• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

tudcmo

Member
mình mua máy này dùng thấy được nhưng hôm qua thằng cháu nó nghịch cài password bây giờ không mở được , yêu cầu unlock Device . Ai biết cách khắc phục giúp mình với . Cám ơn nhiều .

theminhquan

mình mua máy này dùng thấy được nhưng hôm qua thằng cháu nó nghịch cài password bây giờ không mở được , yêu cầu unlock Device . Ai biết cách khắc phục giúp mình với . Cám ơn nhiều .

Muốn mở được máy, theo mình nghĩ bạn chỉ còn cách Hard-reset lại máy, trước tiên,bạn tắt máy, sau đó bạn nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume up và Volume Down, nhấn Power chờ đến khi màn hình hiện thông báo thì nhả 2 phím kia ra và nhấn tiếp phím Volume up,hi vọng bạn sẽ vào được máy

tudcmo

Member
mình cũng đã làm như vậy nhưng màn hình chỉ dừng ở 3 màu , buồn quá .

o0oThienSuo0o

mình cũng đã làm như vậy nhưng màn hình chỉ dừng ở 3 màu , buồn quá .

Màn hình 3 màu xuất hiện nó sẽ bảo ấn phím Volume Up (phím âm lượng dấu +), sau đó nó bảo bấm như vậy 1 lần nữa là OK thôi

ht2

Cho em hỏi con HD mini này có cơ hội để up android vào không. HD2 up được nhưng đắt quá. Định nhắm đến em này. Mong anh em trả lời giúp

nguyenzuy

Các bác các chú cho hỏi, máy HD mini cháu mới mua ko hiểu sao đôi lúc có tin nhắn là ko thể mở được Lock screen, slide down thoải mái mà nó cứ nguyên si, chỉ có cách tháo pin lắp lại. Đấy có phải lỗi ROM ko ạ

o0oThienSuo0o

Cho em hỏi con HD mini này có cơ hội để up android vào không. HD2 up được nhưng đắt quá. Định nhắm đến em này. Mong anh em trả lời giúp

- Cơ hội Up lên Android là tương đối cao đấy. Vì vừa rồi HTC xuất xưởng 1 em i sì HD mini này với tên HTC Aria chạy Android cho nhà mạng AT&T ở Mỹ

http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/Smartphone/2010/06/3B9B2850/

- Giá HTC HD mini cũng không đắt lắm đâu. Tìm cửa hàng uy tín mua hàng Xách tay có hơn 7 Tr thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ichirumama

em mua dc hd mini ở Cambodia giá 340 usd :)) wá hời. Mà là hàng chính hãng nữa. Đáng buồn ở máy này là ko phải màn hình VGA, tại sao ko làm màn hình VGA chứ T_T???

o0oThienSuo0o

em mua dc hd mini ở Cambodia giá 340 usd :)) wá hời. Mà là hàng chính hãng nữa. Đáng buồn ở máy này là ko phải màn hình VGA, tại sao ko làm màn hình VGA chứ T_T???

Hic. Mua dc đồ ngon rồi. Anh em sang CamPuChia mua đi

ichirumama

anh em có ai bị tình trạng tin nhắn đến mà máy ko báo ko??? Màn hình sáng thì báo, tắt màn hình thì ko báo. Đã set up notification rồi. Với lại khi có tin nhắn nó hay tự động vào 3G >_<, lúc bị lúc ko. Em đang dùng ROM Ship Asia 1.07

AnhPheCT

anh em có ai bị tình trạng tin nhắn đến mà máy ko báo ko??? Màn hình sáng thì báo, tắt màn hình thì ko báo. Đã set up notification rồi. Với lại khi có tin nhắn nó hay tự động vào 3G >_<, lúc bị lúc ko. Em đang dùng ROM Ship Asia 1.07
Cái này Mình cũng bị khi nâng cấp HTC Messager từ v1.5.2014 lên v1.8.2016 trong khi HD của mình Manila v2.5.2014, HR lại phiên bản trước ko bị. Thế mới biết lỗi do hắn!!

