• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

boylieugiai

em cài cái theme dành cho màn hình WVGA mà, nên giờ màn hình nó ko phù hợp. Bác có theme của HVGA thì cho em hoặc dạy em reset :((

PhamQuang

Manager
em cài cái theme dành cho màn hình WVGA mà, nên giờ màn hình nó ko phù hợp. Bác có theme của HVGA thì cho em hoặc dạy em reset :((

Hard Reset như sau:

- Tắt máy:
- Nhấn và giữ đồng thời 2 núm VOLUME DOWN. + VOLUME UP sau đó nhấn Power cho màn hình bật lên thì nhả.
Lưu ý là vẫn giữ 2 núm Volume Down và Up.
- Hiển thị bảng lưu ý tiếp theo thì nhấn VOLUME UP tiếp để tiến hành HR....

Theme cho HD Mini ít quá hay sao mà phải cài cái khác vậy?

boylieugiai

thực ra mới dùng cái loại này lần đầu nên e đâu có rành. Thme của HD mini diễn đàn có thấy đâu mà bác. Mà thme của máy thì ko biết chuyển. ái ngại :-/

PhamQuang

Manager
thực ra mới dùng cái loại này lần đầu nên e đâu có rành. Thme của HD mini diễn đàn có thấy đâu mà bác. Mà thme của máy thì ko biết chuyển. ái ngại :-/

Trong máy mặc định có tới 8 Theme đấy.
Chuyển theme mà chưa biết thì phải tham khảo kỹ cách sử dụng rồi hãy nghịch máy nhé, kẻo phá nó đấy.

boylieugiai

Cám ơn bạn nhé. ko có cậu chắc thức hết đêm mất. hehe. Tại chưa có time đọc bài trong box mình vừa cho 1 con 5800 làm chuột bạch rồi. G 9

PhamQuang

Manager
Cám ơn bạn nhé. ko có cậu chắc thức hết đêm mất. hehe. Tại chưa có time đọc bài trong box mình vừa cho 1 con 5800 làm chuột bạch rồi. G 9

Cách xưng hô với người cao tuổi mà "bạn bạn, cậu cậu..." thế này chắc lần sau bạn sẽ khó nhận được lời tư vấn đó.

boylieugiai

Cách xưng hô với người cao tuổi mà "bạn bạn, cậu cậu..." thế này chắc lần sau bạn sẽ khó nhận được lời tư vấn đó.

Hê. Sorry tại quen rồi. Bạn cho mình trang nào có thme của HD mini đc ko ? tìm mãi mà ko thấy

kenu97

Bác Quang 53 tuổi rồi mà boylieugiai vẫn Bạn với Tớ thế? Quen gì thì quen cũng nên tôn trọng người lớn tuổi bạn ạ.

kenu97

E đang dùng bản rom 5.2.23103 ko làm thế nào tắt đc chế độ rung khi gõ bàn phím. tìm đủ mọi cách ko đc mới bực chứ

PhamQuang

Manager
E đang dùng bản rom 5.2.23103 ko làm thế nào tắt đc chế độ rung khi gõ bàn phím. tìm đủ mọi cách ko đc mới bực chứ

Đơn giản thôi cháu ạ.
Tải file chú đính kèm về, giải nén ra CAB file mà cài cho HD Mini, khởi động lại máy là hết rung ngay thôi.

kenu97

Cám ơn chú Quang. hqua có nhắn tin YH offline hỏi chú mấy cái ko biết chú nhận đc chưa? PM ở đây ko đc ạ

boylieugiai

Mọi người cho em hỏi phần mềm ứng dụng của con HD mini này ỏ chuyên mục nào. Mới dùng HTC chả biết cái gì cả

Mọi người cho em hỏi phần mềm ứng dụng của con HD mini này ỏ chuyên mục nào. Mới dùng HTC chả biết cái gì cả
Con này sử dụng chuẩn màn hình HVGA 320x480 nên hiện nay chưa có phần mềm thích hợp, bạn có thể xài tạm phần mềm dành cho chuẩn màn hình QVGA vậy...

tudcmo

Member
con hd mini này không biết pin sài được lâu không anh Quang. thằng bạn em đang sài, em mới cầm lướt 5 phút nên cũng chưa hiểu về nó nhiều lắm. nghe nói nó chả có ứng dụng nào hết phải không anh. ví dụ vietmap chẳng hạn, có có được cho em nó không.

bạn dùng vietmap r12 dùng tốt đấy

o0oThienSuo0o

Em dùng mạng Viettel. Đăng ký để sử dụng 3G nhưng không tài nào đăng ký được. Các bác có kinh nghiệm chỉ em cái

kenu97

bác xem lại sim đã đc kích hoạt GPRS ở tổng đài chưa? Nếu chưa thì gọi lên bảo họ kích hoạt cho, còn cài đặt ở máy khá đơn giản với thông số:
APN: v-internet
user và pw đều để trống

o0oThienSuo0o

Thời gian thoại và thời gian chờ giữa 2 mạng 3G và 2G

Xem trên trang chủ của HTC thì nó nói về thời gia đàm thoại và thời gian chờ của HTC HD Mini như sau:

Talk time:

* WCDMA: Up to 400 mins
* GSM: Up to 435 mins

Standby time:

* WCDMA: Up to 500 hours
* GSM: Up to 340 hours

Video playback Up to 8 hours
Audio playback: Up to 12 hours

Như vậy thì thời gian thoại trên mạng 3G kém hơn so với mạng 2G nhưng thời gian chờ trên mạng 3G lại được lâu hơn. Tôi nghĩ thời gian chờ trên mạng 3G cũng phải ít hơn so với mạng 2G chứ nhỉ.

Anh em cùng vào thảo luận nào

o0oThienSuo0o

Ặc. Em tưởng dùng 3G thì liên quan gì đến kích hoạt GPRS đâu. Hôm trước dùng GPRS load 1 trang Web nó trừ mất gần 10.000đ nên nản quá hủy luôn dịch vụ GPRS

kenu97

E cũng ko rõ lắm .Khi nói chuyện thì 3G sử dụng data nhiều hơn, thậm chí cả video call nên thời gian gọi sẽ ít hơn GSM là điều đương nhiên
Còn standby của GSM lại ít hơn thì chịu chưa nghĩ ra.

kenu97

E đọc cái này thấy ở chế độ HSPA nó chỉ có 2 dải băng tần, còn bên GSM nhiều dải hơn, lẽ nào do phải search nhiều nên standby time bị giảm.
Network Bands
Asia Pacific:
HSPA/WCDMA: 900/2100 MHz
GSM: 850/900/1800/1900 MHz

Cơ mà bác tập trung chuyên môn kiếm soft hay mẹo gì cho HDmini đi, cái này là thắc mắc nhỏ, bỏ qua. vì standby em tính bằng ngày chứ ko tính bằng giờ.
nhá nhá