• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

cat_nobita

Chào các Bác!
Bài Em hỏi ở trang 70 mà chẳng có ai giúp đỡ, buồn quá. Em mới dùng O2 NEO nên đọc chưa hiểu được mấy, muốn UP ROm lên WM6 mà chẳng biết phải làm sao nữa. Nếu Bác nào giúp đỡ mong được hồi âm sớm.
Chân thành cảm ơn các Bác.

Utxd

e đang dùng bản PDA v1.0 nhưng sao e vẫn thích cái bàn phím màu xanh của bác Quang trong bản trước wa'. làm sao để có nó vậy mấy bác?

Muốn thay bàn phím buộc phải Dump 2 Rom đ1o ra rồi thay thế file msim.96.dll

minhlamdr

Banned
Muốn thay bàn phím buộc phải Dump 2 Rom đ1o ra rồi thay thế file msim.96.dll

e biết làm e chết liền.

@Cloudyfa: bác ui, e up step1 bằng PDAViet Temp của bác đưa. kết quả là sau khi step1, máy tự động reset --> đứng ở màn hình bootloader. lun là seo hả bác. Bây giờ e phải dùg đỡ bản của s200-ruu đỡ nè, ko bít rom này có ext_rom trắng ko nhỉ?:-/

khoabonmat

Active Member
Chào các Bác!
Bài Em hỏi ở trang 70 mà chẳng có ai giúp đỡ, buồn quá. Em mới dùng O2 NEO nên đọc chưa hiểu được mấy, muốn UP ROm lên WM6 mà chẳng biết phải làm sao nữa. Nếu Bác nào giúp đỡ mong được hồi âm sớm.
Chân thành cảm ơn các Bác.

Không ai muốn trả lời bác là đúng.Một câu hỏi quá dư thừa.Đầu tiên bác up rom PDAMobiz V1.00 Step 1(quay lại mấy trang trước tìm nhé) or AKU 2.2(ROM Qtek này có bên mục Link tải rom cho PPC) bác up về WM5.Rồi bác thích rom WM6 nào thì up rom đó thôi.

Trước khi up bác xem máy bác là G mấy đã.
Sau đó HR máy lại
Chạy bản rom Step 1
Up tiếp bản WM6 vào là xong.

hoangan123

từ khi mình up rom wm6 thì lúc kết nối gprs mà ấn vào nút gọi thi gprs lại tắt ,mình cài đặt gprs luc kết nối activesync thì ko kết nối đc ,hình như wm6 lỗi activesync hay sao ý mình kết nối pc được 1 lúc thì fải cài lại nó cứ chạy cái gì rồi không hiện ở taskbar nữa ,giúp mình với.

khoabonmat

Active Member
từ khi mình up rom wm6 thì lúc kết nối gprs mà ấn vào nút gọi thi gprs lại tắt ,mình cài đặt gprs luc kết nối activesync thì ko kết nối đc ,hình như wm6 lỗi activesync hay sao ý mình kết nối pc được 1 lúc thì fải cài lại nó cứ chạy cái gì rồi không hiện ở taskbar nữa ,giúp mình với.

Đang kết nối với AS sao mà kết nối GPRS được bác nhỉ.Nó không bị lỗi AS đâu bác ơi (mà bác dùng bản rom WM6 nào vậy).Bác nên kiểm tra lại AS xem sao.Nếu được thì nên cài lại AS lại thì hơn vì lâu lâu AS không kết nối với PC được.Chúc vui.

hoangan123

mình đã tắt gprs đi rồi,nhưng ko kết nối được nó bắt scan,scan xong cg vẫn ko kết nối đươc đấy là sau khi mình cai đặt gprs,wm5 cg vậy khi cài đặt gprs cg ko nối đựơc activesync .còn vân đề thứ2 là mình up rom wm6 thì chỉ kết nối đc 1 lúc thì trên pc nó tự động chạy cai gì đó rồi ko hiện ở taskbar nữa,mình lại fải cài lai.mong các chuyên gia giúp với

jupiterv

e muốn cài soft vào ExtRom, nhưng 1 số soft có phần đuôi là exe, ko phải là cab thì có cài được ko (PDAViet có file nào là e down về file đấy nên ko thể chọn tất cả là file cab được):-??

