• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

o0oThienSuo0o

setting>locale and test >text input>keyboard types> keypad

Ý tớ là ở màn hình Home tick vào Phone -> All People sau đó vào mục tìm kiếm. Nó ra cái bàn phím keypad dùng rất khó chịu. Muốn sử dụng bàn phím QWERTY mà không có. Nó có phần chuyển sang sử dụng chữ viết tay

poputamus

xin hỏi cách thay bài mp3 làm nhạc chuông bằng cách nào. và tin nhắn sms đến ko rung ko tiê'ng chỉnh ở đâu. mình mò hết mà ko thấy

Ý tớ là ở màn hình Home tick vào Phone -> All People sau đó vào mục tìm kiếm. Nó ra cái bàn phím keypad dùng rất khó chịu. Muốn sử dụng bàn phím QWERTY mà không có. Nó có phần chuyển sang sử dụng chữ viết tay

của mình thì khi chỉnh QWERTY trong text input là mặc định khi tìm kiếm cũng là QWERTY rồi

Last edited by a moderator:

o0oThienSuo0o

xin hỏi cách thay bài mp3 làm nhạc chuông bằng cách nào. và tin nhắn sms đến ko rung ko tiê'ng chỉnh ở đâu. mình mò hết mà ko thấy

- Để có nhạc chuông thì bạn coppy các File nhạc vào mục My Ducuments ở Thẻ nhớ
- Phần nhạc của tin nhắn bạn vào Setting -> Sound & Display -> Notification Sound . Bạn tick vào New Message chuyển sang chế độ On. Sau đó Tick vào phần chữ New Message vào đó bạn sẽ chọn nhạc chuông, chế độ Rung .. cho tin nhắn

dungcan

HD mini màn hình có vẻ hơi bé. Lúc mình nhắn tin rất hay ấn nhầm các chữ với nhau.KHông biết mọi người dùng bàn phím ảo loại gì (phần mềm nào) ? Liệu có khắc phục được cái này không nhỉ ? ^^

o0oThienSuo0o

HD mini màn hình có vẻ hơi bé. Lúc mình nhắn tin rất hay ấn nhầm các chữ với nhau.KHông biết mọi người dùng bàn phím ảo loại gì (phần mềm nào) ? Liệu có khắc phục được cái này không nhỉ ? ^^

Đúng là 3,2" là hơi nhỏ so với các màn hình của các máy khác như HTC Evo, HD2. Khi bạn nhắn tin có thể chuyến xoay ngang màn hình thì các ký tự sẽ giãn ra và dễ bấm hơn

kingq

Chào bác Quang,
Cái máy của cháu có một lỗi là khi chơi game hoặc chạy ứng dụng xem phim chẳng hạn, chắc là do game hoặc ứng dụng năng quá hay sao mà khi ngừng chơi game nhưng vẫn ở màn hình game khoảng sau 1 lúc thì máy tự động tối lại(kiểu tiết kiệm điện) xong cháu bấm nút khởi động nguồn để vào lại màn hình trượt thì không thể vào được nữa. Chú cho cháu hỏi là bị lỗi gì thế, có cách nào chỉnh được không ạ? cháu bi lỗi khi chơi game Avalanche Snowboarding, lúc chơi thì bình thường không gặp sự cố gì cả.
BR!

quocthai

Các bác e cho hỏi có cách nào giảm bớt tác động lên nút nguồn kô, chứ mỗi lần mở máy thì cứ ấn nút nguồn hoài chết mất...hic. Lúc trước xài Touch thì dùng soft Shutdown tắt nguồn rùi mở lên bằng Endcall mà HD mini thì kô được.

AnhPheCT

Chào bác Quang,
Cái máy của cháu có một lỗi là khi chơi game hoặc chạy ứng dụng xem phim chẳng hạn, chắc là do game hoặc ứng dụng năng quá hay sao mà khi ngừng chơi game nhưng vẫn ở màn hình game khoảng sau 1 lúc thì máy tự động tối lại(kiểu tiết kiệm điện) xong cháu bấm nút khởi động nguồn để vào lại màn hình trượt thì không thể vào được nữa. Chú cho cháu hỏi là bị lỗi gì thế, có cách nào chỉnh được không ạ? cháu bi lỗi khi chơi game Avalanche Snowboarding, lúc chơi thì bình thường không gặp sự cố gì cả.
BR!

