• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS (Touch Cruise) - HardSPL & UNLOCK

caolanghet

Tình hình là sau khi up xong thì Radio là 1.7 Olinex. Sóng mobilefone vẫn 4 gạch. Tuy nhiên em cài Vietmap R12 vào thì lại ko dò dc sóng GPS. Các bác nào có xài GPS rồi giúp em với.

giangp1

Tình hình là sau khi up xong thì Radio là 1.7 Olinex. Sóng mobilefone vẫn 4 gạch. Tuy nhiên em cài Vietmap R12 vào thì lại ko dò dc sóng GPS. Các bác nào có xài GPS rồi giúp em với.

Bác úp típ lên Radio Murata 1.58.21.23 đi. Xài tốt lém.

TaQuangDuc

báo cáo tình hình là thế này!
sau khi dùng Tool bác Quang đưa
Hard SPL: OK
unlock Radio: OK
unlock Sim: OK
Up lên bản ROM 6.1 mới nhất của chú Quang
up tiếp lên Radio: 1.64... của chú Quang cho.
Sóng Vinaphone ngồi trong nhà không thấy đâu (hồi chưa unlock thì sóng sánh chưa bao giờ ngon hơn thế), mobifone cố lắm được 1 vạch
đang test GPS, thấy cũng OK
hic hic
sau khi up trả ROM ship, Radio 1.58...
tình hình không cải thiện.
lại quay về ROM chú Quang, Radio 1.64... với các bước như trên
Giờ có 1 cái PDA có GPS đặt trên bàn, buồn hẳn!
Kính!

nqkonan

Em cũng tương tự như pác TaQuangDuc, Radio theo máy chưa hề gặp vấn đề với sóng nhưng khi up ROM mới và Radio mới thì cứ gọi là trường kỳ "Đại úy", lâu lâu vọt lên tới cấp "Tướng" rồi lại tụt nhanh về "Tá" và... lại hoàn "Úy". Tạm xài Radio 1.58.25.14 vậy. Không biết bao giờ có cái "đài" mới!?!?!
Mà bản Radio theo máy tìm ở đâu, các bác chỉ em với! EM cảm ơn nhiều.

TaQuangDuc

Em cũng tương tự như pác TaQuangDuc, Radio theo máy chưa hề gặp vấn đề với sóng nhưng khi up ROM mới và Radio mới thì cứ gọi là trường kỳ "Đại úy", lâu lâu vọt lên tới cấp "Tướng" rồi lại tụt nhanh về "Tá" và... lại hoàn "Úy". Tạm xài Radio 1.58.25.14 vậy. Không biết bao giờ có cái "đài" mới!?!?!
Mà bản Radio theo máy tìm ở đâu, các bác chỉ em với! EM cảm ơn nhiều.

chấp nhận thôi, đã bước chân vào con đường vọc sỹ thì phải chấp nhận rủi ro, Hy vọng anh em họ hàng gần xa tìm ra đường hướng giải quyết mới tốt hơn.
Tất cả vì niềm vui vọc máy mà :p :| :( :((

giangp1

chấp nhận thôi, đã bước chân vào con đường vọc sỹ thì phải chấp nhận rủi ro, Hy vọng anh em họ hàng gần xa tìm ra đường hướng giải quyết mới tốt hơn.
Tất cả vì niềm vui vọc máy mà :p :| :( :((

Lạ quá nhỉ, mình úp từa lưa hít cí bị gì đâu.
Bác tìm cái Rom gốc úp lại thử xem.

TaQuangDuc

Lạ quá nhỉ, mình úp từa lưa hít cí bị gì đâu.
Bác tìm cái Rom gốc úp lại thử xem.

mình up ROM ship (nguồn của XDA developer) cũng không ăn thua
unlock xong, là xong xuôi liền, mèo thành miu luôn, sóng sánh vấn đề hẳn.
đang tìm cách đưa máy về tình trạng ban đầu (ROM ship và bị lock toàn bộ) xem tình hình nó thế nào.
Cheers,

TaQuangDuc

bác nào chưa cài đến bước 3 thì đừng làm bước 3 nhé.
Bác nào biết trong bước 3 phải điền thông số thế nào thì giúp mình với, đọc lại cái này thì nghĩ là do mình làm bước 3 sai đâu đó nên máy mới chết sóng.
@chú Quang: chú xem lại bước này được không? cháu chịu về phần kỹ thuật đấy :( thanks chú!

hoawell

e cũng mới có được 1 cái do thằng bạn mang từ Pháp về xài mạng VODAPHONE,về bo sim Vinafone vô nó không chịu và đòi code gì đó mà bằng tiếng pháp.e mới xài nên không biết mở code sao các bác có thể giúp đỡ e được không?