nguyenzuy

Hiện nay có một tình trạng mình cảm thấy không thuận tiện lắm khi sử dụng chức năng nhắn tin của HTC mini, đó là khi mình chọn reply cho một người mà trước đó đã nhắn nhiều tin trước (nó sẽ tự group vào một tên người), thì nó sẽ tự động chọn (bôi đen) tin trước đó. Nếu history nhắn với ng đó có 1-2 tin thì ko sao, nhưng nếu vài chục tin thì nó mất hơi lâu để chọn lại. Điều này dẫn đến việc đang nhắn tin thì nó bị ngắt quãng, rất khó chịu

Không biết có cách nào setup lại phần này không.

Các bác các chú có cao kiến xin hướng dẫn giúp với ah

ichirumama

Hiện nay có một tình trạng mình cảm thấy không thuận tiện lắm khi sử dụng chức năng nhắn tin của HTC mini, đó là khi mình chọn reply cho một người mà trước đó đã nhắn nhiều tin trước (nó sẽ tự group vào một tên người), thì nó sẽ tự động chọn (bôi đen) tin trước đó. Nếu history nhắn với ng đó có 1-2 tin thì ko sao, nhưng nếu vài chục tin thì nó mất hơi lâu để chọn lại. Điều này dẫn đến việc đang nhắn tin thì nó bị ngắt quãng, rất khó chịu

Không biết có cách nào setup lại phần này không.

Các bác các chú có cao kiến xin hướng dẫn giúp với ah

ko dc bạn ơi, chờ bản ROM update của Mini đi, hiẹn tại bản mess theo rom gốc là 1.6, mà bây h người ta ra bản 1.8 rồi.

Cái này Mình cũng bị khi nâng cấp HTC Messager từ v1.5.2014 lên v1.8.2016 trong khi HD của mình Manila v2.5.2014, HR lại phiên bản trước ko bị. Thế mới biết lỗi do hắn!!

Nhưng bản 1.8 mình cài cho HD2 ko bị gì cả '3'

kenu97

Topic kia của e bị lock nên phải vào đây hỏi tiếp.

Theo các bác màn hình của HDmini có chống xước ko?

@Gửi bác mod dinhtuandung: Topic kia của tôi lập ra để trao đổi thắc mắc với mọi người, ai spam hay buôn bán gì đó ko thì các bác xử theo luật, xóa bài, ban nick hay gì đó tôi ko biết. Sao lại lock topic lại như vậy?
Giả sử lần sau có ai đó muốn chia sẻ, nhưng có vài thành viên khác vào nói chuyện buôn bán ko liên quan rồi lại bị lock topic, hỏi rằng như vậy liệu có ai muốn chia sẻ gì nữa ko hả bác????

@Gửi bác mod dinhtuandung: Topic kia của tôi lập ra để trao đổi thắc mắc với mọi người, ai spam hay buôn bán gì đó ko thì các bác xử theo luật, xóa bài, ban nick hay gì đó tôi ko biết. Sao lại lock topic lại như vậy?
Giả sử lần sau có ai đó muốn chia sẻ, nhưng có vài thành viên khác vào nói chuyện buôn bán ko liên quan rồi lại bị lock topic, hỏi rằng như vậy liệu có ai muốn chia sẻ gì nữa ko hả bác????
Xin lỗi bạn. Hiện tại nội dung trong topic đó đã đi sai mục đích mà nó được tạo ra. Những vấn đề bạn muốn thảo luận nên post vào đây mới đúng. Thân !

o0oThienSuo0o

Topic kia của e bị lock nên phải vào đây hỏi tiếp.

Theo các bác màn hình của HDmini có chống xước ko?

Theo tôi thì nó chống xước giống HD2. Có bạn còn dùng mũi dao kéo lên màn hình HD2 nhưng k xước mà

hoanghehe

các bác cho em hỏi 2 em hdmini với TD2 thì nên chọn em nào hơn?
giá hai em nó ngang ngửa nhau mà ko biết em nào xài ngon hơn.
ai có điều kiện đã dùng qua cả 2 em thì chỉ giáo em với nhá.
thanks !!!