• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS (Touch Cruise) - HardSPL & UNLOCK

HTC touch 3450 co phai dòng Touch Cruise ( polaris ) không các Bác...Mình dùng tôl này để UnlockCID và UnlockSIM được Không...mong chỉ giáo...

thanhvlh

Các bạn cho mình hỏi: O2 Orbit 2 (không phải Orbit 1) thuộc dòng Polaris hay Artemis? Mình thấy ngay trong diễn đàn PDAVIET.NET này cũng đã có 2 ý kiến trái ngược nhau nên băn khoăn không hiểu. Thanks!

BraDo

Các bạn cho mình hỏi: O2 Orbit 2 (không phải Orbit 1) thuộc dòng Polaris hay Artemis? Mình thấy ngay trong diễn đàn PDAVIET.NET này cũng đã có 2 ý kiến trái ngược nhau nên băn khoăn không hiểu. Thanks!
- O2 XDA Orbit 2 thuộc dòng HTC Polaris 200 http://pdadb.net/index.php?m=specs&id=933&view=1&c=o2_xda_orbit_2_htc_polaris_200

- O2 XDA Orbit 1 thuộc dòng HTC Artemis 200 http://pdadb.net/index.php?m=specs&id=628&view=1&c=o2_xda_orbit_htc_artemis_200

Hy vọng bạn thỏa mãn với giải thích trên. Chúc vui.

MUNo1

Mình mới xài máy này ! Còn rất gà, chưa biết gì cả... Có nhiều thắc mắc lắm ! Có bạn nào rành về dòng này cho mình xin cái nick yahoo để hỏi han cho tiện đc ko ạ? Thanks nhìu ! :D

laivinhanh

hic,minh đã unlock rùi nhưng chỉ up được radio thui,mình mới dùng nên chưa hiểu,xin chỉ giáo

BraDo

Có thể bạn đã bỏ sót bước nào đó mà ko biết vì các bước thực hiện rất rõ ràng & dễ thực hiện....nếu up đc radio thì chắc chắn phải up đc ROM. Hay file bạn đang up chỉ là file radio (thường có dung lượng khoảng 17M). Còn ko phải nữa thì chỉ còn cách đem ra tiệm kiểm tra mới biết đc thôi.

phuongthy

Extract files đính kèm của mình.Sync PPC với máy tính và chạy ROMUpdateUtility.exe .
Sau khi kết thúc ở màn hình Bootloader của bạn có version SPL 2.20 Olinex

Link này die rồi bạn ơi...........

Last edited by a moderator:

BraDo

Bạn về trang 1 có link của bác Quang còn "sống"...chúc vui.

phuongthy

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không HardSPL & UNLOCK được vì mắc lỗi 202 (Connection). Mình đã gỡ và cài lại activesyn mà vẫn bị lỗi 202. Trong Activesyn là Connected. Bác nào có cách khắc phục không, giúp mình với. Máy mình đang dùng rom tiếng Đức Version 1.25.407.1 GER - 1.58.21.23 - 25.65.30.04W.
Imei 355980011139528
S/N : HT807GE14101
P/N : 99HDZ020-00
Bây giờ mỉnh muốn up rom tiếng Anh. Xin mọi người giúp đỡ. Cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không HardSPL & UNLOCK được vì mắc lỗi 202 (Connection). Mình đã gỡ và cài lại activesyn mà vẫn bị lỗi 202. Trong Activesyn là Connected. Bác nào có cách khắc phục không, giúp mình với. Máy mình đang dùng rom tiếng Đức Version 1.25.407.1 GER - 1.58.21.23 - 25.65.30.04W.
Imei 355980011139528
S/N : HT807GE14101
P/N : 99HDZ020-00
Bây giờ mỉnh muốn up rom tiếng Anh. Xin mọi người giúp đỡ. Cám ơn!
Bạn tiến hành HardReset rồi đưa máy về Bootloader, cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình Bootloader hiện chữ USB rồi thực hiện lại HSPL... Lưu ý là ở chế độ Bootloader thì không kết nối với ActiveSync đâu nhé...

phuongthy

Cuối cùng mình cũng up rom tiếng anh được rồi. Cám ơn các bạn đã hướng dẫn.