• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Chắc bác Baohoangvan hay đem cái máy của mình ra làm vật thí nghiệm nhỉ. Tôi thì khác tôi chỉ muốn sự ổn định không hơi đâu đem máy ra cài cả ngày (lúc trước tôi cũng có thói quen này nhưng khi đó là những năm 90 của thế kỷ trước :| :| ) . Thời buổi này mà cứ chỉ khoe cài được cái này cài được cái kia là người ta khinh đấy.

Dùng WM5.0 hay WM6.0 đó là tùy sở thích của từng người mà chengching.Có thể Baohoangvan chỉ khuyến khích bạn tìm những cái mới thôi mà.Ở diễn đàn mỗi người một ít kiến nên thảo luận chứ không nên bác bỏ ý kiến của người khác nếu họ không sai.Đúng vậy không chengching ;) ;) ;)

trungkien245

Các bác ơi ! E vừa up bản ROM UNI_AKU3_5_WWE_IVAN_Test2.
Nhưng bản này lai không hỗ trợ smartdialing. E đã dùng 1 số chương trình smartdialing setup nhưng không được vì khi vào Phone nó bị treo.
E mong các bác giúp dỡ. Lần trước E đã dùng W2006 nhưng sau đó E phải quay lại bản ROM của W2005 này. W2006 tuy giao diện có đẹp hơn nhưng tốn Pin quá và chưa được ổn định cho lắm/

Sau 1 thời gian E dùng ROM UNI_AKU3_5_WWE_IVAN_Test2 thấy ổn định. Pin lâu hết, Ram nhiều vì tích hợp ít phần mềm hơn mà.

Chỉnh sửa cuối:

trungkien245

E thanks bác rockone1909 rất là nhiều. E đã từng Setup qua chương trình này rùi nhưng không được.
Theo bác TOM_CODON thì bó tay hả các bác.
Mong các bác giúp E với

longnhi88

Chấp nhận thôi bạn ạ.Aku 3.5 nó ko hỗ trợ SM đâu.

Bạn quay trở lại các bản ROM ver thấp hơn để đc hỗ trợ SM hoặc Up lên WM6 có soft hỗ trợ phone rất hay.

Chúc vui!

trungkien245

Sau khi E up ROM bản Aku 3.5 nhưng không hỗ trợ Smartdialing nên E chuyển sang dung bản PDAVIET ROM v1.01.01 for HTC-Universal. Nhưng bản này hỗ trợ Smartdialing rất kém. E đã cài bản Smartdialing v2.2 và Smartdialing v2.5 cũng chỉ bấm gọi 1 lần rùi không gọi được nữa, muốn gọi phải HR thì mới gọi được
E không chê bản này điểm nào ngoài việc hỗ trợ Smartdialing kém quá.
E mong các bác giải đáp và có phương pháp giùm E.
E thanks các bác rất là nhiều.
E cũng muốn dùng W6 nhưng thấy nó tốn PIN quá và chưa ổn định nên E phải chuyển sang W5 các bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Sau khi E up ROM bản Aku 3.5 nhưng không hỗ trợ Smartdialing nên E chuyển sang dung bản PDAVIET ROM v1.01.01 for HTC-Universal. Nhưng bản này hỗ trợ Smartdialing rất kém. E đã cài bản Smartdialing v2.2 và Smartdialing v2.5 cũng chỉ bấm gọi 1 lần rùi không gọi được nữa, muốn gọi phải HR thì mới gọi được
E không chê bản này điểm nào ngoài việc hỗ trợ Smartdialing kém quá.
E mong các bác giải đáp và có phương pháp giùm E.
E thanks các bác rất là nhiều

Aku 3.5 ko hỗ trợ.Ngoài Rom PDAVIET của Mod Anh Tú ra đã hạn chế lỗi này.Còn lại không 1 bản Rom nào có thể dùng đc đâu bạn ạ.
Bạn cứ thử mà xem.Nó là bệnh không có thuốc chữa của Aku 3.5 mà:-? :-? :-?

