• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 Touch V25 - Build 20755.1.4.0

zocster

bro the link to the lite big storage version is broken it seems, is it getting a re upload thanks again and please please please, beautiful icons, you can steal from garmin or abusalza doesn't matter I just sick of windows icon bro. please!!

Nalfa

What is your priority?

bro the link to the lite big storage version is broken it seems, is it getting a re upload thanks again and please please please, beautiful icons, you can steal from garmin or abusalza doesn't matter I just sick of windows icon bro. please!!

What is your priority?
Do you want a fully function ROM or just just want it looks beautiful?:-/

Please let the author do his works and we're helping by testing it and pointing out what bugs need to be fixed first before making it looks pretty... Will you!!!?:|

datvt

Em dùng đến bản này rồi mà thực sự em chưa có dùng ứng dụng Touch lần nào...... vì ko biết cách sử dụng :( (Toàn lấy bút chọt kiểu Classic ). Ai xài quen rom touch rồi thì cho em xin cái hướng dẫn với ! mang tiếng xài bản rom touch nhiều rồi mà chưa có biết cách cài phí cả bản rom. cảm ơn các anh đã giúp đỡ

PS : vừa up v24 hôm qua hôm nay lại up v25 sướng thế :D

zocster

What is your priority?
Do you want a fully function ROM or just just want it looks beautiful?:-/

Please let the author do his works and we're helping by testing it and pointing out what bugs need to be fixed first before making it looks pretty... Will you!!!?:|

I want my cake and eat it too =))

tranhai

touch tích hợp sẳn trong rom laị ko hổ trợ internet explorer,ko vuốt đc.he he,và nhiều cái khác nữa,như word chẳng hạn,ko bằng FTouchSL

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
touch tích hợp sẳn trong rom laị ko hổ trợ internet explorer,ko vuốt đc.he he,và nhiều cái khác nữa,như word chẳng hạn,ko bằng FTouchSL

Đúng vậy chắc họ tính tới phương án copy text trong IE message .... nên ko tích hợp.
Có lẽ tính năng này tích hợp vào là để thử nghiệm :D

tvp3004

cảm ơn bác đã cho ra đời tiếp 1 bản rom tuyệt vời.em up-xài mấy ngày,chưa thấy trụ trặc j hêt!thank so much!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mỗi tội là hỏi mãi mà ko có ai trả lời dùm ! hu hu

Tội gì chứ, sao bạn lại hỏi mình trong khi bạn đang dùng nó.
Bạn mwr program Files, Setting, File explorer hay Contact lên quẹt lên quẹt xuống là biết Touch là thế nào mà. ROM thường thì phải kéo vào thanh cuộn ở cột bên phải mới si chuyển đc.

tranhai

Đúng vậy chắc họ tính tới phương án copy text trong IE message .... nên ko tích hợp.
Có lẽ tính năng này tích hợp vào là để thử nghiệm :D

Bản Lite có phần touch ko vậy anh,em thấy cái OS này chạy ổn định nhưng muốn tự cài cái FtouchSL vô cho dễ tùy chỉnh,nếu đc anh cho em xin bản rom trắng với cái OS này đi,cảm ơn trc

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản Lite có phần touch ko vậy anh,em thấy cái OS này chạy ổn định nhưng muốn tự cài cái FtouchSL vô cho dễ tùy chỉnh,nếu đc anh cho em xin bản rom trắng với cái OS này đi,cảm ơn trc

Như mình đã nói là build này có chức năng là Touch ở ngay trong bản thân của OS rồi chứ không phải tích hợp tool Touch trong ROM đâu, vậy nên bản nào cũng đc coi là Touch hết :D.
Còn ROM trắng là sao, không có gì hả? Bản Lite hoàn toàn sạch sẽ mà. Thôi mọi người ưng thì dùng không ưng thì dùng bản khác nhé. Mình build 1 lúc tới 7 bản đã là nhiều lắm rồi nên sẽ ko build thêm bản nào của Version này nữa đâu, mệt rồi sinh ốm khỏi ra bản V26 nữa :D
Mà bản V26 sắp tới sẽ là NoTouch đấy

tranhai

Ậy ậy,huynh làm gì mà nóng thế:D,ý của đệ là cái OS của V25 xài ổn định nhưng lại có thêm cái touch(ko cần) nên muốn hỏi huynh coi có rom nào xài OS này nhưng ko co touch để tư vài vô cho dễ xài đó mà,huynh nói vậy thì đệ đợi bản v26 của huynh vậy,kíu từ,thanh kìub-)

datvt

Tội gì chứ, sao bạn lại hỏi mình trong khi bạn đang dùng nó.
Bạn mwr program Files, Setting, File explorer hay Contact lên quẹt lên quẹt xuống là biết Touch là thế nào mà. ROM thường thì phải kéo vào thanh cuộn ở cột bên phải mới si chuyển đc.

Cảm ơn anh ! anh làm ROM thì có thể cho em xin cái phần mềm thay đổi PP không vây? em chưa có cái đó,nhiều lúc muốn úp để tăng hoặc giảm bộ nhớ cho RAM mà ko có ! :D

hoatienii

Sao dùng bản ROM của Bác lúc sạc Pin thì máy không bị nóng nhĩ, mấy bản ROM khác sạc PIN hay bị nóng máy lắm.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cảm ơn anh ! anh làm ROM thì có thể cho em xin cái phần mềm thay đổi PP không vây? em chưa có cái đó,nhiều lúc muốn úp để tăng hoặc giảm bộ nhớ cho RAM mà ko có ! :D

Down cái này về nhé

Sao dùng bản ROM của Bác lúc sạc Pin thì máy không bị nóng nhĩ, mấy bản ROM khác sạc PIN hay bị nóng máy lắm.

Vậy hả, mình cũng khôn để ý đến món này :)

tranhai

mình cũng thấy vậy nhưng do mới mua cuc pin mới nên cứ nghĩ đó giờ do pin cũ bị chai nên nóng,a có bác nào gặp tình trạng sạc pin ko thể đc 100% hông,cứ 97% là báo đầy rồi

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình cũng thấy vậy nhưng do mới mua cuc pin mới nên cứ nghĩ đó giờ do pin cũ bị chai nên nóng,a có bác nào gặp tình trạng sạc pin ko thể đc 100% hông,cứ 97% là báo đầy rồi

Vấn đề này không có có gì lạ cả.
Bình thường ROM ship thì thường là báo lượng pin theo đơn vị 10% vậy nên nếu thực chất từ 91% -> 99% thi đều báo 100% cả.
CÒn thông báo pin đơn vị 1% như hiện nay là do mình và các kỹ thuật viên đã thay thế lại modul báo lượng pin rồi, và modul đó không phải của dòng này vì vậy bạn cứ tạm thời hiểu vậy đã nhé và nghĩ đó là bình thường.
CÒn chi tiết kỹ thuật thì có điều kiện mình sẽ nói cho bạn sau.
Chúc vui.