• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

panne

Bác Anbis ! hãy down bản Rom zin cua T-mobile dùng thử đi! hôm nay Em vừa up bản Rom này xong. Bản này chạy nhanh và ổn định lắm! nhanh hơn hẳn so với bản Scharps mà Em đã giới thiệu trc đó! công nhận đây là bản Zin có khác,dùng hay hơn và sướng hơn các bản Cook nhiều! Các Bác hãy up thử nhanh nhanh! hehe.... link ở bài cuối cùng của trang 24 nhé! chúc Moi Người vui vẻ!

Xin hỏi bác là bản này so với bản 3.60 của Schaps thì nên úp bản nào ạ

tubua

hehe...Bản 3.60 Em chưa up thử,nên cũng ko biết chạy thế nào! nhưng theo hiểu biết của Em thì bản Schaps đó chắc ko thể chạy nhanh và Ram xuống chậm bằng bản zin của T-mobile dc. Bác hãy thử up Bản Zin của T-mobile xem. nếu có thời gian Em sẽ up thử Schaps 3.60 rồi sẽ đưa ra nhận xét rõ ràng cho Anh Em tham khảo nha! hehe... Chúc Vui vẻ nha!

tubua

Nhưng bản T-mobile quay film không thể lưu vào thẻ nhớ được, còn lại thì rất nhanh và ổn
Tôi cũng đang dùng bản T-mobile,nhưng có bị gặp lỗi như Bác đâu! Mọi thứ đều rất ok mà! Bác hãy thư kiểm tra lại thẻ nhớ xem có vấn đè gì ko và kiểm tra lại chắc chắn đã chọn chế độ lưu vào thẻ nhớ chưa? hoăc HardReset lại xem nha! Vi Tôi đã dùng bản Rom này dc mấy hôm rồi,thấy mọi thư vẫn làm viêc tốt! hãy kiểm tra lại nhé! chúc vui nha!

ducdl2

Supa dupa Lite 3.60 rom. {76.52 Storage & 32.64 Free Ram}

--------------------------------------------------------------------------------

Here comes a complete remake of the latest wm6 build rom 3.60
Its very quick and fast with some goodies stiill there.

THANKS TO BEPE FOR HIS AMAZING WORK

Total Storage 76.52 free 73.52, Total Program 50.77 free 32.64 on cold boot

added
1. New splash screens. If you dont need to change Your splash screen please extract os.nb only using romkoch or nbh tool
2. New 3g video dialler
3. 10 button kaiser comm manager
4. added htc network plugin
5. added htc network wizard
6. Latest htc task manager
7. Few essential programs in system tools
8. wm6 sound
9. latest acrosoft mms
link: http://rapidshare.com/files/52850842/Ultra_Ultra_Light_v2.rar.html

ngocnt610

Sau 1 thời gian thử nghiệm, mình thấy đây là bản ROM chạy gần như nhanh và ổn định nhất, mọi người xem thử nhé ^_^
TNT 2.0 Pro
http://rapidshare.com/files/50067492/TNT_2.0_Professional_6mb.rar
Mirror : http://www.sendspace.com/file/wa4lox

Mình đã cài bản trên của bạn trên X01HT có nhận xét sau:
Tốc độ không nhanh nếu không nói là chậm hơn :D
Pin sử dụng bt.
Cài thêm nhiều Ứng dụng trong Rom.
Màn hình khởi động không ấn tượng.

Mình cài Rom trên hôm qua song hôm nay cài ngay bản khác. Nhưng có 1 vấn đề là khi mình cài bản Rom khác thì vẫn không mất hình khởi động ban đầu. Trên này có bạn đưa file Splash của HTC nhưng mình không cài được ( hình lúc cài lại la O2 mini S ).
Bạn nào có file Splash cho Hermes thi cho mình xin nhé.:D

Wantoknow

Mình cài Rom trên hôm qua song hôm nay cài ngay bản khác. Nhưng có 1 vấn đề là khi mình cài bản Rom khác thì vẫn không mất hình khởi động ban đầu. Trên này có bạn đưa file Splash của HTC nhưng mình không cài được ( hình lúc cài lại la O2 mini S ).
Bạn nào có file Splash cho Hermes thi cho mình xin nhé.:D
Lý do up ROM khác mà không làm mất splash cũ có 2 nguyên nhân:
- Bản ROM mới up có cùng hình splash sẵn có trên máy
- Bản ROM mới up không có thành phần splash đi kèm

Hình splash cho Hermes thì quá trời luôn: hình gốc của HTC, hình gốc của Dopod, hình gốc của T-mobile, hình gốc của O2, và thậm chí hình mang phong cách cá nhân, không biết bạn cần hình nào?

Ví dụ, WTK chơi hình splash theo phong cách cổ điển: hình 1 để thể hiện OEM của HTC, hình 2 mang logo của nhà cung cấp mạng hoặc nhà thương mại như sau:

Chỉnh sửa cuối:

mryeknom

WTK có thể cho mình xin splash của Softbank với
Máy mình là Softbank nhưng không có hình này.
Thanks WTK nhé

Wantoknow

WTK có thể cho mình xin splash của Softbank với
Máy mình là Softbank nhưng không có hình này.
Thanks WTK nhé
Bạn download file kèm dưới đây, giải nén ra, sau đó copy CustomRUU vào cùng folder đó và chạy như bình thường.

