngày mà thấy em nó còn "sung sức" lắm :D, điện nước vẫn đầy đủ

Up bao nhiêu ROM cuối cùng kết mỗi dòng LVSW b-)

nugift

Active Member

Ck. dùng LVSW 3.09 và Radio1.41, game nhạc chọt suốt ngày mà thấy em nó còn "sung sức" lắm :D, điện nước vẫn đầy đủ

Up bao nhiêu ROM cuối cùng kết mỗi dòng LVSW b-)

Đúng là dùng radio 1.41 là tốt nhất. Pin lâu, sóng khỏe!=D>

B

Beelzebub

Guest
Em ko ở VN nên thấy bản radio nào sóng cũng khỏe hết, đỡ tốn pin thì có 40 và 41