• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE (M7) HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - RECOVERY - ROOT - UP ROM COOK

venusian

Moderator
Hiện tại One vẫn chưa sử dụng đc chức năng Mount Sdcard trong Recovery, các bạn nên cẩn thận để sẵn bản Rom trong đó hoặc backup lại bản Rom ship bằng Recovery. Đã unlock rồi nên tránh không Relock lại nó sẽ xóa sạch bộ nhớ của máy làm mất hết dữ liệu.
Mình đang gặp một con sống dở khóc dở đây. Máy vào đc Recovery nhưng ko đc Rom vì ko có file Rom trong máy. Tải Rom Ship thì máy trước đó đã up OTA lên bản cao hợn. Hiện giờ đang chờ bản Rom Ship mới để táng vào em nó.

Phoenix

Hiện tại One vẫn chưa sử dụng đc chức năng Mount Sdcard trong Recovery, các bạn nên cẩn thận để sẵn bản Rom trong đó hoặc backup lại bản Rom ship bằng Recovery. Đã unlock rồi nên tránh không Relock lại nó sẽ xóa sạch bộ nhớ của máy làm mất hết dữ liệu.
Mình đang gặp một con sống dở khóc dở đây. Máy vào đc Recovery nhưng ko đc Rom vì ko có file Rom trong máy. Tải Rom Ship thì máy trước đó đã up OTA lên bản cao hợn. Hiện giờ đang chờ bản Rom Ship mới để táng vào em nó.

Sao không up qua cáp OTG hả bạn, mình cũng bị hiện tượng trên khi lỡ tay 4mat toàn bộ máy trong khi đã wipe data và system, đi mua ngay cái cáp OTG và up ngon lành.

venusian

Moderator
Sao không up qua cáp OTG hả bạn, mình cũng bị hiện tượng trên khi lỡ tay 4mat toàn bộ máy trong khi đã wipe data và system, đi mua ngay cái cáp OTG và up ngon lành.

Đã ngon rồi bác ạ :))

Taki7610

Unlock_GSM
Nếu dùng openrecovery có install file SuperSu rồi dùng adb sideload chỉ định về rom zip cũng có thể cứu cái máy, nếu trường hợp "xấu nhất" là không có rom ship để nạp vào.

Android_1987

Nếu dùng openrecovery có install file SuperSu rồi dùng adb sideload chỉ định về rom zip cũng có thể cứu cái máy, nếu trường hợp "xấu nhất" là không có rom ship để nạp vào.

Hiện tại Recovery của con này chưa hỗ trợ copy qua Recovery nhưng
Nếu máy đã có Unlock bootloader, openrecovery Sử dụng cáp OTG chép Rom Cook vào thẻ nhớ ngoài, cắm qua cáp OTG. Vào openrecovery (TWRP)/ Mount chọn OTG là nó nhận thẻ nhớ ngay. Quay lại up Rom từ thẻ nhớ như bình thường.

Taki7610

Unlock_GSM
Vẫn có nhiều trường hợp mà dùng cách này openrecovery (TWRP)/ Mount chọn OTG không si nhê, chắc tại tay không thơm nên chỉ dùng adb sideload em nó mới sống :D

ntt2006

Bạn có thể chia sẽ cho ae không?

Bạn tham khảo ở đây. Sưu tầm.

1. down TWRP recovery tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2173870
2. down tool này về http://d-h.st/users/hasoon2000/?fld_id=12048#files & xong unrar
3. vào fastboot rồi flash TWRP recovery phía trên, xong thì reboot bootloader
3. vào recovery, chọn Advance xong chọn ADB sideload
4. bật tool đã unrar phía trên, trong phần Extras chọn ADB sideload a ROM xong click Run
5. làm theo hướng dẫn và chọn ROM.zip cần copy vào máy (như ARHD, OrDroid, TrickDroid)
6. copy xong sẽ hiện 100%, nó sẽ save ROM.zip đó dưới tên sideload.zip
7. reboot lại recovery, wipe all data xong install sideload.zip chính là rom đã copy phía trên

Note: nếu lúc bật ABD sideload a ROM nó ghi Device not found tức là chưa cài driver phù hợp, bạn chỉ cần chọn Install HTC Driver phía trên xong click Go

dolaqn

Nhà mạng thì đều cần phải unlock, trừ khi bạn mua bản quốc tế.

bản quốc tế là mình mua đứt luôn cái đt đó mà ko phải xài theo hợp đồng nhà mạng đúng ko a .

ntt2006

bản quốc tế là mình mua đứt luôn cái đt đó mà ko phải xài theo hợp đồng nhà mạng đúng ko a .

Đúng vậy bạn, bỏ sim vào là có sóng, không cần nhập code unlock.

tudcmo

Member
bạn có file boot.img cho mình xin , máy mình hboot-1.44.0000 , radio 4A.14.3250.13
Máy khởi động lại là do thiếu file boot hoặc file boot không đúng với Rom bạn đang cài, flash riêng file boot.img của bản Rom đó trong fastboot nhé!