• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

TVinh

Em vào setting->wireless controls->Data connnection để off rồi nhưng thi thoảng nó vẫn auto connect thế nên lại phải vào data connection set mạng là Vinaphone or Viettel(ở đấy ko thây có Manual):(,em hơi gà mong bác chỉ dẫn cụ thể giúp em

PhamQuang

Manager
Em vào setting->wireless controls->Data connnection để off rồi nhưng thi thoảng nó vẫn auto connect thế nên lại phải vào data connection set mạng là Vinaphone or Viettel(ở đấy ko thây có Manual):(,em hơi gà mong bác chỉ dẫn cụ thể giúp em

Bạn hãy mở ứng dụng SETUP trong Programs sẽ thấy hình như minh họa duới đây.

huongnguyen_09

Cho e hỏi vài điều về HTC HD mini T5555

E là new mem. Các bác pro cho e xin hỏi vài ý kiến:
1. Cho e hỏi e copy file video vào file nào trong thẻ nhớ để xem đc video ạ. Hiện máy e đã có DivX Player, CorePlayer. Khi e mua máy, thẻ nhớ bên Nhật Cường đã có n~ file: DCIM, Games, Mail Attachments, music, My Documents, Program Files, Soft_HD2.
2. Khi e vào File Explore trên PPC của e rồi e vào My Documents, thấy hiện ra rất n` folder như: Business, Data, My Albums, My music, My Pictures, My POI, My recordings, My Ringtones, My Video,... nhưng khi e vào My Documents trong thẻ nhớ khi e kết nốt máy với PC thì thấy mỗi My POI và My Recording. Pro nào biết chỉ júp e.
3. Chỉ giúp e cách cài game vì e thấy hd trên dđ bảo chỉ cần jải nén r cho file vào thẻ nhớ là ok nhưng khi làm thì e k nhận đc kqả, e k biết là cứ bỏ vô thẻ nhớ hay là fải vào folder nào trong thẻ nhớ ạ.
...
Có j` mong các pro júp, trc e dùng BB, bh mới đổi sang dùng con này đc 2 hm nên có đôi chút thắc mắc.
Thanks Pro!

PhamQuang

Manager
1. Cho e hỏi e copy file video vào file nào trong thẻ nhớ để xem đc video ạ. Hiện máy e đã có DivX Player, CorePlayer. Khi e mua máy, thẻ nhớ bên Nhật Cường đã có n~ file: DCIM, Games, Mail Attachments, music, My Documents, Program Files, Soft_HD2.
2. Khi e vào File Explore trên PPC của e rồi e vào My Documents, thấy hiện ra rất n` folder như: Business, Data, My Albums, My music, My Pictures, My POI, My recordings, My Ringtones, My Video,... nhưng khi e vào My Documents trong thẻ nhớ khi e kết nốt máy với PC thì thấy mỗi My POI và My Recording. Pro nào biết chỉ júp e.
3. Chỉ giúp e cách cài game vì e thấy hd trên dđ bảo chỉ cần jải nén r cho file vào thẻ nhớ là ok nhưng khi làm thì e k nhận đc kqả, e k biết là cứ bỏ vô thẻ nhớ hay là fải vào folder nào trong thẻ nhớ ạ.
...
Có j` mong các pro júp, trc e dùng BB, bh mới đổi sang dùng con này đc 2 hm nên có đôi chút thắc mắc.
Thanks Pro!

- Nếu bạn đã có CorePlayer thì quá đơn giản. Cứ tự tạo thư mục nào đó tuỳ ý trên thẻ nhớ, rồi copy các file Video vào.
Mở CorePlayer ra là thấy thôi, có gì khó khăn đâu.
- Cài đặt soft hay Game cho PPC là file CAB đó bạn ạ, có thể cài đặt qua kết nối hoặc copy vào thẻ mà cài.