trungkien245

E hỏi ý kiến bác TOM_CODON 1 chút. Nếu dung W6 thì dùng bản nào ổn định -tốc độ nhanh và ít hao Pin hả bác. E cũng đã từng up nhiều bản như ROM_v2.00.06_PDAVIET_UNI, ROM_v2.10.04_PDAVIET_UNI, XDA_EXEC_WWE_20200_20305_11300. Nhưng E chưa thấy bản nào ưng ý nhất cả. Chỉ có ROM_v2.00.06_PDAVIET là tạm ổn định đôi chút.
E hỏi ý kiến bác. E mong với kinh nghiệm của bác, bác cho E lời khuyên

Tom_codon

Super V.I.P
Hiện tại Tom vẫn dùng bản 2.00.06 vì phiên bản này khá ổn định và tốc độ đảm bảo tốt Ram tốt.Đó là theo cách nghĩ của Tom.Còn trungkien245 nên thử hết các Rom rồi chọn cho mình 1 Rom ưng ý là tốt nhất.
Thân

trungkien245

Bác TOM_CODON ơi !
Nếu dung W5 thì bản nào ổn đình và đáp ứng được các tiêu chí E nêu trên hả bác. E mong bác trả lời sóm cho E. E đang chờ bác trả lời để E up ROM nè.
E thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

up bản 1.30.706 mà dùng, rom ship đấy, mình up lên w6 rồi cũng về với thằng này thôi, tốc độ không thua kém gì w6 đâu, là rom ship nên bạn không phải lo nó có lỗi lầm gì cả, yên tâm nhá, trong topic link tả rom có rồi đấy, qua mà tải nhé

xtitan

Bác TOM_CODON ơi !
Nếu dung W5 thì bản nào ổn đình và đáp ứng được các tiêu chí E nêu trên hả bác. E mong bác trả lời sóm cho E. E đang chờ bác trả lời để E up ROM nè.
E thanks bác

bác dùng bản UNI_AKU3_5_WWE_IVAN_Test2.rar đi, em đang dùng đây, phải nói là cực nhanh + gọn nhẹ :)

Tom_codon

Super V.I.P
Bác TOM_CODON ơi !
E thanks bác

Trời chờ mình uprom là sao :p :p :p
Nếu muốn dùng Rom ổn định mà lại hỗ trợ SM thì phải quay lại từ những bản Aku 3.2 của indra hoặc Helmi cơ.Còn theo mình bản 1.00.01 của Anh Tú từ trước đến nay vẫn được coi là đệ nhất Rom WM5.0 mà sao bạn còn không thích nhỉ. :-? :-? :-?

cuunon

up bản 1.30.706 mà dùng, rom ship đấy, mình up lên w6 rồi cũng về với thằng này thôi, tốc độ không thua kém gì w6 đâu, là rom ship nên bạn không phải lo nó có lỗi lầm gì cả, yên tâm nhá, trong topic link tả rom có rồi đấy, qua mà tải nhé

Bác cho em cái link với nhé . Tks

rockone1909

trong link tải rom cho các dòng máy cũng có đấy, không thì vô đây nhá, www.my-xda.com điền đầy đủ thong tin để tải về nhá,nhưng mà nhớ là nó là file chứa cả extd rom, radio 1.09. rom, nếu chỉ muốn up rom thì nên unzip để lấy riêng file rom nhá

longnhi88

bác dùng bản UNI_AKU3_5_WWE_IVAN_Test2.rar đi, em đang dùng đây, phải nói là cực nhanh + gọn nhẹ :)

Rom trên tuy tốc độ nhanh,nhẹ,hầu như ko có soft nào nhưng bị vấn đề với Active Sync,các bạn lưu ý khi chọn

seta99

Các bác à. Em đang xài rom 1.01.01 của anh Tú mà không biết cách chỉnh hồng ngoại (Infrared), lúc trước xài thử rom 06 thì hồng ngoại tự mở khi đến gần các thiết bị khác, sao bản này không được nhở. Có phải fix hoặc chỉnh gì trong registry không ?

Utxd

Các bác à. Em đang xài rom 1.01.01 của anh Tú mà không biết cách chỉnh hồng ngoại (Infrared), lúc trước xài thử rom 06 thì hồng ngoại tự mở khi đến gần các thiết bị khác, sao bản này không được nhở. Có phải fix hoặc chỉnh gì trong registry không ?

Vào Settings/Connection chạy Beams rồi đánh dấu chọn vào ô trống.

seta99

Eck, chỉnh gòi bạn ơi. Không được nên mới lên đây hỏi nề, vui lòng chỉ cách khác nha

Status
Không mở trả lời sau này.