• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

haiviet

vậy con mình muốn up thi` phai làm những gì, mà minh sài Rom nhu trên có gôd ko, mình ko bít tại máy hay sao , chạy sòt rất chậm, coi phim thì giật giật ( phim khoang 300-400Kbs) , bác nào bít rom nào gôd ko thì cho mình xin luon
TO Biladen : bạn có nick yahoo ko cho minh xin di, de co gi` hỏi thăm ý kiến bạn dễ hơn, cám ơn
Bạn ơi trong topic nay đã có đủ các cách uproom và link down rồi mà ,bạn chịu khó tìm và đọc là up được thôi hà,mình thấy Bác BinladenVN nói đúng đó,uproom rất dễ nhưng bạn phải chọn đúng bản rom cho G3 mới được nha.
Theo mình thấy rom ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip dành cho dòng Prophet là chạy ổn định và sóng ok lắm, bạn hãy thử xem.

atimaster85

hình đã dọc 2 -3 lần rùi, link Rom de tu`m lum wa, nhìn dzo ko bit cia nào mới cái nào cũ cả, (ftp://ftp.xda-developers.com/Prophet/ ) minh dzo theo FTP na`y, xin hỏi tí, tại sai up Rom phai up 2 lần lận, thấy wa Rom Qtek gi` rui` mới lên Rom chính thức, mình dọc vẫn chưa hiểu, còn CID là gi`?? máy của mình là đã unlock cái dó9 chưa ?? xin mấy bác giúp gà con này tí nhen , hihihi`

atimaster85

mình sài con rom này cua Qtek
Rom ver :2.20.7.34wwe
radio ver :02.47.21
Protocol ver : 4.1.13.24
ExRom Ver : 2.20.7.114

thấy ghi là 07-10-06,( ko bít có phải Rom cua bác Hải ko, thấy mấy số đầu giống nhưng mình ko thấy chuỗi số sau trên máy Dopod của mình ) vậy là Rom này đã mới và ổn định chưa, có Rom nào ổn định hơn ko mấy bác, máy cai 1 FTP mấy bác đưa chết sạch , mình muốn down Rom ve cũng ko bít cái nào tốt , và down ở đâu nữa
Xin mấy bác giúp

haiviet

mình sài con rom này cua Qtek
Rom ver :2.20.7.34wwe
radio ver :02.47.21
Protocol ver : 4.1.13.24
ExRom Ver : 2.20.7.114

thấy ghi là 07-10-06,( ko bít có phải Rom cua bác Hải ko, thấy mấy số đầu giống nhưng mình ko thấy chuỗi số sau trên máy Dopod của mình ) vậy là Rom này đã mới và ổn định chưa, có Rom nào ổn định hơn ko mấy bác, máy cai 1 FTP mấy bác đưa chết sạch , mình muốn down Rom ve cũng ko bít cái nào tốt , và down ở đâu nữa
Xin mấy bác giúp

atimaster85 ơi bản rom của bạn đang xài được đánh giá là ổn định nhất đó còn mới hơn thì có rom PDAMobiz_Prophet_WM5AKU3.3_clean_rom là mới nhất nhưng vẫn còn trong giai đoạn test lỗi,còn bạn muốn biết thông tin của rom của máy mình thì bạn chứ vô device ìnormation se có đủ thông tin cần biết thôi.

BinladenVN

vậy con mình muốn up thi` phai làm những gì, mà minh sài Rom nhu trên có gôd ko, mình ko bít tại máy hay sao , chạy sòt rất chậm, coi phim thì giật giật ( phim khoang 300-400Kbs) , bác nào bít rom nào gôd ko thì cho mình xin luon
TO Biladen : bạn có nick yahoo ko cho minh xin di, de co gi` hỏi thăm ý kiến bạn dễ hơn, cám ơn

YM : hoainamdong ban ơi !!
Minh chuyên online vào giờ hành chánh :D

atimaster85

thế anh em coi phim co bị giật ko, cái này do con Neo no chậm hay tại Rom, hồi đó sài Atom ko thấy bị giật tí nào cả, MiniS thì hơi giật tí , còn con DOpod 815 Pro nay giật hơn nữa,với lại Rom này ko có cách nào add số vô sim cả, có cách nào khác add số dzo sim ko mấy bác.với dòn Neo của tui mình co sài Win 06 được ko nhỉ