Bạn đặt vấn đề câu hỏi lộn xộn quá, không hiểu hết ý bạn muốn hỏi gì nữa....

docom

Các bác cho hỏi HDmini vào wifi liên tục đc khoảng bao lâu?
Tôi test vào khoảng 40 phút sụt 10%-15% pin.

AnhPheCT

...
Thanks Pro!
Đơn giản một câu vì một số thư mục ẩn, một số chương trình ko nhìn thấy là chuyện bình thường thế thôi Bạn muốn thấy hết các folder, file của PPC dùng Resco File Explore show hết file ẩn, hệ thống, Rom... sẽ nhìn thấy hết, Còn trên PC muốn nhìn thấy hết các file trên PPC cũng thế thôi, show hết file ẩn lên là xong bằng cách mở một Folder trên PC chọn Tools\Folder Options..\View\ Show hidden files and folders\OK quay lại PPC là nhìn thấy hết. Chúc vui.

docom

Pin em HDmini này dùng được 2 ngày nếu nghe, gọi, vọc chút ít; có bác nào dùng lâu hơn không.1200mah như vậy có vẻ yếu nhỉ :) (test trong điều kiện bình thường,độ sáng màn hình 30%, tắt rung phản hồi bàn phím)

TVinh

Pin em HDmini này dùng được 2 ngày nếu nghe, gọi, vọc chút ít; có bác nào dùng lâu hơn không.1200mah như vậy có vẻ yếu nhỉ :) (test trong điều kiện bình thường,độ sáng màn hình 30%, tắt rung phản hồi bàn phím)

Con HDmini của mình,nghe gọi bình thường,thi thoảng chơi gămes thì dùng được hơn 3 ngày,gần 4 ngày(cũng tắt rung,pin 1200,để chế độ sáng mà hình là 50%),nhìn chung là khá hài lòng

poputamus

sao của mình mới mua được 3 ngày up rom v5 của bác quang , nạp đầy dùng ko đến 1 ngày luôn. ko vọc chỉ nghe gọi khoảng 15 phút thế mà tối là 10% T-T . đã tắt hết ứng dụng chạy ngầm . máy mình mua ở thailand ko biết phải đồ dỏm không nữa

o0oThienSuo0o

sao của mình mới mua được 3 ngày up rom v5 của bác quang , nạp đầy dùng ko đến 1 ngày luôn. ko vọc chỉ nghe gọi khoảng 15 phút thế mà tối là 10% T-T . đã tắt hết ứng dụng chạy ngầm . máy mình mua ở thailand ko biết phải đồ dỏm không nữa

Thế này thì bó tay rồi.
Bạn chú ý. nếu không vào Net thì tắt kết nối mạng đi. Xem còn gì chạy cùng nữa không (ví dụ bản để ứng dụng Mail, chứng khoán, thời tiết... cập nhật tự động liên tục thì nó chẳng hết pin nhanh). Tôi đây sử dụng bình thường cũng phải được hơn 2 ngày

poputamus

nhà mình có wifi nhưng mình tắt wifi nên nó có kết nối gì đâu. mà cho mình hỏi cắm vào máy tính nó cũng sạc được phải ko. mình sạc toàn cắm vào pc vì ngại rút ra rùi lại cắm vào công tắc điện . có phải do vậy pin hết nhanh ?

nhà mình có wifi nhưng mình tắt wifi nên nó có kết nối gì đâu. mà cho mình hỏi cắm vào máy tính nó cũng sạc được phải ko. mình sạc toàn cắm vào pc vì ngại rút ra rùi lại cắm vào công tắc điện . có phải do vậy pin hết nhanh ?
Bạn sạc qua PC cũng được nhưng hạn chế thôi và bạn cũng nên tắt chế độ sạc khi kết nối với PC đi vì nếu thỉnh thoảng bạn cắm kết nối với PC để sync hay chuyển dữ liệu thì nó sẽ sạc như vậy dễ dẫn đến chai pin... Bạn nên dùng sạc kèm theo máy để sạc và không nên sạc qua đêm nhé... Ngoài ra pin hết nhanh cũng do các chương trình khi bạn dùng xong mà không thoát bằng chính PM đó mà nhấn nút X thì nó vẫn chạy ngầm dẫn đến hao pin, và bạn nên tắt các chức năng Auto Update của các chương trình tự động cập nhật thông tin qua net....

