• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 Touch V25 - Build 20755.1.4.0

hoatienii

mình cũng thấy vậy nhưng do mới mua cuc pin mới nên cứ nghĩ đó giờ do pin cũ bị chai nên nóng,a có bác nào gặp tình trạng sạc pin ko thể đc 100% hông,cứ 97% là báo đầy rồi

Máy mình sạc lên được 100% mà.

datvt

Pác ơi cái PP pác cho em là để thay đổi bản ROM trước khi up vào máy à? Có cái nào Syn rồi thay đổi được PP luôn như dòng Prophet ko pác ?

tvp3004

HIC-TIUWJ NHIÊN MÁY EM MẤY HÔM NAY TREO HOÀI.CÓ TN TỚI-RUNG CÁI LÀ TYẺO LUÔN.EM KO CÀI PM J MỚI CẢ.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
HIC-TIUWJ NHIÊN MÁY EM MẤY HÔM NAY TREO HOÀI.CÓ TN TỚI-RUNG CÁI LÀ TYẺO LUÔN.EM KO CÀI PM J MỚI CẢ.

Lưu danh bạ tin nhắn lại rồi HR lại đi tvp3004 dùng cho nó mới :)
Mình dùng lâu lâu lăm rồi không bị như bạn mặc dù cũng cũng chả cài gì vì mình dùng FULL mà :D

lagoskon

Dear Dvha79_ddt please check this amazing dialer from Opal/Jade.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=433706

It works fine with your v25 lagoskon Basic rom, but it mess the battery icon.
It has new Gprs,Wifi,and Volume icons which are better.

Can you make this dialer cooked in , in my version, instead of abusalza dll.

Sorry if I ask to much. Really thank you!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Dear Dvha79_ddt please check this amazing dialer from Opal/Jade.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=433706

It works fine with your v25 lagoskon Basic rom, but it mess the battery icon.
It has new Gprs,Wifi,and Volume icons which are better.

Can you make this dialer cooked in , in my version, instead of abusalza dll.

Sorry if I ask to much. Really thank you!!

I'm sorry, at the moment I can't go to xda forum :(.
I don't know why? What is happen with my local network a week ago ? :((

datvt

Cho mình hỏi cách HR của máy T-Mobile (HERMES 300 đã up lên bản rom v25 rồi) thế nào vậy nhỉ ? Mình chưa HR con này bao giờ toàn up thẳng rom

Nhân tiện anh cho em xin cái phần mềm O2 sms plus mới nhất hình như là 1.6 và cái báo pin 1%(Battery Fixed (Thông báo chính xác dung lượng pin theo đơn vị 1% - Thank to Cmonex and CRCinAU) anh up ở mấy bản rom mới này nè ! em định pm cho anh nhưng ko được,ko biết nên post vào đâu đành post ở đây,xin anh và mọi người thông cảm

Last edited by a moderator:

lagoskon

I'm sorry, at the moment I can't go to xda forum :(.
I don't know why? What is happen with my local network a week ago ? :((

CAB : http://www.4shared.com/file/64700093/361475aa/MBarvian_OpalPhoneCanvas.html

OEM : http://www.4shared.com/file/64715997/341653be/Dialer_-_Opal_PhoneCanvas.html

hieunt

Cho em hỏi sự khác nhau giữa NoBigStorage, BigStorage và NoCompress. Ưu điểm và nhược điểm của từng cái. Có phải là nếu dùng BigStorage thì tốc độ xử lý sẽ nhanh hơn mấy cái bản nén kia ko? Thanks anh!

Chỉnh sửa cuối:

gnuzilla

Vấn đề răng cưa với check box

Em mới lần đầu dùng WM 6.1, sử dụng bản ROM này. Không hiểu có phải do WM6.1 không mà em thấy cái dấu tick checkbox trong có vẻ chưa được "khử răng cưa" (trong bản ROM Shamanix Ultimate 2.0 em dùng trước đây thì không thấy bị.. Một số phần mềm khác thì chỗ bị, chỗ không bị. Có bác nào giải quyết được vấn đề này chưa ạ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cho em hỏi sự khác nhau giữa NoBigStorage, BigStorage và NoCompress. Ưu điểm và nhược điểm của từng cái. Có phải là nếu dùng BigStorage thì tốc độ xử lý sẽ nhanh hơn mấy cái bản nén kia ko? Thanks anh!

NoBigStorage là cơ cấu giúp sau khi UP sẽ có 2 phân vùng bộ nhớ : Bộ nhớ chính và ExtROM. Cấu trúc này là cấu trúc từ các bản ROM ship. Mục đích thì bạn biết rồi.
Còn BigStorage thì đã được các KTV chỉnh sửa và gộp 2 thành phần này làm 1 và tạo ra 1 phân vùng bộ nhớ tổng đó chính là bộ nhớ chính, mục đính là tránh lãng phí bộ nhớ. Nhược điểm của cấu trúc này là có thể gây lỗi với 1 số máy (cái này nói chung cứ phải UP dùng thử mới biết đc).

Còn Compress là các bản ROM trong quá trình build dữ liệu sau khi đóng gói được nén lại để tạo ra bản ROM có kích thước nhỏ hơn, vì vậy khi UP vô máy sẽ có bộ nhớ trống lớn hơn.
Nhược điểm là sẽ làm chậm máy hơn so với NoCompress nhất là lúc khởi động, và khả năng gây lỗi cao hơn so với Nocompress.