Shooter

Rom Jester 3.3

Tôi test rom Jester G4 này được 1 tuần. Công nhận nhẹ hơn cả rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe và chạy ổn định không kém rom này . step 2 là phần mở rộng, tăng cường một số ứng dụng và patch , cài mặc định vào extension rom (10Mb), thêm được chức năng connect với PC qua USB để PC lướt net bằng GPRS ở chỗ không có wifi như 1 modem. Đáng giá nhất là patch cho camera sau khi cài chất lượng ảnh nâng cao rõ rêt. Main memory lúc nào cũng dư trên 25Mb kể cả sau khi cài Spb Pocket plus. Mở các app nhanh hơn . Xem phim không có chuyện bị giật hình . Hiện nay chưa phát hiện lỗi gì . Sóng và wifi OK. Photo contact pro không thấy bị treo màn hình như bản AKU 2.3, 3.2 . Điều quan trong là phải HR ngay sau khi cài xong step 2 đúng hướng dẫn ở mấy trang trước

Shooter

Rom dó9 có cái nào cho G3 ko bạn , và bạn down Rom đó ở đâu thế, cho mình link đi
8-| Bạn quay lại trang trước đọc kỹ sẽ hiểu, có cả link . Còn quí vị nào đã cài, có thấy thêm cái này không: pin sạc qua sync usb chậm hơn khi chạy rom Qtek RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID up lên PDAMobiz AKU 2.3, rất lâu đầy nhưng lại xài rất lâu cạn, không biết có đúng không nhưng tôi cảm thấy rất rõ (xài cả ngày chỉ sụt đi khoảng 30%). Xài rom này không nên sửa registry để unhide và unlock extension memory, vì sẽ không cài thêm soft vào được dù thấy còn khoảng 4Mb/9.9Mb và camera không save vào storage card được, do chỉ có 2 saving options là main memory và chỗ còn lại (chỉ hiện lên extension). Ngoài ra CoolCamera không tương thích rom này, phần preview bị sọc xấu hình, độ phân giải hạ xuống 1.3 thay vì 2.0 megapixel. Có lẽ đây là những lỗi chưa fix. :-? Rom Qtek up AKU 2.3 không gặp lỗi này .

PhamQuang

Manager
Prophet hiện đã có WM6, bản tiếng Anh thì chưa tìm thấy, chỉ thấy bản tiếng Hoa thôi, ai thích thì dùng thử

Download

Không những đã có Crossbow cho HTC Prophet và cả cho HTC TyTN nữa. Nhưng rất tiếc đều tiếng Hoa.

Hy vọng một vài ngày nữa sẽ có Build đầu tiên WWE. :-?

Kangmin82

Không những đã có Crossbow cho HTC Prophet và cả cho HTC TyTN nữa. Nhưng rất tiếc đều tiếng Hoa.

Hy vọng một vài ngày nữa sẽ có Build đầu tiên WWE. :-?

Nghe bác nói làm em thèm wa,hy vọng sớm có bản tiếng Anh để đc sài..=D>

Vitdao

Well-Known Member
bản Crossbow là sao vậy bác Quang,e thấy trên forum xda có giới thiệu cái này nhưng ko thấy link tải.

dai_ca

Mình đã up room theo đúng 2 bước Step1_G3 và step2. Quá trình up rất tốt. Nhưng mình không thấy phần mở rộng nào, đồng thời trong programme cũng không có nhiều tiện ích như biến điện thoại thành USB, TCMP,...
Bản room mới là như thế à?
Không biết là mình làm có đúng không?

dai_ca

Mình xem qua giao diện wm6 rồi, nhìn phê kinh khủng.
Không biết bao giờ mới có để dùng đây

Vitdao

Well-Known Member
mình đang chờ đợi bản rom mới trên forum xda nhưg vẫn chưa thấy gì hy vọng vài ngày nữa sẽ có rom mới,chắc bạn đã up đúng rồi còn mấy thứ bạn nói chỉ là ứng dụng thôi, rom mới sẽ cải thiện về tốc độ và ốn định hơn.

Utxd

có bác nào up bản WM6 rồi chỉ e cách up với bản tiếng HOA ấy.

- Tải File trên về, giải nén và chép File EnableRapi.cab vào PPC rồi cài nó.
- Gắn cáp Sync, chạy file Rom_Upgrade_only.bat rồi theo hướng dẫn của file đó (Enable EnableRapi.cab, Write OS, ...)

BinladenVN

mình đang chờ đợi bản rom mới trên forum xda nhưg vẫn chưa thấy gì hy vọng vài ngày nữa sẽ có rom mới,chắc bạn đã up đúng rồi còn mấy thứ bạn nói chỉ là ứng dụng thôi, rom mới sẽ cải thiện về tốc độ và ốn định hơn.

Bác cho e xin lại link room cua bác up lên cho G3 với..tui down ve ma bị mỗi 530 permision :(

dai_ca

Mình up room bản Jester step1_G3 và step2. Nhưng đôi khi gọi điện thì không được( Không gọi được, mất tiếng,...)
Minh đành phải clear nhưng vào mạng GPRS thì chập chờn lắm, có lẽ phải quay lại bản cũ thôi.
Không biết có ai bị giống mình không.

Status
Không mở trả lời sau này.