poputamus

xin hỏi X là nút nào. và tại sao trình nhắn sms của máy chán thế. ví dụ mình nt cùng cho 1 người nhưng tin người ta nhắn lại không theo thứ tự hội thoại như các dt khác mà nó xếp lung tung quá , muốn xem tin nhắn người ta gửi đến mà phải kéo lên mãi trên

Chỉnh sửa cuối:

o0oThienSuo0o

xin hỏi X là nút nào. và tại sao trình nhắn sms của máy chán thế. ví dụ mình nt cùng cho 1 người nhưng tin người ta nhắn lại không theo thứ tự hội thoại như các dt khác mà nó xếp lung tung quá , muốn xem tin nhắn người ta gửi đến mà phải kéo lên mãi trên

Bạn xem tin nhắn của người nào đó. Muốn xem tin của người đó gửi cho mình và của mình gửi cho họ bạn chỉ việc chạm thẳng vào màn hình có tin nhắn. Lúc này nó sẽ thông kê các tin bạn nhận và gửi cho người đó

Nút X là nút thoát ra ngoài, mình không dùng HD Mini nên không rõ nó là nút X hay Exit nữa... Trình tin nhắn mặc định của WM6.5 này được sắp xếp theo kiểu Threaded (tin nhắn chuỗi kiểu dạng chát) nên tất cả các tin bạn gửi đi và nhận của một người sẽ xếp trong cùng một mục riêng chứ không sắp xếp theo kiểu thời gian nhận như các máy đời cũ...

poputamus

bạn o0oThienSuo0o có thể up cho mình các soft ban có mà HD mini xài được không. mình tìm hết mà ko thấy có
Có bạn nào bị loa rè như mình không . loa bé và rè nữa , hơi buồn cái loa

ichirumama

Nút X là nút thoát ra ngoài, mình không dùng HD Mini nên không rõ nó là nút X hay Exit nữa... Trình tin nhắn mặc định của WM6.5 này được sắp xếp theo kiểu Threaded (tin nhắn chuỗi kiểu dạng chát) nên tất cả các tin bạn gửi đi và nhận của một người sẽ xếp trong cùng một mục riêng chứ không sắp xếp theo kiểu thời gian nhận như các máy đời cũ...

bác ơi, HD mini ROM gốc ko có nút X hay Exit đâu, ROM cook lại mới có.

Chuyện lỗi mốc thời gian trong tin nhắn đã có file sửa, vui lòng search file "SMSTimeStampFix", cái này là lỗi của HTC Sense, 1 số nước bị 1 số thì ko.

ichirumama

bạn o0oThienSuo0o có thể up cho mình các soft ban có mà HD mini xài được không. mình tìm hết mà ko thấy có
Có bạn nào bị loa rè như mình không . loa bé và rè nữa , hơi buồn cái loa

Có bản fix lỗi loa rè trên trang chủ htc, bạn vào đó down về làm theo hướng dẫn nhé.

o0oThienSuo0o

Bản ROM SHIP 1.36.707.3 đã được HTC chỉnh sửa phần nhạc chuông rồi đó bạn.

Bác nào biết cách bỏ chế độ nhận dạng chữ viết tay ở phần tìm danh bạ của bản ROM 1.36.707.3 này không?

Chỉnh sửa cuối:

o0oThienSuo0o

Bạn nào biết cách sử dụng bàn phím Key Pad giống điện thoại bình thường không. Bản ROM SHIP 1.36.707.3 này lúc vào danh bạ nó dùng bàn phím này. Tớ toàn phải sử dụng chức năng nhận dạng chữ viết tay. Ở phần này nó không có bàn phím ảo đầy đủ như các bản ROM khác