• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

YonexRDS_001

bản WM6 tiếng Hoa dùng toàn bị lỗi thôi các bác ah. tắt nguồn đi rồi mở lại toàn bị softreset thôi.

dai_ca

Cho mình hỏi một câu hơi ngố nhé. Nếu máy mình room thuộc dòng HTC Prophet nhưng mà mình lại up room của các dòng khác như Universal,.. thi có sao không nhỉ?

hungfvl

Cho mình hỏi một câu hơi ngố nhé. Nếu máy mình room thuộc dòng HTC Prophet nhưng mà mình lại up room của các dòng khác như Universal,.. thi có sao không nhỉ?
:O có "nhiều sao" lắm chứ, e nói thế này cho dễ hiểu nhé cũng là 1 chiếc váy nhưng bác mặc cho girl thì ko sao nhưng khi bác mặc cho boy thì bác thấy thế nào ? :(

HuuTien

Không thể uprom được vì trong quá trình check thông số của máy nó sẽ báo lổi.Nguy hiểm nhất là lấy rom của Migician mà up cho Charmer T-Mobile MDA Compact II lúc đó máy bạn sẽ thành cục sắt cao cấp! :D

dai_ca

Không thể uprom được vì trong quá trình check thông số của máy nó sẽ báo lổi.Nguy hiểm nhất là lấy rom của Migician mà up cho Charmer T-Mobile MDA Compact II lúc đó máy bạn sẽ thành cục sắt cao cấp! :D

Thank you các bác nhiều.
Hi hi đúng là em đã thử up wm6 của Uni cho con neo của em nhưng nó báo là không hợp lệ :))
Không biết WM6 cho dòng Prophet bao giờ mới có bản tiếng Anh nhỉ :-/

ktp

nghe rằng có lẽ là vài ngày nữa, cũng phải đợi xem thế nào!

BinladenVN

Các bác ui giúp bin tui dzới, sao tui down bản room Jester G3 mà toàn bị báo lỗi 530 ko hà.
Đã nhắn tin trong topic này cho VITDAO 2 lần rùi mà chưa thấy bác ấy trả lời :((

Chỉnh sửa cuối:

YonexRDS_001

dùng Resco Registry để unhide và unlock EXTROM2 được kô? cách làm thế nào các bác chỉ dẫn cho e với.

BinladenVN

bác binladen do ko nhập user name và password nên báo lỗi là đúng rồi các bài trước đã nói rồi mà,bác phải thêm vào trước chữ xda:xda trước link đưa.
Ex:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms

khà khà, sry bác VITDAO nha, BIN tui hiểu lầm bác rồi :(
TUi mới down dc bạn room đó rồi, bây giờ sẽ up thử xem sao....
Hy vọng là sẽ good..
àh wen : hôm wa lên đọc topic của jesterz viết về room này thì hình như bản room WE6 chỉ dành cho G4, ko biết bin tui hiểu vậy có đúng ko vậy VITDAO :-? ?

haiviet

Theo kinh nghiệm của mình, mới chưa chắc đã là tốt.
Hi hi, nhưng không thử thì làm sao mà biết được là tốt hay không tốt phải không.
Phải chọt chọt thôi!
Bác đã up thử bản Radio mới chưa cho em xin ý kiến với nha.Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.