• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS (Touch Cruise) - HardSPL & UNLOCK

TaQuangDuc

cảm ơn bạn! mình cũng thử rồi,hardreset được nhưng nó cũng trở về màn hình BL thôi.vì trong quá trình unlock chắc do rút cáp ra và cắm lại chậm nên nó bị như vậy.giờ chỉ cần bước gỡ tiếp theo như thế nào thì mình chưa gặp và làm lần nào nên mới nhờ các ae trong diễn đàn giúp!

lâu lắm không vào box này, sao bạn không pm cho mình có phải dễ hơn không?
Không biết đã làm được chưa, chứ mình bị dính nhiều lần đứng ở xx%, vẫn tháo cable ra, rút pin, làm lại mà không chết.
Bạn cứ bình tĩnh, đặc biệt phải chú ý tới các phần firewall trên PC, mình bị nhiều vố ngu si với firewall rồi!
Hy vọng là bạn đã làm được!

hoawell

cảm ơn bạn taquangduc cuối cùng mình cũng đã được Batkid gỡ dùm rồi,nhưng giờ còn vụ sóng sánh chán quá...bạn có cách nào không giúp mình với.

grenade2k

mình mới được tặng 1 em Polaris này, nhưng khổ nỗi lại toàn tiếng Nga mà mình lại chẳng biết 1 chữ t.N nào. Mình đã xem qua hướng dẫn này:

- Để chạy UnlockCID, chính xác hơn là chạy HardSPL cho máy, cần phải kết nối máy và Sync tốt với PC và chạy bước 1.
Máy sẽ vào Bootloader, hãy chờ đợi sau ít giây quá trình sẽ hoà chỉnh.
- Sau khi chạy xong bước 1, hãy để máy vào Win, sync lai máy với PC và chạy tiếp bước 2 để UnlockSIM (chạy phiên bản Radio patch).
- Bước 3 là bước thực hiện thay đổi (tuỳ ý) thống số CID trên PPC và bước hoàn chỉnh cưối trên PC.

Mình có mấy câu hỏi muốn hỏi:
-Sync với PC tức là chỉ cẩn cắm cable usb từ đt vào PC thôi hay phải cài chương trình Active Sync (Mình mới dùng lần đầu nên còn bỡ ngỡ, mong các bạn thông cảm ^^).
- Ở bước 2 thấy các bạn viết để máy vào Win, máy vào Win xong toàn tiếng NGa thì chỉnh kiểu gì ????

TaQuangDuc

bạn mới thật,
trước tiên bạn phải có active sync (windows XP) vista thì phải có gì thì mình quên rồi.
win tiếng Nga hay Anh đều như nhau, vào win xong bạn có thể đổi tiếng Nga thành Anh và ngược lại.
theo mình nhớ thì bạn sẽ phải làm các bước sau:
vào win, nó sẽ hiện màn hình logo
khoảng 2-5 phút sau, trên màn hình logo có dòng chữ gì đó, bạn chỉ cần tap vào thôi.
đến màn căn chỉnh màn hình, bạn chọc bút theo dấu "+"
sau đó chỉ việc skip (nút ngoài cùng bên trái) 2-3 lần gì đó là xong.
vào nền chính có nút Start thì bạn chọc vào đó, dòng áp chót là setting, cuối cùng là help (tiếng nga mình không biết là gì) thì chọc luôn setting.
vào tab thứ 2 là system, tìm logo quả địa cầu (gần cuối thì phải) chọc tiếp
tìm trong menu có English đấy.
chúc vui
cheers

cantho

mấy anh cho em hỏi máy em mang từ bên nga về SPL 1.25.0000 ,vậy em có chạy được tool của bác Quang không, trong khi đó tool này khi chạY xong là 2.20 ,cảm ơn nhiều

PhamQuang

Manager
mấy anh cho em hỏi máy em mang từ bên nga về SPL 1.25.0000 ,vậy em có chạy được tool của bác Quang không, trong khi đó tool này khi chạY xong là 2.20 ,cảm ơn nhiều

Mang từ châu Phi về còn chạy được nữa là mang từ Nga???!!!
Chạy được hết bạn ạ.