1. Con này có Bút hông ta!!!?? Nếu có thì chĩnh Registry theo khoá sau:

[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd]
StylusOutStatus =1

Sẽ rút Bút ra mở sáng màn hình, đở ấn nút nguồn 1 lần mở.
2. Dùng PM Power Off của Avd Mod Ancola66, Cài vào Main. sẽ ko cần ấn nút nguồn khi đóng.
3. Nếu muốn dùng phím EndCall ấn lâu để tắt và khoá màn hình chép file Power Off.exe mới cài vào ở mục 2 vào thẻ nhớ, đổi tên thành Endkey.exe chép đè vào thư mục winddows\. Là sử dụng chức năng power off cho Long_endkey.

hoanghehe

cho mình hỏi cái camera của mình khi chụp thì nhìn đẹp nhưng ảnh lưu vào album thì tối quá vậy ?

zorrovn

Mình up ROM lên 1.36.7.7.3 từ www.htc.com thì thấy báo lỗi UNABLE TO START CAPTURING PHOTO khi chụp ảnh và quay phim.

Bạn nào đã gặp lỗi này và fix được chưa, giúp 1 tay nhé.

Chân thành cám ơn.

Mình up ROM lên 1.36.7.7.3 từ www.htc.com thì thấy báo lỗi UNABLE TO START CAPTURING PHOTO khi chụp ảnh và quay phim.

Bạn nào đã gặp lỗi này và fix được chưa, giúp 1 tay nhé.

Chân thành cám ơn.
Bạn thử HardReset xem có hết lỗi đó không. Khi bạn úp rom xong thì nên HardReset lại nhé.

zorrovn

Mình tưởng vừa up Rom mới mà HR thì máy sẽ trở về Rom cũ nhỉ. Và đương nhiên các dự liệu sẽ bị xóa sạch.

Đùng vậy không bạn?

quan1984

Bác Quang ơi cho em hỏi em dùng rom v07 của bác sao ko tắt được rung ở bàn phím . Để rung nó tốn pin lắm ,với cả em tạo một folder ở startmenu là HTC cho hết các app của HTC home như htc calendar vào đso nhưng 1 lúc sau nó lại hiện lên ở ngoài startmenu
BÁc giup em với nhé cảm ơn bác nhiều

lanthaoidc

Xin lỗi các boys cho em xen ngang hỏi chú Quang 1 câu nhé. :D
Chú Quang ơi, để tắt cái gprs tự động í, cháu đã vào settup , tick vào ô manuall, finish tất cả rồi nhưng khi thoát ra, cháu vàolại thì nó vẫn ở ô cuối cùng là custom (bình thường máy cháu từ đầu nó đã tick sẵn vào ô này hay sao í). Thế là gprs vẫn kết nối và máy cháu bị trừ khá nhiều tiền.

Hơn nữa khi bị trừ hết tiền rồi, thì nó ra 2 cái warning rằng có lỗi với đăng ký gprs (cháu chưa đăng ký) và lỗi moderm j đó. Cứ 1s nó lại ra 1 lần đến mức cháu ko thể bấm được nốt j khác ngoài vì cứ dimiss cái lỗi vừa rồi nó lại báo lại.:((. Chú hay ai đóa biết thì help cháu với, hix hix

TVinh

Chú ơi, cháu đã vào settup làm giống hệt thế này rồi mà sao khi thoát ra vào lại thì nó vẫn tick ở ô cuối cùng nhỉ. Buồn quá chú ơi, cháu bị trừ nhiều tiền quá

bạn vào wireless controls-data connection-ở phần operator nếu bạn dùng Viettel thì chọn mạng khác(như là Vina,mobi.....)nó sẽ không auto vào GPRS hoặc 3G nữa,vậy là sẽ không bị trừ tiền,lúc nào muốn vào mạng thì lại set đúng mạng bạn đang sử dụng thì sẽ lại vào đc

lanthaoidc

hhix, cháu đính chính thêm: Để tắt tự động cái gprs í ạ, cháu đã làm theo chú hướng dẫn. Nhưng mà khi thoát ra, vào lại setup thì nó vẫn tick ở ô như lúc đầu là Custom nên gprs vẫn tự động đặt. Mà khi nó trứ hết tiền rồi thì báo lỗi kinh khủng lắm, rằng có vấn đề với đký đăng ký gprs (vì cháu chưa đky) và cái moderm j đó,warning hiện ra liên tục mà cháu ko thể nào tắt nổi, vì cứ tắt cái này nó lại ra cái khác.. Chú và các bạn giúp cháu với, ko thì cháu chẳng ôn thi nổi khi nhìn thấy em HTC mini của mình cứ bị bịnh thế này :((

millenary

Theo tôi thì nó chống xước giống HD2. Có bạn còn dùng mũi dao kéo lên màn hình HD2 nhưng k xước mà

đã xước, & đã ôm hận vì tin lời nhân gian => heheheh. 1 đường dài, ko sâu nhưng sắc nét
mà sao pin của em n1o moi xài hti2 ok, giờ duoc tầm 1 tháng rồi, hao pi thấy thuơng. ko biet trogn này có anh em nào bị sự cố thế này ko