TaQuangDuc

e cũng mới có được 1 cái do thằng bạn mang từ Pháp về xài mạng VODAPHONE,về bo sim Vinafone vô nó không chịu và đòi code gì đó mà bằng tiếng pháp.e mới xài nên không biết mở code sao các bác có thể giúp đỡ e được không?

bạn đọc hướng dẫn unlock đi, cứ unlock từ từ từng phần 1 rồi đem máy ra test, đến đâu dùng được thì dừng lại, đừng unlock tiếp, đến khi đủ máu thì đem máy ra liều 1 phen.
cheers,
:)

hoawell

để cho chắc ăn như hướng dẫn mà sao e syn voi máy tính e chờ hoài mà nó synchronizing..lâu quá mà vẫn không xong là sao mấy pác?không biết pác TaQuangDuccó gặp chưa giup e voi!

hoawell

để cho chắc ăn như hướng dẫn mà sao e syn voi máy tính e chờ hoài mà nó synchronizing..lâu quá mà vẫn không xong là sao mấy pác?không biết pác TaQuangDuccó gặp chưa giup e voi!

có pác nào gặp chưa giúp e với ,hay là e phải bỏ click trong option những thứ cần syn và chỉ cần connected là được?help e với vì máy còn mới nên e chưa giám!!!:(

hoawell

tieu e rồi,e cung làm trình tự như hướng dẫn,lúc đầu nó có chạy từ 0-99% rồi báo lỗi.theo chương trình hướng dẫn biểu rút cáp và pin,mở máy lên lại thấy đuúng 3 sọc,rồi recovery lại...nó chỉ dừng ở 0% thôi rồi lại báo lỗi...có ai giúp được không?chắc tiêu rồi!!!giúp với lần đầu mà đã như vậy rồi.cám ơn cứu giùm e!

mijnie

haai!

lỵ có thử hardreset chưa? Nếu chưa thì thử coi: lỵ bấm vả giữ đều hai nút dưới cùng gps/messaging- en internet, sau đó nhấn reset(lỗ tròn nhỏ bên trái lỗ xạc pin) rồi thả ra trong khi hai nút dưới cùng gps/messaging vẫn giữ nguyên. Hy vọng máy lỵ sẽ trở lại bình thường

chúc may mắn

hoawell

cảm ơn bạn! mình cũng thử rồi,hardreset được nhưng nó cũng trở về màn hình BL thôi.vì trong quá trình unlock chắc do rút cáp ra và cắm lại chậm nên nó bị như vậy.giờ chỉ cần bước gỡ tiếp theo như thế nào thì mình chưa gặp và làm lần nào nên mới nhờ các ae trong diễn đàn giúp!

deltadromeus

e chạy đúng như trong hướng dẫn nhưng lại ko mở đc cái polaris unlocker.exe kia thì làm thế nào ạ? E thử đi thử lại gần chết 1 buổi tối rồi, mong mọi ng` giúp e với. Em cám ơn ạ

thong_kieu

em down về rồi giải nén ra , chạy nhưng không được bác Quang ah . bác chỉ giúp em với ah

em không down được pac ơi . cứu em với .

Last edited by a moderator:

Taki7610

Unlock_GSM
em down về rồi giải nén ra , chạy nhưng không được bác Quang ah . bác chỉ giúp em với ah

em không down được pac ơi . cứu em với .

Bạn nói rõ cách bạn Hard-SPL xem,bị ngay khúc nào,khúc nạp Tool hay khúc kết nối,nói quá trình chạy xem!

thong_kieu

pác ơi em down về rồi nhưng cứ chạy là báo lỗi ạ .em có con P3651 ạ em mua bên đài loan ạ . em muôn unlock CID ạ . bac chỉ em với ạ .

pác ơi ! em down về rồi nhưng không chạy được ạ ,nó bị dừng ở Bootloader pac ạ . em có con HTC P3651 ạ em mang từ đài loan về ạ . em nhờ bác chỉ giáo ạ .

Taki7610

Unlock_GSM
pác ơi em down về rồi nhưng cứ chạy là báo lỗi ạ .em có con P3651 ạ em mua bên đài loan ạ . em muôn unlock CID ạ . bac chỉ em với ạ .

pác ơi ! em down về rồi nhưng không chạy được ạ ,nó bị dừng ở Bootloader pac ạ . em có con HTC P3651 ạ em mang từ đài loan về ạ . em nhờ bác chỉ giáo ạ .

Báo lỗi ở khúc nào cơ,khi nạp Tool nhớ tháo cáp ra và gắn lại thì Tool mới nhận diện và nạp,nếu bạn không tháo cáp và gắn lại thì Tool sẽ không bao giờ chạy đâu.UnlockCid trước rồi hãy nạp ROM mới nhé không là "ăn đắng" đó.