PhamNhatThanh

Rom Black MAJIK_BBC_GL

Black MAJIK

FREE ROM storage: 58.12MB (total of 62.74MB)
FREE RAM on cold boot: 30MB

1) Cross-breed build to tackle the issues in the RTM 17745 build where power consumption and the somewhat broken M$ BT stack were buggy
2) Restored WM6 system sounds + restored original WM calculator
3) Added advanced power management registry tweaks
4) Added new components in the programs\system folder (screen capture,comm manager and glossy black bars (basehue 160))
5) Added sdk certificates
6) SDHC support included
7) Added HTC Music Plugin (WMP and HTC Audiomanager selectable)
8) New today theme and WM6 splash

The following CABS were made for flexible end user configuration

8) Remote Desktop
9) Bluetooth HID (drivers for BT mice and keyboards)
10) Adobe Reader LE v2_00_261818
11) Bluetooth Sim Access Profile
12) Cyberon Voice Speed Dial (latest build)
13) HTC X-Button 1.51
14) Transcriber
15) New VOIP drivers
16) WLM Build 1400 (stable)
17) Esmertec Java Manager
18) Vijay555 Tools

Mình vừa mới Tìm và đang thử

Chỉnh sửa cuối:

tqchcm

Cái Black Majik này có lâu rồi mà bạn, phiên bản WMBlack mới nhất hiện nay là Black Satin cũng đã ra lò gần 2 tháng rồi.

Download và info ở http://wmblack.info

tubua

Black MAJIK

FREE ROM storage: 58.12MB (total of 62.74MB)
FREE RAM on cold boot: 30MB

1) Cross-breed build to tackle the issues in the RTM 17745 build where power consumption and the somewhat broken M$ BT stack were buggy
2) Restored WM6 system sounds + restored original WM calculator
3) Added advanced power management registry tweaks
4) Added new components in the programs\system folder (screen capture,comm manager and glossy black bars (basehue 160))
5) Added sdk certificates
6) SDHC support included
7) Added HTC Music Plugin (WMP and HTC Audiomanager selectable)
8) New today theme and WM6 splash

The following CABS were made for flexible end user configuration

8) Remote Desktop
9) Bluetooth HID (drivers for BT mice and keyboards)
10) Adobe Reader LE v2_00_261818
11) Bluetooth Sim Access Profile
12) Cyberon Voice Speed Dial (latest build)
13) HTC X-Button 1.51
14) Transcriber
15) New VOIP drivers
16) WLM Build 1400 (stable)
17) Esmertec Java Manager
18) Vijay555 Tools

Mình vừa mới Tìm và đang thử
Cái Black Majik này có lâu rồi mà bạn, phiên bản WMBlack mới nhất hiện nay là Black Satin cũng đã ra lò gần 2 tháng rồi.

Download và info ở http://wmblack.info

Các Bác ơi làm ơn cho Em link khác đi ! Các link này đều chết hết rồi !

All: Bác nào kiếm đc bản Rom có touchFlo cho Hermes ko ? Up len cho Anh EM dùng test đi ! Em thèm bản Rom có Touchflo quá( hic.hic....!) hehe...! Cám ơn Các Bác nhé ! Chúc Cả Nhà vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

Wantoknow

All: Bác nào kiếm đc bản Rom có touchFlo cho Hermes ko ? Up len cho Anh EM dùng test đi ! Em thèm bản Rom có Touchflo quá( hic.hic....!) hehe...! Cám ơn Các Bác nhé ! Chúc Cả Nhà vui vẻ !
WTK cũng đã thử đưa TouchFlo vào ROM nhưng không chạy, lý do là khác thư viện DLL với dòng dùng chip TI_OMAP. Hiện đang chờ bác Quang kiếm 1 cây Kaiser để bóc Touch ra rồi đưa thử vào dòng Herm xem có được không :-?

tubua

WTK cũng đã thử đưa TouchFlo vào ROM nhưng không chạy, lý do là khác thư viện DLL với dòng dùng chip TI_OMAP. Hiện đang chờ bác Quang kiếm 1 cây Kaiser để bóc Touch ra rồi đưa thử vào dòng Herm xem có được không :-?
Bác Wantoknow thân mến! Mà sao Em ko thấy Rom hermes Wm6 nào có PP= 12MB nhỉ? Em đang rất muốn thử xem với PP=12MB thì trên Hermes sẽ chạy thế nào? Vì Em ngày trc Em đã dùng qua Prophet thì Rom có PP=12MB thì tốc độ và độ ổn định đc cải thiện đáng kể. Em cũng thử cách thay đổi PP bằng ActiveSync của Bác Cloudyfa rồi nhưng ko thành công. Vì thế Em nhờ Bác Wantoknow cook cho một Bản Rom cho Hermes với PP=12MB để Anh Em có thể test và thưởng thức tốc độ của Nó sẽ thế nào! hihi...Cám ơn Bác trc nha! Chúc cả nhà vui vẻ !