shpy

Mình đọc hết mấy topic mà không thấy cách nhận biết mà máy mình đã được unlock tới bước nào. Vì máy của người khác đưa lại.
Vào bootloader thì thấy 2.20.1 Opelix

Và làm sao để up RADIO hay up ROM vậy?

phuonghoamobile

TOOL UNLOCK CHO HTC Touch Cruise (Polaris)

==== Olipro v2.20 ===

Olipro vừa cho ra Tool mới dành để UnlockCID và UnlockSIM, ngoài ra có thể thay đổi thông số CID cho dòng HTC mới: Touch Cruise (Polaris).
Tất cả tác dụng nằm trong 1 Tool, gồm 3 bước:

- Để chạy UnlockCID, chính xác hơn là chạy HardSPL cho máy, cần phải kết nối máy và Sync tốt với PC và chạy bước 1.
Máy sẽ vào Bootloader, hãy chờ đợi sau ít giây quá trình sẽ hoà chỉnh.
- Sau khi chạy xong bước 1, hãy để máy vào Win, sync lai máy với PC và chạy tiếp bước 2 để UnlockSIM (chạy phiên bản Radio patch).
- Bước 3 là bước thực hiện thay đổi (tuỳ ý) thống số CID trên PPC và bước hoàn chỉnh cưối trên PC.

Sau khi hoàn chỉnh máy của bạn sẽ có HardSPL là: 2.20-OliNex.
Lúc này bạn có thể Up bất kỳ ROM hay Radio nào, chỉ cần đưa máy vào Bootloader và chạy là xong.

LINK TẢI TOOL

TẢI TOOL TẠI ĐÂY

Lưu ý: Máy của ai đã có HardSPL, có thể bỏ qua bước 1 để chuyển sang các bước sau.

Good luck !!!
mình tải về rồi . sao extract ra rồi chay ứng dụng này nó toàn báo lỗi ??? ai biết chỉ dùm

tinhmc2003

line die hết rồi, mode cho xin lại đi, mới tậu con này đang cần gấp để up rom an Tết

netvietcomputer

Kinh nghiệm cực kỳ xương máu của tớ là khi chạy Unlock của bác Phạm Quang ở bước 1 lúc trên màn hình PC thì khuyến cáo là đừng tháo cáp hặc tắt máy nhưng trên PPC có báo là tháo cáp ra và cắm lại. Và chúng ta hãy: THÁO CÁP RA VÀ CẮM LẠI SAU KHOẢNG 3 GIÂY. Nếu không thì hãy chuẩn bị cho mình 1 bản Rom Ship nếu không muốn máy mình chỉ còn 3 sọc màu chết chóc =D>

vuanhthang

Các bác cứu với.
Bước 1 máy báo rút cable ra rồi nối lại, làm đúng như vậy thì bị báo lỗi và nó tự nhảy sang bước 2. Bước 2 chạy được 99% thì treo. Làm theo chỉ dẫn: rút cable, tháo pin, 3s sau lắp pin, bật máy, nối cable. Chạy lại thì treo luôn ở 0%. Giờ HR hay làm gì thì cũng chỉ vào màn hình bootloader, unlock lại thì vẫn treo ở 0%.
Tình hình là máy chết hẳn hay vẫn cứu được? Có bác nào biết chỉ giùm với, hic hic.
Cám ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

Các bác cứu với.
Bước 1 máy báo rút cable ra rồi nối lại, làm đúng như vậy thì bị báo lỗi và nó tự nhảy sang bước 2. Bước 2 chạy được 99% thì treo. Làm theo chỉ dẫn: rút cable, tháo pin, 3s sau lắp pin, bật máy, nối cable. Chạy lại thì treo luôn ở 0%. Giờ HR hay làm gì thì cũng chỉ vào màn hình bootloader, unlock lại thì vẫn treo ở 0%.
Tình hình là máy chết hẳn hay vẫn cứu được? Có bác nào biết chỉ giùm với, hic hic.
Cám ơn các bác nhiều.
Qua bên này tham khảo thử xem nhé

http://pdaviet.net/showthread.php?t=52730
http://pdaviet.net/showthread.php?t=50842