• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE (M7) HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - RECOVERY - ROOT - UP ROM COOK

anhtuhntl

MÁY CỦA MÌNH LO FORMAT SẠCH BỘ NHỚ VÀ ROM MÀ KHÔNG MOUNT ĐƯỢC VỚI COMPUTER VẬY LÀM SAO CHÉP FILE ROM VÀO ĐỂ FLASH ROM VẬY MỌI NGƯỜI @@

kutamitsu

MÁY CỦA MÌNH LO FORMAT SẠCH BỘ NHỚ VÀ ROM MÀ KHÔNG MOUNT ĐƯỢC VỚI COMPUTER VẬY LÀM SAO CHÉP FILE ROM VÀO ĐỂ FLASH ROM VẬY MỌI NGƯỜI @@

Bạn format sạch cả rom á? bạn format như thế nào? H thì dùng cab OTG cài rom cook hoặc ship vào thôi. nhưng mình nghĩ chắc máy bạn chỉ wipe data, cache với davik thôi chứ. format bộ nhớ chẳng liên quan j đến rom đang chạy cả. khởi động lại lên bình thường mà. bạn cứ nói rõ bạn format những j, cài recovery j? vì trước mình dính 1 con cài recovery 2.5 bị lỗi boot, flash boot trong rom ship là ok.

jimma_us

cứu máy !!!!!!!!!! tình hình là hôm nọ mình up rom, khi vào recovery mình vô tình format hết dư liệu bao gồm cả bản rom mới và file rom cu~. hiện giờ máy treo logo htc, vân vào bootloader bình thường nhưng không làm cách nào để copy rom vào máy được ai biết hay đa gặp trường hợp tương tụ chỉ giúp mình với. flash qua ADB sideload cung ko ăn thua.

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
cứu máy !!!!!!!!!! tình hình là hôm nọ mình up rom, khi vào recovery mình vô tình format hết dư liệu bao gồm cả bản rom mới và file rom cu~. hiện giờ máy treo logo htc, vân vào bootloader bình thường nhưng không làm cách nào để copy rom vào máy được ai biết hay đa gặp trường hợp tương tụ chỉ giúp mình với. flash qua ADB sideload cung ko ăn thua.

Làm theo hướng dẫn bên đây, flash rom bằng adb sideload là ok thôi bạn.

venusian

Moderator

Mua cái cáp USB OTG về copy Rom vào USB. Vào lại Recovery up Rom từ cái USB đấy là đc.
Hoặc Relock lại tải bản Rom Ship mới nhất cùng khu vực táng vào là ok

jimma_us

Mua cái cáp USB OTG về copy Rom vào USB. Vào lại Recovery up Rom từ cái USB đấy là đc.
Hoặc Relock lại tải bản Rom Ship mới nhất cùng khu vực táng vào là ok

bạn làm ơn cho mình in cái link tải rom ship đúng khu vực của mình với. máy mình htc_A07. radio 4A.14.3250.13

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator

jimma_us

Bạn thực hiện lệnh fastboot getvar all rồi copy cho mình xem cái thông số của máy bạn lên đây nhé.
Cách thực hiện lệnh như thế nào thì bạn xem qua phần Nâng cấp Firmware ở bài này nhé/QUOTE]

đây là thông tin máy mình, có điều mình thắc mắc tại sao máy mình khi vào adbsideload lại báo failed không cách nào flash rom dc

venusian

Moderator
Bạn thực hiện lệnh fastboot getvar all rồi copy cho mình xem cái thông số của máy bạn lên đây nhé.
Cách thực hiện lệnh như thế nào thì bạn xem qua phần Nâng cấp Firmware ở bài này nhé/QUOTE]

đây là thông tin máy mình, có điều mình thắc mắc tại sao máy mình khi vào adbsideload lại báo failed không cách nào flash rom dc

Của bạn 129.401.12 rồi.
Cao quá, bạn ở đâu, mua đc cap OTG không. Kiếm cái cáp là up đc rom cook.

venusian

Moderator
mình ở Nga, mình không tìm dc rom nên mới nhờ bạn cho mionhf xin cái link để mình dow.
hum trc có người cho mình link nhưng rom bị lỗi , cáp OTG mình chế rồi
Máy bạn đang ở cao quá, hiện tạ chưa có bản Ship nào cao hơn.
Thử fomat lại toàn bộ nhớ máy sau đó dùng lại Adb Sideload xem sao
Bạn cố tạo OTG đi nhé.

jimma_us

Máy bạn đang ở cao quá, hiện tạ chưa có bản Ship nào cao hơn.
Thử fomat lại toàn bộ nhớ máy sau đó dùng lại Adb Sideload xem sao
Bạn cố tạo OTG đi nhé.
mình có OTG rồi bạn à, nhưng không có rom ship, còn adb sideload thì vẫn báo failed như hình mình đăng đó không hiểu tại sao

venusian

Moderator
mình có OTG rồi bạn à, nhưng không có rom ship, còn adb sideload thì vẫn báo failed như hình mình đăng đó không hiểu tại sao

OTG rồi thì chép rom Cook vào thẻ nhớ hay USB rồi up rom cook từ OTG đc mà bạn

Taki7610

Unlock_GSM
@jimma_us : Dùng openrecovery có sẵn install root, sau đó lấy rom cook nạp qua adb sideload cho nó vô trong đi bạn, tránh để hết pin, để ý % pin trong openrecovery.

venusian

Moderator
có thể hướng dẫn mình chi tiết dc không mình mày mò cả đêm vẫn không xong((

Bạn cần 1 cáp OTG, Một thẻ nhớ khoảng 2G trở lên, Một đầu đọc thẻ nhớ. Nếu bạn tạo cáp bằng đầu đọc thẻ rồi thì cắm luôn thẻ vào)
Chép một bản Rom Cook vào thẻ nhớ, cắm thẻ nhớ vào đàu đọc, cắm đầu đọc vào cáp OTG.
Đưa máy vào Recovery (ở đây mình dùng TWRP Recovery)
Trong Recovery vào Mount tích vào dòng USB-OTG sau đó quay lại phần Install chạm vào Up A Level để nó quay lại thư mục gốc và chọn usb-otg. Đến đoạn này bạn sẽ nhìn thấy file Rom cook mà bạn chép vào máy thôi. (Nếu ko thấy thì có thể do bạn tạo cáp OTG chưa thành công)

Bạn sang topic này tham khảo và hướng dẫn ở #20 nhé.

Đang nói là up Rom Cook anh ơi.

@jimma_us : Dùng openrecovery có sẵn install root, sau đó lấy rom cook nạp qua adb sideload cho nó vô trong đi bạn, tránh để hết pin, để ý % pin trong openrecovery.

ONE có thể xạc pin trong Hboot mà anh.