• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE (M7) HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - RECOVERY - ROOT - UP ROM COOK

jimma_us

Bạn cần 1 cáp OTG, Một thẻ nhớ khoảng 2G trở lên, Một đầu đọc thẻ nhớ. Nếu bạn tạo cáp bằng đầu đọc thẻ rồi thì cắm luôn thẻ vào)
Chép một bản Rom Cook vào thẻ nhớ, cắm thẻ nhớ vào đàu đọc, cắm đầu đọc vào cáp OTG.
Đưa máy vào Recovery (ở đây mình dùng TWRP Recovery)
Trong Recovery vào Mount tích vào dòng USB-OTG sau đó quay lại phần Install chạm vào Up A Level để nó quay lại thư mục gốc và chọn usb-otg. Đến đoạn này bạn sẽ nhìn thấy file Rom cook mà bạn chép vào máy thôi. (Nếu ko thấy thì có thể do bạn tạo cáp OTG chưa thành công)

Đang nói là up Rom Cook anh ơi.

ONE có thể xạc pin trong Hboot mà anh.
mình đã làm qua cáp OTG nhưng khi vào bootloader chi báo là fastboos AC và không chạy gì cả, còn vào adb sileloader thì không đánh dấu tích vào ô OTG usb . mình đã kiểm tra lại cáp và đúng theo hướng dẫn (( kết quả vẫn thế

venusian

Moderator
mình đã làm qua cáp OTG nhưng khi vào bootloader chi báo là fastboos AC và không chạy gì cả, còn vào adb sileloader thì không đánh dấu tích vào ô OTG usb . mình đã kiểm tra lại cáp và đúng theo hướng dẫn (( kết quả vẫn thế

Ặc. Mình bảo bạn ở đây là dùng cáp OTG để up Rom cook chứ có phải up Rom Ship đâu.
Mà up Rom Cook thì bạn vào vào Recovery chứ vào Bootloader làm gì. ~X(
Bạn vào Recovery làm lại như mình hướng dân đi

jimma_us

Ặc. Mình bảo bạn ở đây là dùng cáp OTG để up Rom cook chứ có phải up Rom Ship đâu.
Mà up Rom Cook thì bạn vào vào Recovery chứ vào Bootloader làm gì. ~X(
Bạn vào Recovery làm lại như mình hướng dân đi

thì đó vào recovery / mount thì không đánh dấu tích vào ô OTG usb được

venusian

Moderator
khi cắm cáp chữ Y ở chế độ bootloader vẫn báo fasboot AC

Có một cái hướng dân ở bên tinhte có hình ảnh mà mình qua thì hình bị die mất rồi nên giờ không biết hướng dẫn kiểu gì cả. :D
Bạn nhờ mua đc cái cáp đấy thì tốt.
Kiểu nó thế này. Không phải cái cáp như bạn tạo đâu

xiaoku

sao mình cũng làm vậy mà khi check rooted thì nó vẫn báo là chưa root. vì mình dùng root explorer thì ko mount R/O được mà nó cứ R/W ko ah. nhưng mình cài và sử dụng titanium backup vẫn được.

venusian

Moderator
sao mình cũng làm vậy mà khi check rooted thì nó vẫn báo là chưa root. vì mình dùng root explorer thì ko mount R/O được mà nó cứ R/W ko ah. nhưng mình cài và sử dụng titanium backup vẫn được.

Bạn đang dùng Rom gì thế.
Thử vào lại Superuser kiểm tra lại xem đã cho phép quyền Root cho Root Explore chưa

xiaoku

chào các bạn!
mình xin hỏi chút về bản rom ở link này http://htconeroot.com/htc-one-stock-roms/android-4-4-kitkat-sense-5-5-stock-rom-for-htc-one/#comment-1177 có up được cho bản ONE ATT&T ko?
P/S: Máy mình đã unlock bootloader, cài recovery TWRP 2.6.3.0, root rồi. hôm bữa mình thử up 1 bản tương tự nhưng khi flash thì nó báo lỗi "installer status 7" và máy cứ khởi động tới màn hình chữ HTC là tự động nó chạy vô recovery TWRP