Nói chung cứ UP thử các bản để chọn ra kiểu ROM cho máy của mình.
CHúc vui

Em mới lần đầu dùng WM 6.1, sử dụng bản ROM này. Không hiểu có phải do WM6.1 không mà em thấy cái dấu tick checkbox trong có vẻ chưa được "khử răng cưa" (trong bản ROM Shamanix Ultimate 2.0 em dùng trước đây thì không thấy bị.. Một số phần mềm khác thì chỗ bị, chỗ không bị. Có bác nào giải quyết được vấn đề này chưa ạ?

Đồ mới thì bạn lại bắt sửa ư :))
Build này cũng là build mới mình port từ dòng máy mới nhất hiện nay vì vậy dấu tích đã được cách điệu cũng giống như mình chỉnh sửa lại hay thay đổi vài biểu tượng nhằm tạo ra nét riêng cho bản ROM. Mục đích là tránh tạo ra sự nhàm chán ý mà.
CÒn nếu build này trộn với 1 vài modul từ build cũ thì sẽ có dấu tích kiểu cũ.
Mình nói vậy chắc bạn hiểu :).
CHuyện nhỏ vậy đừng hỏi nhé:-??

batuocbongdem

anh Hà có thể gửi cho e file camera.exe dc ko.E cài bản htc camera v5.0 bị lỗi bây giờ ko có file đó để khôi phục lại,có nhiều dữ liệu nên e ko muốn HR lại,Lâu quá ko thấy a có bản rom mới vậy.Thanks a nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
anh Hà có thể gửi cho e file camera.exe dc ko.E cài bản htc camera v5.0 bị lỗi bây giờ ko có file đó để khôi phục lại,có nhiều dữ liệu nên e ko muốn HR lại,Lâu quá ko thấy a có bản rom mới vậy.Thanks a nhiều

Của em đây em thích lấy file nào thì lấy :). Anh dạo này công việc lubu cũng như bận chuyện gia đình nên cũng không có nhiều time làm ROM. Nhưng trong thời gian này cũng chưa có build mới nào cả :)

datvt

Xin phép đăng lại lần 2 để nhờ sự trợ giúp của Mr Hà

Cho em hỏi cách HR của máy T-Mobile (HERMES 300 đã up lên bản rom v25 rồi) thế nào vậy nhỉ ? Em chưa HR con này bao giờ toàn up thẳng rom

Nhân tiện anh cho em xin cái phần mềm O2 sms plus mới nhất hình như là 1.6 và cái báo pin 1%(Battery Fixed (Thông báo chính xác dung lượng pin theo đơn vị 1% - Thank to Cmonex and CRCinAU) anh up ở mấy bản rom mới này nè ! em định pm cho anh nhưng ko được,ko biết nên post vào đâu đành post ở đây,xin anh và mọi người thông cảm

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Xin phép đăng lại lần 2 để nhờ sự trợ giúp của Mr Hà

Cho em hỏi cách HR của máy T-Mobile (HERMES 300 đã up lên bản rom v25 rồi) thế nào vậy nhỉ ? Em chưa HR con này bao giờ toàn up thẳng rom

Đã có topic hướng dẫn HR và Bootloader cho dòng máy Hermes trong đó có chiếc TMOBILE của bạn.

Soft SMS Plus bộ cài mình không có mà chỉ có OEM thôi. Phần báo pin đơn vị 1% không thể cài sau khi UP đc mà phải tích hợp vào trước khi build ROM thì mới chuyển được từ 10% sang 1% được bạn à.
Chúc vui

hieunt

Anh Hà ơi, sao mấy bản ROM của anh và Mr.Quang khi cài vào máy em thì 2 nút windows và ok ngay dưới nút gọi và hủy gọi đều bị liệt thế nhỉ. Có cách nào khắc phục không ạ? Cảm ơn anh!

gnuzilla

NoBigStorage là cơ cấu giúp sau khi UP sẽ có 2 phân vùng bộ nhớ : Bộ nhớ chính và ExtROM. Cấu trúc này là cấu trúc từ các bản ROM ship. Mục đích thì bạn biết rồi.
Còn BigStorage thì đã được các KTV chỉnh sửa và gộp 2 thành phần này làm 1 và tạo ra 1 phân vùng bộ nhớ tổng đó chính là bộ nhớ chính, mục đính là tránh lãng phí bộ nhớ. Nhược điểm của cấu trúc này là có thể gây lỗi với 1 số máy (cái này nói chung cứ phải UP dùng thử mới biết đc).

Còn Compress là các bản ROM trong quá trình build dữ liệu sau khi đóng gói được nén lại để tạo ra bản ROM có kích thước nhỏ hơn, vì vậy khi UP vô máy sẽ có bộ nhớ trống lớn hơn.
Nhược điểm là sẽ làm chậm máy hơn so với NoCompress nhất là lúc khởi động, và khả năng gây lỗi cao hơn so với Nocompress.

Nói chung cứ UP thử các bản để chọn ra kiểu ROM cho máy của mình.
CHúc vui

Đồ mới thì bạn lại bắt sửa ư :))
Build này cũng là build mới mình port từ dòng máy mới nhất hiện nay vì vậy dấu tích đã được cách điệu cũng giống như mình chỉnh sửa lại hay thay đổi vài biểu tượng nhằm tạo ra nét riêng cho bản ROM. Mục đích là tránh tạo ra sự nhàm chán ý mà.
CÒn nếu build này trộn với 1 vài modul từ build cũ thì sẽ có dấu tích kiểu cũ.
Mình nói vậy chắc bạn hiểu :).
CHuyện nhỏ vậy đừng hỏi nhé:-??

Hì, em bít rồi ạ. Lần sau có hỏi em sẽ PM riêng vậy :p

tranhai

anh có thể share cho em soft dùng để chỉnh font,color.. và cái task manager mà anh dùng trong bản full đc ko vậy