AnhChang1102

Lỗi treo máy khi cài Ext mình ko bị như các bạn nên ko rõ, mình build Ext cho mình gần 7,8Mb mà vẫn hoạt động tốt. Bạn kiểm tra lại Step1 bạn có dùng PDAViet Temp để làm mồi không nhé. Và phải chắc cab đó ko hỏi gì khi tự chạy!
^^ Em sau 1 hồi Up thử cũng phát hiện đc ra rằng ExtRom chỉ nhận cài những file Cab nào mà trong quá trình cài đặt không đòi hỏi lựa chọn gì . Thx bác :) Giờ máy em đã ổn định lắm rồi. Ngoài ra em muốn hỏi thêm là muốn xem bộ nhớ ExtRom còn bao nhiêu MB thì xem kiểu gì nếu không muốn chỉnh sửa registry để Unhide nó :)

Cloudyfa

Banned
e muốn cài soft vào ExtRom, nhưng 1 số soft có phần đuôi là exe, ko phải là cab thì có cài được ko (PDAViet có file nào là e down về file đấy nên ko thể chọn tất cả là file cab được):-??
Nếu như soft cài là file exe thì bạn chạy nó, rồi vào C:\Program Files\Microsoft ActiveSync\ mà kiếm cab của soft đó. Nếu muốn chỉnh sửa file cab thì bạn dùng WinCE Cab Manager có trong box Ứng dụng PPC ha!
^^ Em sau 1 hồi Up thử cũng phát hiện đc ra rằng ExtRom chỉ nhận cài những file Cab nào mà trong quá trình cài đặt không đòi hỏi lựa chọn gì . Thx bác :) Giờ máy em đã ổn định lắm rồi. Ngoài ra em muốn hỏi thêm là muốn xem bộ nhớ ExtRom còn bao nhiêu MB thì xem kiểu gì nếu không muốn chỉnh sửa registry để Unhide nó :)
Có 1 cách thủ công nhưng cực kỳ hiệu quả: xem dung lượng thư mục ExtROM sau khi bạn đã cook, rồi lấy dung lượng ExtROM trắng trừ ra (9,5 hay 10Mb gì mình không nhớ rõ) là biết liền mà :))

Cloudyfa

Banned
@@ Xem ở chỗ nào vậy bác Cloudyfa :|
Không phải bạn cook ExtROM theo ý của mình bằng cách chỉnh sửa Config.txt và thêm bớt cab vào thư mục ExtROM trước khi up PDAViet 1.0 sao? Cái thư mục đó sẽ được copy vào Ext của máy đó. Bạn Right-Click thư mục ExtROM của bạn rồi chọn Properties là biết dung lượng thôi mà!

hoangan123

Mình cũng bị lỗi như bạn, tải bản Rom RUU 2.2 ve up len thanh công 100%, nhưng khi khởi động vẫn chỉ vô màn hình BL. Thử up bằng bản step1 của bác PhamQuang, cũng bị như thế.

bạn up lại được chưa?mình nghĩ do rom,nên mình up bản 10.2.8.5 thấy chạy ổn định lắm.bạn dùng thử xem .chúc bạn up lai thành công nha

Chỉnh sửa cuối:

minhlamdr

Banned
@Cloudyfa: bác ơi, bác làm ơn xem lại dùm e bản Prophet_PV_Temp dùm với, e up xong thì chỉ khởi động đến màn hình bootloader thui à --> ko up dc bản step 2 nào hết trơn á.

hoangan123

cái bản bryht plash hình như ko chạy trên wm6 fai không các bạn từ lúc up lên wm6 thì mình cài vào nhưng không chạy được ,mình vào mở file rồi nhưng không chạy có bạn nào cũng bị như minh ko

