• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyengiaquy

có bác nào nghĩ ra cách cài ROM 2003SE cho con EXEC không nhỉ, tự dưng em thấy nhớ con O2s quá, ít bệnh tật hơn con EXEC này bao nhiêu

Utxd

có bác nào nghĩ ra cách cài ROM 2003SE cho con EXEC không nhỉ, tự dưng em thấy nhớ con O2s quá, ít bệnh tật hơn con EXEC này bao nhiêu

Trời, ý kiến này chắc chỉ 1 mình nguyengiaquy nghĩ ra quá :)), Rom WM5 đã rất ổn định rồi mà, kiếm đâu ra WM2k3 :-??

king_titi149

Các bác cho e xin lại bản Rom mà Trial Mod Baoduyat build ở trang đầu nhé,link đó giờ down ko dc!!!

xtitan

bản Ivan AKU 3.5 Test2 trên host của mod Tom_codon bị lỗi Disk Read Error khi giải nén ra,có ai up lại giúp em được không ạ ?

loveblue

Super V.I.P
mình up rom ở trang bạn ROCKONE chỉ thì bị một lổi duy nhứt là phím backligh ko sử dụng dc có huynh nào gặp lổi nay chưa, fix như thế nào vậy

xtitan

mình up rom ở trang bạn ROCKONE chỉ thì bị một lổi duy nhứt là phím backligh ko sử dụng dc có huynh nào gặp lổi nay chưa, fix như thế nào vậy

phím backlight là phím có hình cái bóng đèn đúng ko bạn ?

loveblue

Super V.I.P
đúng rồi đó,mà minh mới hỏi HUuTien thì bảo là ko sao cã,tại bãn rom nó vậy

Lx_Boy88

WM5.0 phím Backlight ko có tác dụng mà bạn ơi :-/ chỉ có WM6 mới có tác dụng thôi mà.Nếu muốn bạn có thể sang tìm soft để set phím riêng.Chúc vui!=D>

loveblue

Super V.I.P
Tuy nhiên mình cung có cách fix rồi ,thật đơn giãn mà ko cần phải up lên 06 đâu,chỉ cần vào seting/button/lock rồi chọn Do not lock btton là ok he he :D

chengching

Mình vừa up bản rom PDAVIET ROM v1.01.01 for HTC-Universal.Dùng rất okie nhưng khi khởi động báo thiếu "sddaemonexe", vậy xin hỏi các bạn file này dùng để làm gì nếu nó quan trọng thì làm sao cài lại nó?còn không loại bỏ lỗi này thế nào? thanks

Utxd

Mình vừa up bản rom PDAVIET ROM v1.01.01 for HTC-Universal.Dùng rất okie nhưng khi khởi động báo thiếu "sddaemonexe", vậy xin hỏi các bạn file này dùng để làm gì nếu nó quan trọng thì làm sao cài lại nó?còn không loại bỏ lỗi này thế nào? thanks

Xoá hết ExtRom củ trong máy đi sẽ hết :D

chengching

xóa trắng rồi vẫn bị, vẫn bị hiện tượng hay treo. khổ thật không biết kiếm cái rom nào dùng cho ổn định. Hơi đâu đi vọc hoài

Utxd

xóa trắng rồi vẫn bị, vẫn bị hiện tượng hay treo. khổ thật không biết kiếm cái rom nào dùng cho ổn định. Hơi đâu đi vọc hoài

Sau khi xóa trắng hết ExtRom thì phải HR lại nữa nhé, nếu đã làm như thế (sau khi HR vào ExtRom không còn gì) thì không có lý nào vẫn còn lỗi đó :-??

Baohoangvan

Tò mò chút nhé thưa các bác:
Có WM6.0 lâu rồi mà sao các
bác vẫn cứ loay hoay mãi với WM5.0 thế ?!

Nemmatlanh

Mỗi người một sở thích mà bạn.Có người thì chỉ thích dùng Rom gốc của 02 mà chẳng thích dùng Rom khác.Có người thì thích khám phá thì dùng 2k6.Còn người thích ổn định và tốc độ thì dùng 2k5.Cho đến nay 2k6 vẫn chưa có bản Rom Ship,nên vẫn còn nhiều lỗi vặt.Mình vẫn Up lên 2k6 để Test Rom ,nhưng rồi lại về bản 2k5 1.01.01PDA.Dùng thấy rấ ngon :D

chengching

Chắc bác Baohoangvan hay đem cái máy của mình ra làm vật thí nghiệm nhỉ. Tôi thì khác tôi chỉ muốn sự ổn định không hơi đâu đem máy ra cài cả ngày (lúc trước tôi cũng có thói quen này nhưng khi đó là những năm 90 của thế kỷ trước :| :| ) . Thời buổi này mà cứ chỉ khoe cài được cái này cài được cái kia là người ta khinh đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.