Lamson

Well-Known Member
Cloudyfa đã ra lò bản Rom đầu tiên của cả tập thể PDAViet. Trong đó 99% công sức là của PhamQuangCloudyfa:D . Phần còn lại của đa số anh em ...góp ý:D .
.......Với các bạn mới bắt đầu up rom ở các trang gần đây nêu nhiều thắc mắc về trở ngại khi up:
- Phải xem lại các trang trước có qui trình up rom đã được nhiều người trình bày trước khi thắc mắc sẽ đỡ cực cho anh em phải đọc và trả lời lại những gì đã nói nhiều lần :D
- Những điều cơ bản nhưng cũng rất quan trọng để tránh trục trặc khi up ít được nhắc đến nên có thể các bạn chủ quan không để ý:
1. Phải xài MS ActiveSync 4.5 khi up WM6 (nguyên nhân trục trặc không up được step1)
2. Phải ClearStorage, tháo Sim và Storage Card ra khỏi máy trước khi up step1.
3. Trong quá trình up, mặc kệ các notifications hiện lên trên màn hình của Prophet (như "cannot executive...hoặc success...) đừng bấm vào OK trên notification, vì nguyên tắc là không được tác đông vào máy trong lúc up, bấm vào có thể làm khởi động align trong lúc up gây lỗi nặng, cứ để yên cho đến lúc HR.
4. Trên PC nên chỉ chạy duy nhất MSSync và Tool uprom, không chạy "đa nhiệm" như vừa up, vừa post comment cầu cứu lên forum WM6 v.v...:D . Tốt nhất là rút cable mạng hoặc disable wifi để toàn tâm toàn ý khi up...
Các bạn newbies sẽ an tâm up thành công 100% khi theo đúng hướng dẫn trên. Tôi đã up không biết bao nhiêu lần rồi nhưng chưa thấy những trục trặc như các bạn nêu ở các trang trước....
Vài lời góp ý,
Good luck!
Rất cảm ơn mọi người đã chỉ dẫn, mình cúng muốn UP rom nhưng mọi ngưòi cho hỏi thêm một chút không biết có thừa không
- để tránh nhầm lẫn giữa G3, G4 ngay trong step 1 có bộ tool nếu như sợ nhầm lẫn sau khi xác định làm dòng máy của mình là G3 hay G4 nếu xoá đi một trong 2 tool ROMupdateUtility_NV_G3 ( nếu như máy của mình là G4) để khi làm không nhầm thì có ảnh hưởng gì đến bộ tool ở step1 này không?
- bình thường chúng ta hay làm file backup,nếu như sau khi Uprom lên mà không vừa ý nếu chạy file backup đó thì nó có trở lại như trước không ( VD trước khi up mình là WM5 khi Up lên WM6 nó có trở lại ban đầu không...)
Cảm ơn nhiều!

minhlamdr

Banned
Rất cảm ơn mọi người đã chỉ dẫn, mình cúng muốn UP rom nhưng mọi ngưòi cho hỏi thêm một chút không biết có thừa không
- để tránh nhầm lẫn giữa G3, G4 ngay trong step 1 có bộ tool nếu như sợ nhầm lẫn sau khi xác định làm dòng máy của mình là G3 hay G4 nếu xoá đi một trong 2 tool ROMupdateUtility_NV_G3 ( nếu như máy của mình là G4) để khi làm không nhầm thì có ảnh hưởng gì đến bộ tool ở step1 này không?
- bình thường chúng ta hay làm file backup,nếu như sau khi Uprom lên mà không vừa ý nếu chạy file backup đó thì nó có trở lại như trước không ( VD trước khi up mình là WM5 khi Up lên WM6 nó có trở lại ban đầu không...)
Cảm ơn nhiều!

bạn có thể xóa để tránh nhầm lần, ko sao đâu.
chương trình backup ko thể backupup rom được (theo mình biết).

Status
Không mở trả lời sau này.